กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แผนการเทรดกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 21 มกราคม 2019 บินมาให้ชัดๆ แล้วไปวัดกันตรง TP นะจ๊ะ^_^

• 144 replies
  • 25,780 views
*

CASE Forex

• 17,183
EUR/USD การซื้อขายระหว่างวัน: อยู่ภายใต้แรงกดดัน

จุดอ้างอิงทำกำไร (ระดับที่เป็นโมฆะ): 1.1390

จุดที่ต้องการ: สถานะขายต่ำกว่า 1.1390 เป้าหมายต่อไปที่ 1.1350 และ 1.1325

ทางเลือกการลงทุน: สูงกว่า 1.1390 คาดหมายว่ามีแนวโน้มขาขึ้นต่อเนื่องที่ 1.1410 และ 1.1425 เป็นเป้าหมาย

ความเห็นในเชิงเทคนิค: RSI มีทิศทางไม่ดี

แนวรับและแนวต้าน:
1.1425
1.1410
1.1390
1.1365 สุดท้าย
1.1350
1.1325
1.1305
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,183
GBP/JPY: ดีดกลับระยะสั้น

จุดอ้างอิงทำกำไรอยู่ที่ 140.67.

จุดที่ต้องการ: ดีดกลับระยะสั้น

ทางเลือกการลงทุน: ต่ำกว่า 140.67, คาดการณ์ 140.18 และ 139.89.

ความเห็น: RSI (ตัวชี้วัดทิศทางการเคลื่อนที่ของราคา) สูงกว่า 50.MACD (ตัวชี้วัดการเบี่ยงเบนของแนวโน้ม) อยู่เหนือเส้นสัญญาณแต่เป็นลบ. ยิ่งกว่านั้น ราคาปัจจุบันอยู่ระหว่างเส้นค่าเฉลี่ยที่เคลื่อนไหวที่ 20 ถึง 50 (อยู่ที่ลำดับ 141 และ 141.16)

แนวรับและแนวต้าน:
142.59 **
142.30 *
142.01 **
141.71
אחרון:141.09
140.87
140.67 **
140.18 *
139.89 **
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

กลับจากฟังพระ เข้ามาดูทันที...อ้าวๆๆๆ แล่วๆๆๆ AN ยังยึกๆ ย่อๆ ที่เดิม  EU จะไป TP แต่ Ucad จะไป SL... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

a610

• 210
Admin ครับ USDJPY
ตั้งไม้ Buy ได้ไหม ครับ

*

tula.wongsaprom

*

admin

• 80,650
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Tula Wongsaprom ที่ 21, มกราคม  2019, 08:52:03 PM
เหมือนจะติดเส้นเทรน h4

เหมือน จะเป็นแบบนั้น ครับ รอดูว่าจะ Swing ลงไปหา TP ได้มั้ย
Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Arnont_J

เอา sl มากั้นแล้ว ตามสะดวกเลย เต่างอยสุดๆ  Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Arnont_J ที่ 21, มกราคม  2019, 09:27:59 PM
เอา sl มากั้นแล้ว ตามสะดวกเลย เต่างอยสุดๆ  Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/

แล้วก็ไปนั่งหน้าหล่อ หรือ จะนอนก็ตามสบาย

xc8* xc8*

*

zatankung

เอางัยดีกับ USD/CAD ครับแอด รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ ควรจะเซลลงมาต่อ หรือ รอ SL ขอบคุณครับ T*/- T*/-

อ้างจาก: zatankung ที่ 21, มกราคม  2019, 09:46:18 PM
เอางัยดีกับ USD/CAD ครับแอด รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ ควรจะเซลลงมาต่อ หรือ รอ SL ขอบคุณครับ T*/- T*/-
รอด้วยคน..ยัง ยังฉันยังไม่ตาย..ยังหายใจสบาย และยิ้มได้เต็มหน้า... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

noonueng.nueng

อ้างจาก: admin ที่ 21, มกราคม  2019, 07:48:26 PM
แจก ฟรี FREE TRD Trading เปิดออเดอร์ Buy/Sell Lot Close ALL /Close all Profit/Close all Loss แจกกันไปฟรีๆ

สวัสดีครับผม วันนี้ มาแจก EA ดีๆ อีกตัวเป็นเครื่องมือช่วยในการเทรด นะครับ ผม จะเป็นตัวที่พัฒนามาจาก https://traderider.com/index.php/topic,12618.0.html
ซึ่งตัวนี้จะเป็นการเพิ่ม Function การเปิด ออเดอร์ Buy/SELL เข้ามา โดยสามารถกรอกจำนวน Lot ที่เราจะเทรดได้เลย ครับ เรียก ได้ ว่า เอามาแทนตัว One Click Trading ที่ Mt4 ติดตัวมาให้ได้เลย นะครับ ผม ส่วน Function อื่นๆ ก็ยัง คงประสิทธิภาพไว้เหมือนเดิม ครับ เนื่องจากมีสมาชิกหลายท่านเรียกร้องเครื่องมือช่วยเทรด ตัวนี้มา ทีนี้เรามาดูหลักการทำงานของ EA ตัวนี้กันครับ  หลังจากทำการติดตั้งเหมือนกับ EA ทั่วไปแล้ว เราก็ลาก EA มาใส่กราฟนะครับแล้วว เปิด Auto Trading ปุ่มเขียว นะครับ EA ก็จะมีปุ่มมาให้ นะครับ โดยหลักการทำงานของปุ่มต่างๆเมื่อท่านกดจะมีดังนี้ครับ

Buy Sell lot ใช้ในการเปิด order หรือ ทำการส่งคำสั่งเทรด พร้อมทั้งสามารถกรอก Lot ได้เลย
Close All Profit : EA Close All จะทำการปิดออเดอร์ทุกออเดอร์ทันที โดยเงื่อนไขคือออเดอร์นั้นๆ ผลกำไรต้องเป็นบวก(+)เท่านั้น
Close All LOSS : EA Close All จะทำการปิดออเดอร์ทุกออเดอร์ทันที โดยเงื่อนไขคือออเดอร์นั้นๆ ผลกำไรต้องเป็นลบ(-)เท่านั้น
Close All Pending  : EA จะทำการปิดออเดอร์ที่ เป็น Pending Order ทุกออเดอร์ทันที
Close ALL : EA จะทำการปิด ออเดอร์ทุกออเดอร์ทั้งหมดไม่ว่าจะลบหรือบวก

เพื่อนๆก็ลองนำไปใช้กันดูนะครับผม อยากแนะนำติชมอะไรก็แนะนำกันมาได้เลย นะครัยผม
ขอบคุณครับ
Admin

Download กันได้ที่นี่เลย นะครับ : https://traderider.com/index.php/topic,12685.msg240511/topicseen.html#new

MT5 ใช้ได้ไหมครับ

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Noonueng Nueng ที่ 21, มกราคม  2019, 09:49:30 PM
อ้างจาก: admin ที่ 21, มกราคม  2019, 07:48:26 PM
แจก ฟรี FREE TRD Trading เปิดออเดอร์ Buy/Sell Lot Close ALL /Close all Profit/Close all Loss แจกกันไปฟรีๆ

สวัสดีครับผม วันนี้ มาแจก EA ดีๆ อีกตัวเป็นเครื่องมือช่วยในการเทรด นะครับ ผม จะเป็นตัวที่พัฒนามาจาก https://traderider.com/index.php/topic,12618.0.html
ซึ่งตัวนี้จะเป็นการเพิ่ม Function การเปิด ออเดอร์ Buy/SELL เข้ามา โดยสามารถกรอกจำนวน Lot ที่เราจะเทรดได้เลย ครับ เรียก ได้ ว่า เอามาแทนตัว One Click Trading ที่ Mt4 ติดตัวมาให้ได้เลย นะครับ ผม ส่วน Function อื่นๆ ก็ยัง คงประสิทธิภาพไว้เหมือนเดิม ครับ เนื่องจากมีสมาชิกหลายท่านเรียกร้องเครื่องมือช่วยเทรด ตัวนี้มา ทีนี้เรามาดูหลักการทำงานของ EA ตัวนี้กันครับ  หลังจากทำการติดตั้งเหมือนกับ EA ทั่วไปแล้ว เราก็ลาก EA มาใส่กราฟนะครับแล้วว เปิด Auto Trading ปุ่มเขียว นะครับ EA ก็จะมีปุ่มมาให้ นะครับ โดยหลักการทำงานของปุ่มต่างๆเมื่อท่านกดจะมีดังนี้ครับ

Buy Sell lot ใช้ในการเปิด order หรือ ทำการส่งคำสั่งเทรด พร้อมทั้งสามารถกรอก Lot ได้เลย
Close All Profit : EA Close All จะทำการปิดออเดอร์ทุกออเดอร์ทันที โดยเงื่อนไขคือออเดอร์นั้นๆ ผลกำไรต้องเป็นบวก(+)เท่านั้น
Close All LOSS : EA Close All จะทำการปิดออเดอร์ทุกออเดอร์ทันที โดยเงื่อนไขคือออเดอร์นั้นๆ ผลกำไรต้องเป็นลบ(-)เท่านั้น
Close All Pending  : EA จะทำการปิดออเดอร์ที่ เป็น Pending Order ทุกออเดอร์ทันที
Close ALL : EA จะทำการปิด ออเดอร์ทุกออเดอร์ทั้งหมดไม่ว่าจะลบหรือบวก

เพื่อนๆก็ลองนำไปใช้กันดูนะครับผม อยากแนะนำติชมอะไรก็แนะนำกันมาได้เลย นะครัยผม
ขอบคุณครับ
Admin

Download กันได้ที่นี่เลย นะครับ : https://traderider.com/index.php/topic,12685.msg240511/topicseen.html#new

MT5 ใช้ได้ไหมครับ

ใช้ได้แต่ Mt4 ครับ
(TH)**