กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 17 มกราคม 2019ทุบแรงๆทุบให้ไวทุบให้กราฟไปถึงแกนโลก^_^

• 173 replies
  • 29,892 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 17 มกราคม 2019ทุบแรงๆทุบให้ไวทุบให้กราฟไปถึงแกนโลก^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1394
Daily Pivot=1.1399
Fibo 50 Daily=1.1400

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1430 S1 = 1.1386
R2 = 1.1469 S2 = 1.1361
R3 = 1.1495 S3 = 1.1320
R4 = 1.1535 S4 = 1.1273
R5 = 1.1580 S5 = 1.1230

สวัสดีตอนเช้า ครับผมจากกราฟเมื่อวานก็ถือว่ากราฟยังอยู่ในแนวโน้มของเทรนขาลงใน TF ย่อย อยู่นะครับ จากเมื่อคืนที่ ป้า May ยังชนะ Vote ให้ อยู่ในสภาเป็นนายก UK ต่อไปได้ก็ยิ่งทำให้ กราฟ นิ่งหนักเข้าไปอีก ครับ เพราะ ตอนนี้ คนที่ จะดำเนินเรื่องนี้ต่อมีแต่ ป้า May เท่านั้น ครับ กราฟที่วิ่งอยู่ทุกวันนี้แรงๆก็เพราะ ป้าแก ทั้งนั้นในแบบที่เป็นข่าวนอกตามรางมาแบบ เซอร์ไพรส์ นะครับผม สำหรับวันนี้แนวโน้มกราฟยังคงไม่หนีไปจากแนวโน้มเดิมจากเมื่อวานนะครับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป้นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ก็ถือว่ากราฟนั้นอยู่ในเทรนขาลงเกือยจะใน ทุก Time Frame เลย นะครับมีเพียงเฉพาะ H4 ที่ตอนนี้เส้นเทรนถือว่ายังเป้นขาขึ้นอยู่แต่ก็ถือว่าเกือบจะสุดเทรนแล้วนะครับผม และตอนนี้ถือว่าลงกันอย่างหนักหน่วง มาต่อเนื่องจากสัปดาห์ที่ผ่านมานะครับหลังจากที่กราฟไปชนเส้น EMA200 Day มาได้แล้ว กราฟ ก็ร่วงมาตลอดนะครับ ยังไงก็ถือเป้นความรู้สำหรับหลายๆ ท่าน นะครับ แต่ต้องสังเกตุนะครับ กราฟ ไม่ได้ทดสอบเส้นนี้เป้นเวลา นานพอได้ทดสอบก็มีแรงเทขายกันออกมาเยอะเลย ครับ ทีนี้ สำหรับกราฟวันนี้นะครับ กราฟได้เททะลุ แนวรับที่สำคัญๆมาแล้ว นะครับ ตอนนี้แอดมินมองที่การลงไปต่อเนื่องไปทดสอบแนว sideway ราคาประมาณ 1.1300-1.13300 นะครับ ซึ่งตรงนี้เป็นแนวที่ สุด เส้น Bollinger Band ของ TFday แต่ก่อนที่กราฟจะลงก็น่าจะมาทดสอบแนวต้านด้านบนสัก 1.1415 ก่อนนะครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1417 1.1540 1.1360 1.1300

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณครับแอดดดด เฮงๆรวยๆไปด้วยกัน  ็Hip** ็Hip**
หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

*

zatankung

ขอบคุณครับแอดดด  (TH)** (TH)** (TH)**

รบกวนดู EJ ให้หน่อยครับ ทำไมมันดีด ขึ้นมาละ ใจคอไม่ค่อยดี

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

"โอกาสมันก็สำคัญพอๆกับอากาศ"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: zatankung ที่ 17, มกราคม  2019, 09:33:07 AM
ขอบคุณครับแอดดด  (TH)** (TH)** (TH)**

รบกวนดู EJ ให้หน่อยครับ ทำไมมันดีด ขึ้นมาละ ใจคอไม่ค่อยดี

เทรนยัง Sideway อยู่ ครับ ยังไม่เปลี่ยนเทรน ครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด  (TH)** (TH)** ป้าเมย์แกสุดยอดจริง ผมล่ะนึกว่าแกจะโดนโหวตไม่ไว้วางใจล่ะ กราฟเลยค่อยๆกระดึ๊บจนบาร์โค๊ดผมเต็มไปหมดล่ะครับ  555+ 555+

*

zatankung

อ้างจาก: admin ที่ 17, มกราคม  2019, 09:41:54 AM
อ้างจาก: zatankung ที่ 17, มกราคม  2019, 09:33:07 AM

เทรนยัง Sideway อยู่ ครับ ยังไม่เปลี่ยนเทรน ครับ
(TH)** (TH)**

โอเครขอรับ ขอบคุณครับ

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** ขอบคุณครับแอด ขอให้ถึง sig ขอให้ถึง TP วันนี้ Thor 1 Thor 1
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

a610

• 210
สวัสดี admin พี่ๆทุกท่านครับ
ขอบคุณครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด ขอให้เกี่ยวนะวันนี้ เกี่ยวแล้ววิ่งลงไป tp2 เลยนะอย่าให้เสียเวลา
็Hip** ็Hip**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

Arnont_J