กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 15 มกราคม 2019 วันนี้ลุง DarGhi ใจป๋าจะมาแจกตังให้ทุกคน^_^

• 279 replies
  • 43,568 views
*

admin

• 80,415
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 15 มกราคม 2019 วันนี้ลุง DarGhi ใจป๋าจะมาแจกตังให้ทุกคน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1486
Daily Pivot=1.1467
Fibo 50 Daily=1.1465

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1500 S1 = 1.1465
R2 = 1.1540 S2 = 1.1450
R3 = 1.1570 S3 = 1.1410
R4 = 1.1615 S4 = 1.1370
R5 = 1.1650 S5 = 1.1340

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เมื่อวานก็ถือว่ากราฟ Sideway อย่างหนักหน่วงนะครับ แต่ก็ยังไม่ถึง Signal สักทีจนกราฟวิ่งขึ้นมาใกล้จะได้จุด Sell แล้ว นะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟ วันนี้แอดมิน ยังมองไม่แตกต่างไปจากเมื่อวานแม้ ว่ากราฟวันนี้จะมีข่าว ลุง Darghi ที่จะออกมาพูดเกี่ยวกับแนวโน้มการขึ้นอัตราดอกเบี้ย ของ ECB นะครับ ว่าจะมีความเป็นไปได้มากน้อยเพียงใดแต่หลายฝ่ายก็วิเคราะห์กันว่าความเป็นไปได้นั้น ยังยากอยู่นะครับที่จะขึ้นอัตาดอกเบี้ย ในเวลา นี้ แต่ถ้าข่าวพลิกแล้ว ECB พูดอะไรเกี่ยวกับ การจะขึ้นดอกเบี้ย มา กราฟ EU ก็คงจะบินนะครับ ส่วนถ้าบอกว่าไม่มีแนวโน้มจะขึ้นดอกเบี้ยก็ไม่มีผลกระทบอะไรกับกราฟมากครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จากมุมมองของแอดมินจะเป้นอย่างไร ติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ นะครับ เทรน ใหญ่ H4 ยังอยู่ในเทรนขาขึ้นและอยู่ระหว่างการพักตัวของกราฟอยู่นะครับ ส่วน H1 นั้น ก็ค่อยๆ ปรับตัวลงมาเรื่อยๆ ตามเทรนย่อย ของ H1 แต่ก็ยังวิ่งอยู่ในเทรนขาขึ้นของ H4 นะครับ ส่วนกราฟ Day เหมือนจะ ยก High ยก Low กันแล้ว นะครับ แต่ มุมมอง แนวโน้มโดยรวมตามที่ผมวิเคราะห์ก็ยังเป้นเทรนขาลงอยู่เนื่องจากกราฟล่าสุดสัปดาห์ที่แล้วกราฟนั้นได้ไปชนเส้น EMA200 Day แล้วกราฟก็เทลงมาแล้ว นะครับผม สำหรับทางเทคนิคแล้วกราฟมีแนวโน้มที่จะลงไปได้มากกว่านี้ นะครับ โดยจากรูปที่ 1 ที่แอดมินได้แนบมา นั้นนะครับ จากธรรมชาติของกราฟน่าจะย่อลงมาได้ถึง fibo 50 ของรอบตามรูปเลย นะครับ โดยราคาจะอยู่ที่ประมาณ 1.1438 นะครับ วันนี้แอดมินมองว่ากราฟน่าจะพักตัวต่อเนื่องมาถึงจุดนี้ได้เนื่องจากกราฟได้ลงมาจากแนว สำคุญนะครับและเป็นการพักตัวตามธรรมชาติ ของกราฟที่มักจะพักตัว ที่ fibo 50 หรือ 50% ของรอบการวิ่งเสมอ ครับผม ดังนั้นกราฟจึงมีโอกาศมากที่กราฟจะลงมาต่อได้ จากจุดนี้นะครับผม ประกอบกับการที่ Brexit Deal  เลื่อนออกไปเป็นวันที่ 26 มีนาคม 2562 นี้ก็ทำให้ยังไม่มีปัจจัยใดเลยที่จะทำให้กราฟวิ่งแรงๆ ได้ ครับผม
         สำหรับแผนการเทรดของแอดมินวันนี้ยังเน้น Sell ตามเดิม นะครับ ยังมองการพักตัว ลงไปที่ fibo 50 ของรอบการขึ้นล่าสุดอยู่นะครับ แต่จุด Sell วันนี้ จะ Swing หน่อยนะครับ แต่ ถ้ากราฟวันนี้ปิดแท่งเขียวได้นะครับ พรุ่งนี้แผนจะเปลี่ยนเป็น Buy แทน นะครับผม วันนี้ลุ้นกราฟลงไป New Low ต่ำกว่า 1.1450 อีกรอบ นะครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1496-1.1509 1.1570 1.1430 1.1380

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

สวัสดีวันอังคารและขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)**
หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

*

zatankung

*

Money

มีใครรู้บ้าง GU จะโหวตกี่โมงอ่า เลื่อนแล้วยังจะมีโหวตอีก  /**33

ลดความเสี่ยง เลี่ยงความโลภ

*

narongza

• 1,055
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่า ขอ tp2 ไปเลยยยย ลุงดากี้มาคืนนี้ตบลงไปให้ลึกสุดใจเลยน้าาา
็Hip** ็Hip**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

a610

• 210
ขอบคุณครับ Admin
CHFJPY , EURJPY ดีที่เมื่อวานปิดเอากำไร ไปส่วนหนึ่ง วันนี้ ปล่อยลากได้ สบายๆ
(TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**
คงไม่นานมากหรอก ก็จะถึง TP กัน เพราะโบรคไม่อยากเสียค่า  swap บวก... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Money ที่ 15, มกราคม  2019, 09:25:39 AM
มีใครรู้บ้าง GU จะโหวตกี่โมงอ่า เลื่อนแล้วยังจะมีโหวตอีก  /**33

ใน forexfactory บอกเลื่อนไปแล้ว นะครับ Vote จริง วันที่ 26 มีนาคมเลย ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,376
 (TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณครับแอด ลุ้นวันนี้ให้ถึง TP
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน