กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แผนการเทรด FOREX EUR/USD พุธ 23 มกราคม 2019 กราฟรีบลงไปรับ>>>พี่จะกลับขึ้นยานแม่^_^

• 201 replies
  • 32,339 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แผนการเทรด FOREX EUR/USD พุธ 23 มกราคม 2019 กราฟรีบลงไปรับ>>>พี่จะกลับขึ้นยานแม่^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1363
Daily Pivot=1.1357
Fibo 50 Daily=1.1354

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1396 S1 = 1.1342
R2 = 1.1415 S2 = 1.1320
R3 = 1.1432 S3 = 1.1290
R4 = 1.1490 S4 = 1.1260
R5 = 1.1540 S5 = 1.1230

สวัสดีตอนเช้า ครับผม จากกราฟเมื่อวานก็ได้กันเพียง TP1 ไปตามระเบียบนะครับ กราฟถือว่ายังเป็น Sideway แบบ หนักหน่วงอยู่ นะครับ อารมณ์แบบ กำลังทดสอบเส้นเทรนไลน์ ในเทรนขาขึ้น ของ TFH4 อยู่ ซึ่งระยะการวิ่งเฉลี่ยหรือ ระยะ Swing ก็ยังถือว่ามากอยู่นะครับ แต่ ตอนนี้กราฟก็ยังวิ่งตามหลักของ Down Theory อย่างต่อเนื่องอยู่เหมือนเดิม นะครับผม สำหรับวันนี้ก็ไม่มีข่าวอะไรที่ต้องกังวลมากนอกจาก Brexit ที่ไม่รู้จะมาเวลาไหน บ้าง นอกนั้นก็มี ข่าว BOJ หรือ คู่เงิน JPY ที่อาจจะส่งผลกระทบเล็กน้อยกับ การวิ่งของกราฟนะครับแต่ โดยรวมกราฟก็ยังน่าจะวิ่งตามเทรนของกราฟได้ปกติ ครับ สำหรับแนวโน้มกราฟทางเทคนิควันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

H1 = ตอนนี้ TF H1 ยังเป็นเทรนขาลงอยู่นะครับ โดยเป็นเทรนขาลงทั้งในแนวโน้มของเทรนไลน์ และ ในแนวของเส้น EMA 200 นะครับ ตอนนี้ ราคาอยู่ใต้เส้นมานานหลายวันแล้ว ครับ โดยตอนนี้กราฟ h1 นั้น แม้จะอยู่ในเทรนขาลงนะครับแต่ก็อยู่ในเทรนลงแบบ ซ้อน ในเทรนขาขึ้น ของ H4 ซึ่ง H4 นี้ เป็นเทรนขาขึ้นในแบบที่กำลังจุสุดเทรนแล้ว แต่มุมมองของ แอดมินตอนนี้ยังมองไปที่กราฟ Day ที่กราฟ เหมือนจะยังลงไม่สุด ในเส้น Bollinger Band และกราฟ ใน H1 นี้ก็ยังสามารถทำ New Low ได้ตลอดในทุกวันนะครับดังนั้นแล้วกราฟก็ยังไม่มีแนวโน้มที่จะกลับตัวขึ้นจากตรงนี้เช่นกันดังนั้น ใน H ก็ยังมีโอกาศที่จะลงไปต่อก่อนครับ

H4 = แนวโน้มของกราฟ H4 ตอนนี้ นะครับ แม้ว่าจะยังอยู่ในเทรนขาขึ้นตามรูปที่ 2 และตามหลักการของ Down Theory นะครับ เนื่องจากกราฟ ยัง Swing High ในรอบใหญ่ได้อย่างต่อเนื่องและยังไม่มีการ ทำ New Low ในรอบใดๆ เลย แต่ ตอนนี้จากเทรนขาลงของ H1 ที่กราฟ กดลงมากราฟก็ยัง มีโอกาศที่จะมีจุดเปลี่ยนได้ในเร็วๆ วันนี้ครับ โดย ตอนนี้ ในส่วนของเส้น EMA 200 H4 กราฟ เป็นเทรนขาลงนะครับ จะเห็นได้จากเมื่อวันศุกร์ ที่ผ่านมากราฟก็ยังอยู่ในแนวโน้มใต้เส้นนี้ก่อนที่จะเทลงไปต่อ นะครับ แต่ถ้า กราฟ Breakout ลงไปได้ต่ำกว่า ราคา 1.1270 ตรงนั้นก็ถือว่ากราฟได้เปลี่ยนเป็นเทรนขาลงอย่างเต็มตัวนะครับ ลองดูได้จากรูปที่ 2 ของกราฟที่แนบมานะครับ ตรงนี้แอดมินมองเป็นเทรนขาขึ้นในแบบที่อาจจะ Brexkout ลงได้ง่ายๆเช่นกัน ครับ ดังนั้นตอนนี้จาก TFH4 ก็ถือว่าเป็นการรอ Buy ตรงเส้นเทรนขาขึ้นนะครับ ซึ่งจากระยะ Swing แล้ว อาจจะ Swing ได้ถึง 1.1310 ก่อนที่จะขึ้นไปก็ได้ครับ ถ้าตามเทรนไลน์ทางเทคนิค

Day = แนวโน้ม กราฟยังเป็นเทรนขาลงทั้งในแนวโน้มเทรนไลน์ และ เส้น EMA 200 นะครับ โดยดูง่ายๆ เลย ตอนนี้ กราฟลงมาจากเส้น EMA 200 Day มาอย่างต่อเนื่อง จาก high ที่ราคา 1.1570 จนตอนนี้ลงมาถึง แนว 1.1363 และสามารถทำ New Low ลงไปได้ถึง 1.1335 ราคาเมื่อวานเลยนะครับ แล้วก็ถือว่าราคาของเส้นนี้ได้ทำหน้าทีทางเทคนิคได้ดีเช่นกัน ครับ และในมุมมอง ของเส้น Bolinger Band ก็ตามราคาของกราฟก็ยังลงไปไม่สุดเช่นกันนะครับ ซึ่ง มีโอกาศมากเหลือเกินที่กราฟจะลงมาได้อีก นะครับ ซึ่งปลายสุดของเส้น Bollinger Band นี จะอยู่ที่ราคาประมาณ 1.1310-1.1330 นะครับ ซึ่ง ตรงนี้ วันนี้แอดมินใช้ ราคานี้ เป้นรา คา Buy ขึ้นไปนะครับ หากกราฟลงมาได้ในวันนี้  แต่ก็เช่นเดียวกัน H4 นะครับถ้ากราฟ Breakout ลงมาได้ต่ำกว่า ราคา 1.1270 ได้กราฟ จะเป็นขาลง ใน ทุก TF เต็ม ตัว ครับและตอนนี้ แอดมินก็จะ Sell อย่างเดียวลงไปครับผม

สรุปภาพรวม :ดังนั้นแล้วในภาพรวมของกราฟ ยังมีแนวโน้มที่จะลงต่อได้อีกนะครับ เพราะใน TF Day กราฟ ยังลงมาไม่สุดเส้นแนวโน้ม Bollinger Band นะครับ โดย แม้ ว่าหากกราฟลงมาเส้นนี้ตรงขอบล่างได้ แต่กราฟก็ยังอยู่ในเทรนขาขึ้นใน H4 ในมุมมองของเทรนไลน์ อยู่ นะครับผม ดังนั้น วันนี้ แอดมิน ยังคงเน้น Sell ลงไปก่อน นะครับ และจะ TP แนวเส้น Bollinger Band ของ TFDay แล้วก็จะ Buy จากตรงนั้นขึ้น มานะครับเพื่อที่จะลุ้นให้กราฟกลับตัวยาวๆ ครับผม แต่แอดมินก็จะวิเคราะห์กราฟเป็นรายวันนะครับหากมีแผนการเทรด EU อะไรเปลี่ยนแปลงก็จะแจ้งให้ทราบ นะครับ
           จากรูปที่ 1 : วันนี้แอดมินใช้การวิเคราะห์ จากรูปนี้เป็นจุดเข้า Sell นะครับผม โดยใช้หลักการของเทรนไลน์เข้ามาช่วย และ เหตุที่ Sell ก็เนื่องจาก กราฟ ยังทำ แนวโน้มตาม Down Theory ได้อย่างต่อเนื่อง นะครับ และกราฟ เมื่อวานก็ยังลงไม่สุด เส้น Bollinger Band ของ Day และ กราฟตอนนี้ก็ยังไม่สามารถที่จะ ทำ Swing high ในรูปแบบของเทรนขาขึ่้น หรีอการกลับตัวได้นะครับ ดังนั้น วันนี้จากเส้นเทรนไลน์ แอดมิน รอ Sell ประมาณ 1.1380-1.1386 นะครับ แถวๆนี้ รอ Sell ลงไป ตามแนนวโน้มหลักได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1380 1.1425 1.1330 1.1315
Signal 2 Buy Limit 1.1315 1.1240 1.1390 1.1450

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: VP 6395 ที่ 23, มกราคม  2019, 09:50:04 AM
ขอบคุณครับแอด

เม้นแรก พอรต์จะเขียตลอดเดือน นะครับ
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: หมีขาว ที่ 23, มกราคม  2019, 09:50:22 AM
ขอบคุณครับผม

(TH)** (TH)**

สวัสดีเช้า วันพุธ ครับผม ขอให้ TP รัวๆเลย ครับ วันนี้

็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: panupong-88 ที่ 23, มกราคม  2019, 09:51:37 AM
ขอบคุณครับ (TH)** (TH)** (TH)**

สวัสดีตอนเช้า ครับ ยินดี ต้อนรับ สมาชิกใหม่ นะครับ
(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,404

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 23, มกราคม  2019, 09:54:04 AM
(TH)** (TH)** (TH)**  ขอบคุณค่ะ...

สวัสดี ครับคุณพี่ ช่วงนี้กำไรก็ถอน บ่อยๆ นะครับผม
g*/- g*/-

*

zatankung

ขอบคุนครับแอดมิน

อ่านแล้วกะชื่นใจ 5555 จะดีกว่านี้ถ้ารีบทุบบ ตอนนี้ร้อนรนไปหมด

สวัสดีและขอบคุณครับสำหรับแนวทางในวันนี้
ขึ้นๆลงๆขึ้นๆ ให้เป็นไปตามนั้นจัดไปครับ
Ha)** Ha)** Ha)**
g*/- g*/- g*/-

(TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณคร่าาแอดดดด