กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขอวิธีเปิดออเดอร์อีกช่วงเวลานึงหน่อยครับ

• 2 replies
  • 1,935 views
*

kittipat.kub

เงื่อนไขในการเข้าออเดอร์ของผมคือให้เส้นmaตัดกัน เเล้วถ้าโลว์ของเเท่งเทียนลงมาต่ำกว่าเส้น fast ma เเละราคาปิดของเเท่งเทียนนั้นสูงกว่าเส้นfast ma ให้เข้าออเดอร์ บาย จากนั้นพอผ่านไปอีกเเปปนึง ถ้ามันเข้าเงื่อนไขอีกก็ให้เปิดออเดอร์บายอีก โดยที่การเปิดpositon จะไม่เปิดทีเดียว2ไม้พร้อมกัน ค่อยๆเปิดตามลำดับ

*

admin

• 80,416
Re: ขอวิธีเปิดออเดอร์อีกช่วงเวลานึงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19, มกราคม 2019, 10:03:47 PM »
เดี๋ยวรบกวน ขอ code ที่ลองทำไปแล้ว มาดูหน่อย ครับ จะได้แก้ไขให้ ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: ขอวิธีเปิดออเดอร์อีกช่วงเวลานึงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21, มกราคม 2019, 12:08:14 AM »
คือผมเขียนในfxpro quant อะครับ