กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 18 มกราคม 2019 ทุบ EU ให้แรงให้ดังกราฟแจกตังวันศุกร์^_^

• 260 replies
  • 40,715 views
*

Majamevit

id นะคะ
42031898 ค่ะ
อยู่ๆมันก็ตัดบัญชีธนาคารเรา แล้วเอาเงินไปเข้าไว้ในบัญชี xm  เงินในบัญชีหายไปเท่ากับที่เพิ่มเข้ามาใน xm เลยค่ะ
   แต่พอดีเมื่อวานด้วยซิกแอดเลยว่าจะถอนเอากำไรออกมาอยู่แล้ว เลยทำเรื่องถอนทั้งกำไรและเงินที่เกินเข้ามาเองไปพร้อมๆกัน ตั้งแต่ตอนประมาณสี่ทุ่มเมื่อคืน แต่ป่านนี้ ระบบยังไม่ดำเนินการให้เลยค่ะ

*

admin

• 80,718
อ้างจาก: Money ที่ 19, มกราคม  2019, 12:03:50 AM
อ้างจาก: admin ที่ 18, มกราคม  2019, 11:33:51 PM
เผื่อ มีคนคิดถึง พอร์ต ในตำนานadmin ยังถือนะครับ
เดือน กุมภาพันธ์ นี้ ก็จะครบ 1 ปีล่ะ

็Hea**

อวดมั่ง แอดดู ปั้นปอด แก้ปอด สิ้นเดือนนี้ก็ 4 เดือน ผลงานมิวสิคอวอร์ดมะ อิอิ   ็Hip**
แต่มีพลาดติดเหว EU GU Gold รอปิดหมดก่อนจะถอนให้หมดเลย  xc8*

อะโห เจ๊อย่าง เทพเลย ฝุดยอด
Ha)** Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,718
อ้างจาก: Majamevit ที่ 19, มกราคม  2019, 09:34:33 AM
id นะคะ
42031898 ค่ะ
อยู่ๆมันก็ตัดบัญชีธนาคารเรา แล้วเอาเงินไปเข้าไว้ในบัญชี xm  เงินในบัญชีหายไปเท่ากับที่เพิ่มเข้ามาใน xm เลยค่ะ
   แต่พอดีเมื่อวานด้วยซิกแอดเลยว่าจะถอนเอากำไรออกมาอยู่แล้ว เลยทำเรื่องถอนทั้งกำไรและเงินที่เกินเข้ามาเองไปพร้อมๆกัน ตั้งแต่ตอนประมาณสี่ทุ่มเมื่อคืน แต่ป่านนี้ ระบบยังไม่ดำเนินการให้เลยค่ะ

ถ้างั้นแบบนี้ Admin ให้ เจ้าหน้าที่ ตรวจสอบวันจันทร์ นะครับผม อาการนี้ ไปทำการ โอนอะไรเข้า xm ไว้ หรือเปล่า ครับ
จริงๆ ถ้า เงินจะเข้า XM ได้ มันมี Scan Barcode กับ ใช้ OTP ของ Internet banking ครับ
แต่อย่างไรรอเจ้าหน้าที่ตรวจสอบให้ นะครับผม
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,718
วันนี้เผื่อใครอยาก อวด พอร์ต ก็เชิญกันได้เลย นะครับ

็Hea** ็Hea**

*

a610

• 210
อ้างจาก: admin ที่ 19, มกราคม  2019, 07:53:07 AM
สวัสดีเช้า วันเสาร์ครับผม
็Hip** ็Hip**
สวัสดีครับ Admin พี่ๆทุกท่านครับ
))/* ))/*

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: admin ที่ 18, มกราคม  2019, 11:33:51 PM
เผื่อ มีคนคิดถึง พอร์ต ในตำนานadmin ยังถือนะครับ
เดือน กุมภาพันธ์ นี้ ก็จะครบ 1 ปีล่ะ

็Hea**
แอดจะปิดออร์เดอร์ก็บอกกันด้วยนะ
**11 **11
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

็Hea**

ไฮโซโก้หรูววว

อ้างจาก: admin ที่ 19, มกราคม  2019, 09:38:00 AM
วันนี้เผื่อใครอยาก อวด พอร์ต ก็เชิญกันได้เลย นะครับ

สวัสดีค่ะ แอดมิน
ขอบคุณสำหรับซิกวันศุกร์นะคะ ได้มา 226$
สำหรับมือใหม่ถือว่าได้เยอะมากค่ะ
ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำต่าง ๆ ที่มีให้ตลอดในยามสงสัยทุกครั้ง..แหะ ๆ
...รักแอดมิน...รักเพจนี้...จะติดตามตลอดไปค่ะ
ปล. ขอโชว์สักนิด..อย่าว่าเค้านะทุกคน

*

admin

• 80,718
อ้างจาก: ม้าแลงปอ tonbo ที่ 19, มกราคม  2019, 12:54:20 PM

็Hea**

ไฮโซโก้หรูววว

ปิดได้จะเอาติดฝาบ้านเลยครับ
))/*

*

admin

• 80,718
อ้างจาก: Vipada66 ที่ 19, มกราคม  2019, 12:57:42 PM
อ้างจาก: admin ที่ 19, มกราคม  2019, 09:38:00 AM

สวัสดีค่ะ แอดมิน
ขอบคุณสำหรับซิกวันศุกร์นะคะ ได้มา 226$
สำหรับมือใหม่ถือว่าได้เยอะมากค่ะ
ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำต่าง ๆ ที่มีให้ตลอดในยามสงสัยทุกครั้ง..แหะ ๆ
...รักแอดมิน...รักเพจนี้...จะติดตามตลอดไปค่ะ
ปล. ขอโชว์สักนิด..อย่าว่าเค้านะทุกคน

น่ารักที่สุด แต่ เปิด ลอต เยอะ ไปหน่อย นึงนะครับ
็Hea**

*

zatankung

สวัสดียามบ่ายวันเสาร์ครับ วันพักผ่อน ถอนเงินมาใช้กันบ้างนะครับ เด่วบูดๆๆ ฮ่าๆๆ

มิกล้าหรอกเจ้าค่ะคุณพี่ อิอิ
**11

*

admin

• 80,718

ลองเปรี่ยบเทียบรูปการวิเคราะห์ หน้าแรก กับปัจจุบัน ครับ กราฟลงจากเส้นเทรนไลน์พอดี เลยและกราฟก็ไซด์เวย์ แถว fibo 200 ก่อน ลง ซึ่งก็น่าจะลงมา fibo 261.8 แถวๆ 1.1345 ได้ในเร็วๆนี้
**6105** **6105**

*

Arnont_J

อ้างถึงได้รับการแชร์มาจากท่านทูต ไม่แน่ใจว่าใครเป็นคนเขียนเกี่ยวกับ BREXIT เลยขออนุญาตงดให้เครดิตคนเขียนนะคะ แต่อ่านแล้วชอบมาก เห็นภาพ และเข้าใจง่ายดีค่ะ

เรื่อง BREXIT อธิบาย เข้าใจง่าย..
สมมติว่า การที่อังกฤษอยู่ในอียู เปรียบเสมือน ครอบครัวของคุณ (อังกฤษ) อยู่ร่วมกับครอบครัวของพี่น้องในกงสี (EU) ใช้ที่จอดรถร่วมกัน ใช้ประตูเข้าร่วมกัน ใช้รปภ.หน้าบ้านร่วมกัน ใช้ครัวร่วมกัน กินอาหารด้วยกัน เข้าออก นอน กิน น้ำประปา ไฟฟ้า แบบแชร์ค่าใช้จ่าย อยู่กันอย่างผาสุกช่วยกันดูแล เดินเข้าออกกันสบาย

วันนึงคุณพบว่า
-ครอบครัวคุณไม่มีอิสระเลย จะทำอะไรสักอย่าง เช่น ซื้อรถคันใหม่ ก็ต้องเอามาให้ทุกคนในกงสีเห็นชอบ ถ้าไม่เห็นด้วย ก้ออดซื้อ (EU Law)

-ครอบครัวคุณไม่อยากเสียค่าส่วนกลางของบ้าน ในการตัดหญ้า ทิ้งขยะ ทาสี เพราะมันมากไป ทำไมต้องจ่ายค่าขยะ ทั้งๆที่บางเดือนคุณแทบไม่มีขยะเลย (EU Tax)

- คุณพบว่า พี่น้อง หรือครอบครัวอื่น เดินเข้าห้องนอน ห้องน้ำ ของคุณได้หน้าตาเฉย เพราะเป็นข้อตกลง และกงสีบอกว่า วันนึงแต่ละคนอาจจะต้องรับคนจรจัด  (ผู้อพยพ) มาอยู่ในห้องนอน
เพราะเป็นกติกาของกงสี (Border / Immigration Law)

- คุณพบว่า ถ้าจะสั่งอาหารมากินต้องสั่งจากร้านหน้าบ้าน และร้านที่ตกลงกันไว้ เพราะเค้าให้ราคาพิเศษ ถ้าคุณจะไปกินร้านอื่น คุณต้องปรึกษาทุกครอบครัว (Single Market และ Common Unions)

คุณอึดอัดใจมานาน
เลยปรึกษากันในครอบครัว สามี ภรรยา และลูกๆ 5 คน สรุปว่า จะใช้การโหวต (Referendum) ว่าจะย้ายออกจากกงสีดีไหม สรุปว่า โหวตออก คะแนนเฉียดฉิว 4:3 ตกลงออก (BREXIT Britain+Exit)
คราวนี้ตกลงกับกงสีว่า 29 มีนาคม 2562 อีกไม่กี่วัน จะขนของออกจากบ้านทุกชิ้น

คราวนี้ภรรยาของคุณเริ่มเอะใจว่า ถ้าออกไปแล้ว เราจะกินข้าวร้านประจำแพงกว่าที่เคยกิน เพราะร้านนั้นจะไม่ขายคุณในราคาเดิม

ค่าใช้จ่ายที่เคยแชร์ๆกันออกในกงสี ก็ไม่มีใครให้แชร์แล้ว ทุกอย่างจะแพงขึ้น ถ้าคุณจะเข้าออกพื้นที่บริเวณบ้าน รปภ.จะไม่รู้จักคุณแล้ว เค้าจะไม่ไว้ใจและตรวจตราคุณราวกับเป็นคนนอกครอบครัว แถมต้องไปเริ่มซื้อบ้าน จ้างคนทำงาน หาที่จอดรถ ดูแลความปลอดภัยให้ตัวเอง มันเป็นค่าใช้จ่ายที่สูงมาก

แต่เมื่อตกลงใจว่า จะออกจากกงสีแล้ว โหวตไปแล้วก็ต้องออก ภรรยาคุณเลยให้ตัวคุณ (นายกรัฐมนตรีอังกฤษ) ไปเจรจากับกงสี (EU) ว่าจะออกแน่ๆ แต่ จะขอรักษาสิทธิ์บางอย่างไว้ได้ไหม ไม่งั้นออกไปแล้วจะป่วนแน่นอน คุณจะต้องคิดว่า มีกี่ทางที่จะออกแล้วสวยๆ

เพราะคุณดันไปมีบ้านร่วมกับพี่น้องในบ้านอีกหลังนึงแยกออกไป (Ireland) บ้านในส่วนของคุณ (Northern Ireland) บ้านของพี่น้อง (Ireland) อยู่ในรั้วเดียวกัน หลายปีก่อนทะเลาะตบตีกันรุนแรง( ขบวนการ IRA อยากรวมบ้านเป็นหลังเดียว)

พวกนึงอยากก่อรั้วกั้นให้เป็นสัดส่วน กับอีกพวกนึงบอกว่าเป็นพี่น้องกันจะมากั้นรั้วกันทำไม เลยทะเลาะกันจนวันนึงทางบ้านใหญ่มาไกล่เกลี่ยจน ไม่ต้องมีรั้ว ไปมาหาสู่กันได้ แต่ ต่างคนต่างมีกรรมสิทธิ์ในพื้นที่ คือ ได้ทุกอย่างที่ทุกคนต้องการ

ปัญหาหนักคือเรื่องบ้านหลังที่สองนี้
เพราะเมื่อคุณโหวตจะออกจากกงสี คุณก็ต้องมีขอบเขตมิดชิด จะมาเดินเข้าเดินออกในพื้นที่ส่วนต่างๆในบ้านหลังที่สอง(Ireland และ Northern Ireland Border) นี้ไม่ได้แล้ว เพราะ คุณไม่อยากอยู่ในกงสี คุณต้องกั้นให้ชัดเจน คราวนี้ เกิดความกังวลว่าสองบ้านจะตบตีกันอีก เพราะ ทางนึงก็อยากรวมบ้านอยู่แล้วอาจใช้จังหวะนี้ ครอบครัวคุณอยากออก ก็ออกไปสิ

แต่คุณบอกว่า ก็ส่วนนั้นมันบ้านของฉันด้วย ฉันจะเอาไว้

ถ้าข้อตกลงนี้หาทางออกไม่ได้สถานะการณ์ตบตีรุนแรงจะต้องกลับมาอีกแน่ๆ

เค้าเลยหาวิธีที่จะออกจาก กงสีอย่างไร ให้ได้ประโยชน์ เกิดปัญหาน้อยที่สุดกับทุกฝ่าย เลยมีคำศัพท์ที่ใช้ระบุกลยุทธ์การออกไปหลายแนวทาง ว่า Soft Deal, Hard Deal, No Deal คือ No Deal เป็นการออกไปดื้อๆ ไม่มีการเจรจาอะไรผ่อนปรนอะไรทั้งนั้น Soft Deal , Hard Deal ก็มีข้อผ่อนปรนต่างกัน

ทางกงสี ไม่ยอมกับข้อเจรจา ภรรยาก็บอกว่า โหวตใหม่เหอะ อย่าออกเลย ภรรยาเห็นแววว่า จนลงแน่นอน ไอ้ลูกชายคุณคนโต (ฝ่ายค้าน) บอกว่าพ่อวางมือเหอะ ผมไปเจรจาเอง รับรอง ออกแล้วสวย หลายคนบอกว่า เราต้องเคารพการโหวต ไม่มีการโหวตใหม่

ทีนี้ทุกคนในครอบครัวเลยมึนตึ้บ เพราะ อีกไม่กี่วันต้องขนของออกจากบ้านแล้วส แต่ พ่อยังตกลงอะไรไม่ได้ แม่ก็เริ่มงอแงไม่อยากออกจากกงสี ก็ต้องรักษาผลประโยชน์กงสี จะมาเอาใจครอบครัวจอมวุ่นคนเดียวก็ไม่ได้
จนอาจจะเกิด Dead Lock มึนกันไปทั้งประเทศ เอ๊ยครอบครัว และตอนนี้คนในบ้านแตกแยกเป็น 2 กลุ่มที่ความเห็นไม่ลงรอยกันแล้ว

ขั้นต่อไปทำอย่างไรในระบอบประชาธิปไตยของอังกฤษ
1. คุณในฐานะหัวหน้าครอบครัว (เทเรซ่า เมย์) จะต้องไปตกลงกับสมาชิกกงสี( EU) ให้ได้ข้อตกลงมา

2. คุณต้องเอามาเข้ารัฐสภาของที่บ้าน (อังกฤษ) รัฐสภาอาจเลือกไปในทาง Soft Deal

3. หรือรัฐสภาไม่ยอมรับสิ่งที่คุณเสนอ รัฐสภาอาจเปืดให้มีการเลือกตั้งใหม่ ลูกชาย(ฝ่ายค้าน)อาจได้ทำดีลต่อ

4. หรือ รัฐสภาไม่สามารถตัดสินได้ ก็จะโยนไปให้ประชาชนอังกฤษ ทำ Referendum ว่าจะเอาตามที่คุณเสนอกับ EU หรือจะไม่ออกจาก EU แล้ว เอาอันไหน

5. หรือ รัฐสภาไม่เอาดีลที่คุณเสนอ และ ตัดสินใจแทนประชาชนว่าจะต้องเป็น No Deal คือ ตัดหางปล่อยวัดตัวเอง ออกไปเจอโลกใบใหม่ทั้งหมด

หลังปีใหม่นี้คงจะรู้เรื่องทีชัดเจนขึ้น เพราะ วันที่ 29 มีนาคมนี้จะต้องออกจาก EU เอ๊ย กงสีแล้ว

และนี่คือ ประมาณคร่าวๆของ BREXIT

Credit ที่ไหนไม่รู้นะครับ แต่อ่านแล้วเข้าใจง่ายดีครับ  **6105** **6105** **6105**
(TH)** (TH)**

เรื่อง Brexit พอจะเข้าใจอยู่ เพราะชอบอ่านและติดตามมาพอสมควร  แต่อนาคตนี่สิ ยากที่จะคาดเดา.. T*/- T*/-
(เราต้องติดตามและต้องรู้ เพราะมีผลต่อการเทรด 5555..)

เรื่องของเรื่องที่ตกลงกันง่ายๆไม่ได้ แต่พูดได้ง่ายๆ ก็คือ อังกฤษต้องการจะออก เพื่อยุติข้อเสียเปรียบที่เป็นผลจากการเป็นสมาชิก EU แต่จะขอคงไว้ซึ่ง ข้อได้เปรียบ หลังจากออกจาก EU ไปแล้ว
แล้ว EU ที่ไหน จะยอมรับข้อตกลง..
xc8* xc8* xc8* xc8* xc8*...

ถ้าจะออก ก็คงจะต้องเป็นแบบไปตายเอาดาบหน้า  No deal เลยค้าบบบบ ท่านผู้ชม แบบ อะไรจะเกิด ให้มันเกิด ค่อยแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าเอา เพราะยังไง ก็ไม่ได้เสียหายแต่อังกฤษ EU ก็เสียหายด้วยเช่นกัน..ก็ค่อยไปเจรจาต่อรองกันทีหลังเป็นรายกรณีไป..

แต่ก็ ยังมีแนวทางอีกหลายๆแนวทาง ที่อาจจะเป็นไปได้เยอะแยะมากมาย
ตัวอย่างที่น่าสนใจจาก BBC นักวิเคราะห์การเมืองอังกฤษเขาว่าไว้ ตามอ่านได้ที่นี่เลยค้าบบบบ

https://www.bbc.com/news/uk-politics-32810887

เราลองอ่าน และสรุปแล้ว ดูๆเหมือนพายเรือในอ่าง ยังไงก็ไม่รู้นะ วนไปวนมาอยู่ในวงเดิมๆ หรือถ้าจะเป็นไปได้ ต่างออกไป ได้มีโอกาสเลือกตั้ง เปลี่ยนรัฐบาลใหม่ได้แก้ไขกฎหมาย(ป้าเมย์จะได้ไม่เสียหน้า 555) อาจจะไม่ต้องออกจาก EU เลยก้ได้  ก็ยังอยู่ในอ่างอยู่ดี แต่เป็นอ่าง EU อ่างใหญ่เดิมๆ.. 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..