กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แผนการเทรด FOREX EUR/USD อังคาร 22 มกราคม 2019 EU อย่าช้ารีบเสด็จลงมาหา TPโดยด่วน^_^

• 199 replies
  • 32,174 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แผนการเทรด FOREX EUR/USD อังคาร 22 มกราคม 2019 EU อย่าช้ารีบเสด็จลงมาหา TPโดยด่วน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1370
Daily Pivot=1.1371
Fibo 50 Daily=1.1373

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1396 S1 = 1.1353
R2 = 1.1410 S2 = 1.1330
R3 = 1.1432 S3 = 1.1295
R4 = 1.1490 S4 = 1.1260
R5 = 1.1540 S5 = 1.1230

สวัสดีตอนเช้า วันอังคารนะครับผมสำหรับเมื่อวานนั้นกราฟก็ถือว่า ยัง Sideway หนักนะครับเนื่องจากเป็นวันหยุด ธนาคารของ UsA นะครับ ทำให้ Volume หายไปจาก ตลาดเยอะเลย ทีเดียว ครับ ส่งผลให้กราฟไม่ค่อย วิ่งนั่นเอง นะครับ แต่ จาก Signal ก็ถือว่ายังบวกอยู่ นะครับ ไว้ เอามาลุ้นต่อกันวันนี้ นะครับ กราฟจะเป็นอย่างไร บ้าง แต่ จากโดยภาพรวมที่แอดมินของ นี่ ยังมีแนวโน้มที่จะเป็นไปในทิศทางเดิมต่อเนื่องจากการวิเคราะห์จาก เมื่อวานอยู่นะครับผม สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

H1 = ตอนนี้ TF H1 ยังเป็นเทรนขาลงอยู่นะครับ โดยเป็นเทรนขาลงทั้งในแนวโน้มของเทรนไลน์ และ ในแนวของเส้น EMA 200 นะครับ ตอนนี้ ราคาอยู่ใต้เส้นมานานหลายวันแล้ว ครับ โดยตอนนี้กราฟ h1 นั้น แม้จะอยู่ในเทรนขาลงนะครับแต่ก็อยู่ในเทรนลงแบบ ซ้อน ในเทรนขาขึ้น ของ H4 ซึ่ง H4 นี้ เป็นเทรนขาขึ้นในแบบที่กำลังจุสุดเทรนแล้ว นะครับ ซึ่ง จุดเปลี่ยน ของกราฟก็น่าจะเป้นเร็วๆ นี้ ว่ากราฟจะ กลับตัวขึ้น ในเร็วๆ วันนี้หรือ ว่าจะลงต่อ นะครับ

H4 = แนวโน้มของกราฟ H4 ตอนนี้ นะครับ แม้ว่าจะยังอยู่ในเทรนขาขึ้นตามรูปที่ 2 และตามหลักการของ Down Theory นะครับ เนื่องจากกราฟ ยัง Swing High ในรอบใหญ่ได้อย่างต่อเนื่องและยังไม่มีการ ทำ New Low ในรอบใดๆ เลย แต่ ตอนนี้จากเทรนขาลงของ H1 ที่กราฟ กดลงมากราฟก็ยัง มีโอกาศที่จะมีจุดเปลี่ยนได้ในเร็วๆ วันนี้ครับ โดย ตอนนี้ ในส่วนของเส้น EMA 200 H4 กราฟ เป็นเทรนขาลงนะครับ จะเห็นได้จากเมื่อวันศุกร์ ที่ผ่านมากราฟก็ยังอยู่ในแนวโน้มใต้เส้นนี้ก่อนที่จะเทลงไปต่อ นะครับ
แต่ถ้า กราฟ Breakout ลงไปได้ต่ำกว่า ราคา 1.1270 ตรงนั้นก็ถือว่ากราฟได้เปลี่ยนเป็นเทรนขาลงอย่างเต็มตัวนะครับ ลองดูได้จากรูปที่ 2 ของกราฟที่แนบมานะครับ ตรงนี้แอดมินมองเป็นเทรนขาขึ้นในแบบที่อาจจะ Brexkout ลงได้ง่ายๆเช่นกัน ครับ

Day = แนวโน้ม กราฟยังเป็นเทรนขาลงทั้งในแนวโน้มเทรนไลน์ และ เส้น EMA 200 นะครับ โดยดูง่ายๆ เลย ตอนนี้ กราฟลงมาจากเส้น EMA 200 Day มาอย่างต่อเนื่อง จาก high ที่ราคา 1.1570 จนตอนนี้ลงมาถึง แนว 1.1390 แล้วก็ถือว่าราคาของเส้นนี้ได้ทำหน้าทีทางเทคนิคได้ดีเช่นกัน ครับ และในมุมมอง ของเส้น Bolinger Band ก็ตามราคาของกราฟก็ยังลงไปไม่สุดเช่นกันนะครับ ซึ่ง มีโอกาศมากเหลือเกินที่กราฟจะลงมาได้อีก นะครับ ซึ่งปลายสุดของเส้น Bollinger Band นี จะอยู่ที่ราคาประมาณ 1.1330 นะครับ ซึ่ง ตรงนี้ วันนี้แอดมินใช้ ราคานี้ เป้นรา คา Buy ขึ้นไปนะครับ หากกราฟลงมาได้ในวันนี้  แต่ก็เช่นเดียวกัน H4 นะครับถ้ากราฟ Breakout ลงมาได้ต่ำกว่า ราคา 1.1270 ได้กราฟ จะเป็นขาลง ใน ทุก TF เต็ม ตัว ครับและตอนนี้ แอดมินก็จะ Sell อย่างเดียวลงไปครับผม

สรุปภาพรวม :ดังนั้นแล้วในภาพรวมของกราฟ ยังมีแนวโน้มที่จะลงต่อได้อีกนะครับ เพราะใน TF Day กราฟ ยังลงมาไม่สุดเส้นแนวโน้ม Bollinger Band นะครับ โดย แม้ ว่าหากกราฟลงมาเส้นนี้ตรงขอบล่างได้ แต่กราฟก็ยังอยู่ในเทรนขาขึ้นใน H4 ในมุมมองของเทรนไลน์ อยู่ นะครับผม ดังนั้น วันนี้ แอดมิน ยังคงเน้น Sell ลงไปก่อน นะครับ และจะ TP แนวเส้น Bollinger Band ของ TFDay แล้วก็จะ Buy จากตรงนั้นขึ้น มานะครับเพื่อที่จะลุ้นให้กราฟกลับตัวยาวๆ ครับผม แต่แอดมินก็จะวิเคราะห์กราฟเป็นรายวันนะครับหากมีแผนการเทรด EU อะไรเปลี่ยนแปลงก็จะแจ้งให้ทราบ นะครับ สำหรับ วันนี้ รอ Sell แนว เหนือ fibo 50 Day ไปนิดเดียวลุ้นกราฟลงจาก ตรงนี้นะครับสำหรับ วันนี้

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit [email protected] 1.1450 1.1340 1.1320
Signal 2 Buy Limit 1.1315 1.1270 1.1390 1.1450

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณค่ะคุณพี่วันนี้น้องขอเม้นเเรก อิอิ

อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 22, มกราคม  2019, 09:08:57 AM
ขอบคุณค่ะคุณพี่วันนี้น้องขอเม้นเเรก อิอิ

ขอบคุณครับแอด

แง้ มาไม่ทันเม้นแรก จงรับพรแห่งเม้นแรกไป 5555
  ็Hea** ็Hea** ็Hea**

..ขอบคุณค่ะ.. (TH)** (TH)** (TH)**...

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังด้วยค่ะ..น้องมิ้นท์..🎂 🎂 🎂
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 22, มกราคม  2019, 09:08:57 AM

เม้นแรก พอร์ตจะเขียวๆ ไปตลอดเดือนเลย นะ

g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

zatankung

*

admin

• 80,404
แจก ฟรี FREE TRD Trading เปิดออเดอร์ Buy/Sell Lot Close ALL /Close all Profit/Close all Loss แจกกันไปฟรีๆ

สวัสดีครับผม วันนี้ มาแจก EA ดีๆ อีกตัวเป็นเครื่องมือช่วยในการเทรด นะครับ ผม จะเป็นตัวที่พัฒนามาจาก https://traderider.com/index.php/topic,12618.0.html
ซึ่งตัวนี้จะเป็นการเพิ่ม Function การเปิด ออเดอร์ Buy/SELL เข้ามา โดยสามารถกรอกจำนวน Lot ที่เราจะเทรดได้เลย ครับ เรียก ได้ ว่า เอามาแทนตัว One Click Trading ที่ Mt4 ติดตัวมาให้ได้เลย นะครับ ผม ส่วน Function อื่นๆ ก็ยัง คงประสิทธิภาพไว้เหมือนเดิม ครับ เนื่องจากมีสมาชิกหลายท่านเรียกร้องเครื่องมือช่วยเทรด ตัวนี้มา ทีนี้เรามาดูหลักการทำงานของ EA ตัวนี้กันครับ  หลังจากทำการติดตั้งเหมือนกับ EA ทั่วไปแล้ว เราก็ลาก EA มาใส่กราฟนะครับแล้วว เปิด Auto Trading ปุ่มเขียว นะครับ EA ก็จะมีปุ่มมาให้ นะครับ โดยหลักการทำงานของปุ่มต่างๆเมื่อท่านกดจะมีดังนี้ครับ

Buy Sell lot ใช้ในการเปิด order หรือ ทำการส่งคำสั่งเทรด พร้อมทั้งสามารถกรอก Lot ได้เลย
Close All Profit : EA Close All จะทำการปิดออเดอร์ทุกออเดอร์ทันที โดยเงื่อนไขคือออเดอร์นั้นๆ ผลกำไรต้องเป็นบวก(+)เท่านั้น
Close All LOSS : EA Close All จะทำการปิดออเดอร์ทุกออเดอร์ทันที โดยเงื่อนไขคือออเดอร์นั้นๆ ผลกำไรต้องเป็นลบ(-)เท่านั้น
Close All Pending  : EA จะทำการปิดออเดอร์ที่ เป็น Pending Order ทุกออเดอร์ทันที
Close ALL : EA จะทำการปิด ออเดอร์ทุกออเดอร์ทั้งหมดไม่ว่าจะลบหรือบวก

เพื่อนๆก็ลองนำไปใช้กันดูนะครับผม อยากแนะนำติชมอะไรก็แนะนำกันมาได้เลย นะครัยผม
ขอบคุณครับ
Admin

Download กันได้ที่นี่เลย นะครับ : https://traderider.com/index.php/topic,12685.msg240511/topicseen.html#new

*

lukked

• 348
รอรับเงินอยู่นะ น้องกราฟจงมาหา sig xc8*

สวัสดีและขอบคุณครับสำหรับแนวทางวันนี้
g*/- g*/- g*/-
ช่วงเช้าก็ทุบลงมาให้ถึง TP ไปเลยครับ
Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 22, มกราคม  2019, 09:17:30 AM
..ขอบคุณค่ะ.. (TH)** (TH)** (TH)**...

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังด้วยค่ะ..น้องมิ้นท์..🎂 🎂 🎂

ขอบคุณค่ะพี่
(TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 22, มกราคม  2019, 09:20:06 AM

เม้นแรก พอร์ตจะเขียวๆ ไปตลอดเดือนเลย นะ

g*/- g*/-

สาธุโอมเพี้ยง เขียวตลอดปีเลยยิ่งดีค่ะ เเห่ๆ

*

a610

• 210
ขอบคุณครับ ทุบให้ไป TP 2