กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 14 มกราคม 2019 สวัสดีวันจันทร์ขอกำไรมาเต็มพอร์ตกันทุกคนนะจ

• 155 replies
  • 28,137 views
โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus
**11
5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

โบรกเกอร์ Forex4you โบรกเกอร์ดีๆ ที่น่าใช้งาน

สวัสดีครับ วันนี้แอดมินก็มีโบรกเกอร์ที่น่าสนใจมาแนะนำให้สมาชิกพิจารณากันอีกแล้วนะครับ นั่นคือ Forex4you ครับ  Forex4you เป็นฟอเร็กซ์โบรกเกอร์ที่มีคุณภาพอยู่ในระดับมาตรฐาน เทรดเดอร์ไทยใช้กันมากพอสมควร โดดเด่นในเรื่อง มีทีมงานซับพอร์ตเป็นภาษาไทย มีหน้าเว็บไซต์เวอร์ชั่นภาษาไทย อ่านเข้าใจง่าย และ จุดเด่น คือ มี copytrade เป็นของตัวเอง ที่ชื่อว่า share4you ซึ่งท่านสามารถเข้าไปเป็น share4you leaders เพื่อสร้างรายได้เป็นทวีคูณ จากการเทรดของท่านได้ หรือจะเข้าไป copytrade จากรายชื่อ leaders ที่มีอยู่ ก็ได้เช่นกัน  และ ยังมีข้อดีอื่นๆอีกเช่น  สามารถฝาก-ถอน เงินผ่านธนาคารไทย , โปรแกรมรับเงินคืน 50%

Forex4you ก่อตั้งมาตั้งแต่ปี 2007 อยู่ภายใต้การควบคุมดูแลของ FSC จึงมีความน่าเชื่อถือและวางใจได้ในระดับหนึ่งเลยทีเดียว

ส่วนประเภทบัญชีเทรดของ Forex4you นั้นก็มีให้เลือกมากมายหลายประเภท อาทิเช่น Cent,Cent NDD,Classic,Classic NDD,Pro STP 

ส่วนข้อดีที่เป็นจุดเด่นของโบรกเกอร์ Forex4you นั้นก็มีดังนี้

1. ไม่มีค่าธรรมเนียมการถอนเงิน

2. มีโบนัสเงินฝาก 25% รายละเอียดเพิ่มเติม...

3. มีสกุลเงิน crypto รายละเอียดเพิ่มเติม...

4. มีโปรแกรม Share4you - Copy trading รายละเอียดเพิ่มเติม...

สามารถเปิดบัญชีได้ที่นี่   http://www.forex4you.com/en/?affid=ca063b4

ข้อดีของการเทรดกับโบรกเกอร์ Infinox

Infinox ก่อตั้งขึ้นในสหราชอาณาจักรตั้งแต่ปี 2009 และดำเนินการโดยได้รับใบอนุญาตจากสำนักงานตรวจสอบด้านการเงินของสหราชอาณาจักร (เช่นเดียวกับ Australian Securities & Investments Commission) รองรับการซื้อขาย 46 คู่สกุลเงินและ CFDs ในสินค้าโภคภัณฑ์, ดัชนีและโลหะมีค่าและ อยู่ภายใต้การกำกับดูแลโดย Financial Conduct Authority (FCA).

ข้อดีของโบรกเกอร์ Infinox

1. มีกฎระเบียบที่เข้มงวด         
2. มีประเภทบัญชีให้เลือกสองแบบ คือ STP / ECN
3. รองรับการเทรดด้วย MT4
4. มีโปรโมชั่น
5. กำกับดูแลโดย Financial Conduct Authority (FCA)
6. สามารถเทรดได้ทุกรูปแบบ
7. รองรับการใช้งาน EA
8. ส่งคำสั่งซื้อขายรวดเร็ว

รีวิวโบรกเกอร์ Infinox ==>   https://traderider.com/broker-review/infinox.php

เปิดบัญชีเทรดกับโบรกเกอร์ Infinox  ==> https://traderider.com/index.php/board,81.0.html

ความแตกต่างระหว่างบัญชีของ MT4

MT4 Instant Market

การดำเนินการคำสั่งซื้อแบบทันที

การดำเนินการทันที: ราคาที่คุณเห็นบนหน้าจอหรือดีกว่า

ค่าสเปรด การดำเนินการด่วน: 1.4 เฉลี่ย

https://www.fxpro-thailand.com/trading/platforms/comparison

MT4 Market

การดำเนินการคำสั่งซื้อตามราคาตลาด

การดำเนินการตลาด: สภาพคล่องที่มีการจัดชั้น, มีการดำเนินการคำสั่งซื้อที่ราคาเฉลี่ยถ่วงน้ำหนัก (VWAP)

ค่าสเปรด การดำเนินการตามตลาด: 1.2 เฉลี่ย

*ข้อมูลการดำเนินการสั่งซื้อ (เพิ่มเติม) จะมีอยู่หน้าเว็บแต่จะเป็นภาษาอังกฤษตามลิงค์ด้านล่างนะครับ

https://www.fxpro-thailand.com/trading/products/mt4-order

MT4 Fixed spread

บัญชีประเภทนี้จะมีค่าสเปรดคงที่ โดยมีเฉพาะคู่หลัก 9 คู่ครับ

https://www.fxpro-thailand.com/trading/forex

ให้คลิกปุ่ม แสดงคู่ที่มีสเปรดคงที่ ตามรูปนะครับ

*

PoNgPk

• 6,097
(Jan 13) ความขัดแย้ง จีนกับสหรัฐอเมริกา อาเซียนจะต้องเลือกข้างหรือไม่? สถาบัน ISEAS ของสิงคโปร์ เปิดเผยรายงานชื่อ State of Southeast Asia: 2019 ที่สำรวจความเห็นของคนในวงการต่างๆในอาเซียนกว่า 1 พันคน ในเรื่องสถานการณ์ของเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ขณะที่จีนเริ่มมีอิทธิพลทางเศรษฐกิจมากสุดในภูมิภาคนี้ และคาดว่าจะช่วงชิงการเป็นประเทศผู้นำทางการเมืองในภูมิภาค ขณะที่สหรัฐอเมริกาแสดงท่าทีเฉยเมย และไม่สนใจมากขึ้น ต่อภูมิภาคนี้

จากการสำรวจความเห็น มีคนจำนวนไม่มากในอาเซียน ที่มองจีนว่าเป็นมหาอำนาจ ที่มีความเป็นธรรม และเอื้ออาทร ส่วนใหญ่มีความเชื่อมั่นในระดับต่ำ ที่ว่าจีนจะทำในสิ่งถูกต้อง เพื่อสันติภาพโลก ความมั่นคง และความรุ่งเรือง จำนวน 3 ใน 4 ของคนที่ถูกสำรวจ มองว่า จีนจะขึ้นมามีอำนาจทางการเมืองมากขึ้น เพราะสหรัฐฯมีท่าทีไม่สนใจใยดี และถอนตัวออกจากภูมิภาคนี้

ดร. ตัน เซียว มุน (Tang Siew Mun) หัวหน้าศูนย์อาเซียนศึกษา ของ ISEAS กล่าวว่า ผลการสำรวจความเห็นแสดงให้เห็นถึง ภาวะที่อาเซียนกำลังเผชิญปัญหาที่ยากลำบาก ในอันที่จะสร้างความสัมพันธ์กับ 2 มหาอำนาจ โดยที่อาเซียนเองก็ไม่ได้มีความเชื่อมั่นอย่างเต็มที่ "ความเชื่อมั่นที่ติดลบของอาเซียนต่อจีน มาจากการถูกแรงกดดันที่จะต้องสร้างสัมพันธ์กับประเทศเพื่อนบ้าน ที่กำลังมีอิทธิพลมากขึ้น และมีท่าทีชัดเจนมากขึ้น ในสิ่งที่ตัวเองความต้องการ"

ตัน เซียว มุนกล่าวว่า จีนไม่ได้เป็นอย่างที่ประกาศไว้ว่า "ทุกฝ่ายได้ประโยชน์" (win-win) แม้จีนจะทำให้การค้าแบบทวิภาคกับประเทศสมาชิกอาเซียนเติบโตแบบก้าวกระโดด แต่ก็ไม่สนใจกับการได้เปรียบดุลการค้าโดยรวมกับอาเซียน ที่พุ่งขึ้นเกือบ 70 พันล้านดอลลาร์ การดำเนินการของจีนในทะเลจีนใต้ ก็สร้างความวิตกแก่ภูมิภาคนี้ว่า จีนอาจใช้อำนาจทางการเมืองและทางทหารมากขึ้น โดยประเทศเพื่อนบ้านกลายเป็นฝ่ายเสียเปรียบ แต่ทั้งนี้ ก็ต้องมองจีนอย่างเป็นธรรม เมื่อเทียบกับมหาอำนาจเก่า ที่มีบทบาทระดับโลกมายาวนาน

ลมหายใจของมังกร

จากการสำรวจความเห็นของสถาบัน ISEAS หลายคนแสดงความวิตกเรื่องที่ ภูมิภาคนี้จะกลายเป็นสนามแข่งขันระหว่างสหรัฐฯกับจีน เพราะสิ่งนี้จะเป็นเหตุให้การเมืองของภูมิภาค เกิดความขัดแย้ง และแบ่งขั้วเป็นฝักเป็นฝ่ายขึ้นมา รายงานการสำรวจจึงเสนอว่า "ประเทศสมาชิกอาเซียนจำเป็นที่จะต้องระดมทักษะการจัดการปัญหา เพื่อหลีกเลี่ยงการเป็นเบี้ยในเกมอำนาจระหว่างจีนกับสหรัฐฯ"

รายงานของ ISEAS ได้สอบถามว่า มีความเห็นอย่างไรต่อคำถาม 3 ข้อ คือ (1) ฐานะและอิทธิพลของสหรัฐฯที่เป็นมหาอำนาจโลก เมื่อเทียบกับหนึ่งปีที่ผ่านมา (2) บทบาทของรัฐบาลทรัมป์ต่อภูมิภาคนี้ และ (3) ความน่าเชื่อถือของสหรัฐฯ ในฐานะหุ้นส่วนทางยุทธศาสตร์ และการเป็นประเทศ ที่สร้างความมั่นคงของภูมิภาค จากผลของการสอบถาม ความเห็นทั่วไป มีทัศนะในด้านลบ

ต่อคำถามในเรื่องที่จีนจะก้าวขึ้นเป็นมหาอำนาจ และผลกระทบที่จะมีต่อเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ 45.4% ของผู้ที่ตอบคำถามเห็นว่า "จีนจะเป็นประเทศมหาอำนาจ ที่ต้องการแก้ไขแบบแผนที่เป็นอยู่ (revisionist power) โดยประสงค์ที่จะเปลี่ยนเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ให้เป็นเขตอิทธิพล" ความเห็นดังกล่าวมาจากฟิลิปปินส์ 66.4% เวียดนาม 60.7% สิงคโปร์ 57% กัมพูชา 50% ไทย 45.1% และอินโดนีเซีย 37.7%

ส่วนความเห็นที่มีลำดับรองลงไป 35.3% คิดว่า "เมื่อสหรัฐฯถอนตัวออกไป จีนจะเป็นทางเลือกการเป็นผู้นำให้กับภูมิภาค" ทัศนะดังกล่าวมีสูงในบรูไน คือ 61.4% รองลงไปคือ มาเลเซีย 44.8% และเมียนมาร์ 32.1%

ความเห็นต่อ "การริเริ่มหนึ่งแถบหนึ่งเส้นทาง" (Belt and Road Initiative – BRI)โครงการที่เป็นธงนำของจีน การสำรวจได้ทัศนะที่ปรากฎออกมาไม่ชัดเชน คือ มีทั้งทัศนะที่มองด้านดีและด้านเสีย 47% เห็นว่าโครงการ BRI "จะทำให้ประเทศสมาชิกอาเซียน มีวงโคจรเข้าใกล้จีนมากขึ้น" ความวิตกเรื่องสมาชิกอาเซียนกลายเป็นวงโคจรของจีน มีสูงในสิงคโปร์ คือ 60.2% เวียดนาม 58.7% บรูไน 52.3% มาเลเซีย 51.8% ไทย 51.3% อินโดนีเซีย 44.4% และฟิลิปปินส์ 38.7%

แต่ในอีกด้านหนึ่ง ความเห็น 35% ยอมรับว่า เงินกู้จากจีนเป็นแหล่งที่สนองเงินลงทุนเพื่อโครงสร้างพื้นฐานที่จำเป็นของประเทศในภูมิภาคนี้ ความเห็นอีก 30.7% มองว่าเรื่องการขาดความโปร่งใส และคิดว่าเป็นเรื่องเร็วเกินไป ที่จะวิเคราะห์ผลกระทบของ BRI เนื่องจากข้อมูลยังไม่เพียงพอ

ความเห็นของผู้ตอบการสอบถาม จากประเทศที่มีโครงการ BRI หรือกำลังเจรจาในเรื่องนี้ ถึงบทเรียนสำหรับประเทศตัวเองจากโครงการ BRI ในอดีต เช่น กรณีท่าเรือ Hambantota ในศรีลังกา และโครงการรถไฟ East Coast Rail Link ของมาเลเซีย คำตอบส่วนใหญ่ คือ 70% เห็นว่า รัฐบาลประเทศตัวเอง ควรระมัดระวังในการเจรจาโครงการ BRI เพื่อหลีกเลี่ยงไม่ให้เกิดสภาพหนี้สินที่มีปัญหากับจีน

ผู้ตอบการสอบถามของ ISEAS จำนวน 73.3% เห็นว่า จีนมีอิทธิพลทางเศรษฐกิจต่ออาเซียนมากที่สุด ซึ่งสอดคล้องกับความสัมพันธ์ทางการค้าที่เป็นอยู่ นับจากปี 2009 จีนเป็นประเทศคู่ค้ารายใหญ่สุดของอาเซียน และปี 2017 มีมูลค่าการค้าเกิน 500 พันล้านดอลลาร์ ส่วนที่มองว่าสหรัฐฯมีอิทธิพลมากสุด 7.9% ญี่ปุ่น 6.2% สหภาพยุโรป 1.7% และรัสเซีย 0.1% แต่ที่ผลการสำรวจสร้างที่ความประหลาดใจมากสุดคือ ความเห็น 10.7% มองว่าอาเซียนเองมีอิทธิพลทางเศรษฐกิจเป็นอันดับสองของภูมิภาคนี้

การเผชิญหน้า จีนกับสหรัฐฯ

เนื่องจากจีนมีเป้าหมายที่จะฟื้นฟูฐานะของตัวเองในเวทีโลก และภูมิภาคเอเชียอาคเนย์จะเป็นพื้นที่ทดสอบในเรื่องนี้ของจีน ขณะเดียวกัน สหรัฐฯก็ไม่ยินดีที่จะละทิ้งฐานะมหาอำนาจนำ โดยไม่ต่อสู้ในเรื่องนี้ กับคำถามที่ว่า จีนกับสหรัฐฯจะเผชิญหน้ากันในภูมิภาคนี้หรือไม่ 68.4% ของผู้ตอบคำถาม คิดว่าจะเกิดสถานการณ์ดังกล่าว เพราะ 2 ประเทศนี้ ต่างก็มองอีกฝ่ายหนึ่งว่า เป็นคู่แข่งทางยุทธศาสตร์
ในทัศนะที่ต่างไปอีกขั้วหนึ่ง ผู้ตอบคำถาม 22.5% เห็นว่า จีนกับสหรัฐฯจะสามารถแก้ปัญหาที่แตกต่างกันได้ โดยสามารถตกลงกันได้ ในเรื่องความสัมพันธ์ที่จะดำเนินไปอย่างประสบความสำเร็จ และสองฝ่ายพึงพอใจ แต่ 62% ก็มีความวิตกกังวล ที่อาเซียน "จะกลายเป็นพื้นที่การแข่งขันของมหาอำนาจสำคัญ" และการเมืองของภูมิภาคจะเกิดการแบ่งเป็นฝักเป็นฝ่าย

ความเห็นที่มีต่อยุทธศาสตร์ "อินโด-แปซิฟิก" ของสหรัฐฯ ที่จะตอบโต้การได้เปรียบของจีนในภูมิภาคนี้ ผู้ตอบคำถามส่วนใหญ่ 61.3% คิดว่า ยุทธศาสตร์ดังกล่าวไม่ชัดเจน ต้องการรายละเอียดมากขึ้น ความเห็น 25.4% มองว่า แนวคิดนี้ต้องการปิดล้อมจีน และ 17.3% เห็นว่า เป็นแนวคิดที่จะทำให้ฐานะของอาเซียน ที่เกี่ยงข้องกับภูมิภาคนี้ อ่อนแอลงไป

ยุทธศาสตร์ "อินโด-แปซิฟิก" ได้รับการสนับสนุนจากญี่ปุ่นและออสเตรเลีย เดือนเมษายน 2017 ญี่ปุ่นเผยแพร่ยุทธศาสตร์ "อินโด-แปซิฟิก ที่เสรีและเปิดกว้าง" (Free and Open Indo-Pacific) ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของนโยบายต่างประเทศของญี่ปุ่น ที่ต้องการให้เกิดสันติภาพ เดือนพฤศจิกายน 2017 ออสเตรเลียก็ประกาศแนวทางนโยบายต่างประเทศ ที่หัวใจสำคัญคือการปกป้อง "ภูมิภาคอินโด-แปซิฟิก ที่เปิดกว้าง ทุกฝ่ายมีส่วนร่วม และเจริญรุ่งเรือง"

บทความของ John Lee เรื่อง ASEAN Must Choose: America or China? พิมพ์ใน nationalinterest.org เมื่อวันที่ 18 ธันวาคมนี้ กล่าวว่า ยุทธศาสตร์ของสหรัฐฯ ญี่ปุ่น และออสเตรเลีย ดังกล่าว ปัจจุบันเรียกว่า "วิสัยทัศน์อินโด-แปซิฟิก ที่เสรีและเปิดกว้าง" หรือ FOIP แต่อาเซียนยังลังเลที่จะให้การสนับสนุน เพราะเป็นแนวคิดที่ขยายภูมิยุทธศาสตร์ให้กว้างออกไป ซึ่งจะทำให้ฐานะการเป็นศูนย์กลางทางการทูตของอาเซียนลดลง การริเริ่มที่ไม่ได้มาจากอาเซียน ก็แสดงให้เห็นว่า แนวคิดนี้ได้ก้าวข้ามอาเซียนไป

อาเซียนไว้วางใจใครมากสุด

รายงานสำรวจความเห็นของ ISEAS ตั้งคำถามว่า บรรดาประเทศมหาอำนาจต่างๆ เช่น จีน สหภาพยุโรป ญี่ปุ่น และสหรัฐฯ มีความเชื่อมั่นในประเทศไหนว่า จะทำเรื่องที่ถูกต้อง ในการรักษาสันติภาพโลก ความมั่นคง ความรุ่งเรือง และธรรมาภิบาล 51.% มีความเชื่อมั่นน้อยหรือไม่มีเลย ที่จีนจะมีบทบาทดังกล่าว ผู้ตอบคำถามที่มีทัศนะด้านลบต่อจีนมากสุด มาจากเวียดนาม 73.4% ฟิลิปปินส์ 66.6% อินโดนีเซีย 60.9% และกัมพูชา 58.3% แม้จะเป็นประเทศที่ถูกเรียกว่าเอนเอียงไปทางจีน

ญี่ปุ่นเป็นประเทศที่ผู้คนในอาเซียน มีทัศนะที่นิยมชมชอบมากที่สุด 65.9% ของผู้ที่ถูกสอบถาม กล่าวว่า เชื่อมั่นว่าญี่ปุ่นจะทำสิ่งที่ถูกต้องในเรื่องกิจการของโลก ทำให้ญี่ปุ่นกลายเป็นประเทศสำคัญๆ ที่ได้รับความเชื่อมั่นมากสุด โดยมาจากกัมพูชา 87.5% ฟิลิปปินส์ 82.7% และเมียนมาร์ 71.9%

ทัศนะของคนในอาเซียนต่อสหรัฐฯ เป็นแบบสิ้นหวัง 50.6% ไม่มีความเชื่อมั่นต่อสหรัฐฯ ที่จะทำในสิ่งที่ถูกต้องในกิจการของโลก การถอนตัวจากข้อตกลงปารีสเรื่อง การเปลี่ยนแปลงสภาพอากาศ การวิจารณ์โจมตีการค้าเสรี และท่าทีที่รังเกียจต่อระบบพหุภาคี คงจะมีส่วนทำให้เกิดทัศนะด้านลบต่อสหรัฐฯ ทัศนะมองสหรัฐฯในด้านลบ มาจากบรูไน 64.4% มาเลเซีย 63.9% และไทย 60.5% แต่ในฟิลิปปินส์และเวียดนาม จำนวน 45.4% และ 45.2% ยังเชื่อมั่นต่อสหรัฐฯ

รายงานของ ISEAS สรุปอันดับความไว้วางใจ ของคนในอาเซียนต่อมหาประเทศ ไว้ดังนี้ ญี่ปุ่น 65.9% สหภาพยุโรป 41.3% สหรัฐฯ 27.3% อินเดีย 21.7% และจีน 19.6% ส่วนความไม่ไว้วางใจต่อมหาประเทศ มีลำดับดังนี้ จีน 51.5% สหรัฐฯ 50.6% อินเดีย 45.6% สหภาพยุโรป 35.2% และญี่ปุ่น 17%

โดย ปรีดี บุญซื่อ

Source: ThaiPublica
TRADE RIDER

ขอบคุณครับแอดสำหรับแนวทาง
ผมสมาชิกใหม่ แอบตามบอร์ดนี้มาเดือนนุงแล้วครับ
ที่ผ่านมาล้มลุกคลุกคลานมา จนหยุดเทรดไป มาเจอบอร์ดนี้ ทำให้เห็นมีแนวทางการวิเคราะห์ของหลายๆ ท่าน เลยฮึดสู้ดูอีกสักรอบครับ (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,617
อ้างจาก: 1stGuStep ที่ 14, มกราคม  2019, 12:02:43 PM
ผมสมาชิกใหม่ แอบตามบอร์ดนี้มาเดือนนุงแล้วครับ
ที่ผ่านมาล้มลุกคลุกคลานมา จนหยุดเทรดไป มาเจอบอร์ดนี้ ทำให้เห็นมีแนวทางการวิเคราะห์ของหลายๆ ท่าน เลยฮึดสู้ดูอีกสักรอบครับ (TH)** (TH)**

สวัสดี ยินดีต้อนรับ นะครับ หากมีอะไร สงสัย ก็ สอบถามกันได้เลย นะครับอย่าได้เกรงใจ เพื่อนๆ ยินดีแบ่งปัน ความรู้กันเสมอ นะครับ ผม
หากอยากจะโพส สนุกๆ กันก็ตามสะดวกเลย นะครับผม

็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: admin ที่ 14, มกราคม  2019, 12:12:40 PM
อ้างจาก: 1stGuStep ที่ 14, มกราคม  2019, 12:02:43 PM

สวัสดี ยินดีต้อนรับ นะครับ หากมีอะไร สงสัย ก็ สอบถามกันได้เลย นะครับอย่าได้เกรงใจ เพื่อนๆ ยินดีแบ่งปัน ความรู้กันเสมอ นะครับ ผม
หากอยากจะโพส สนุกๆ กันก็ตามสะดวกเลย นะครับผม

สาวๆสวยๆบอร์ดนี้เยอะครับส่วนใหญ่จะมาช่วงทายผลนอนฟาร์มครับ
g*/- g*/-
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

admin

• 80,617
อ้างจาก: narongza ที่ 14, มกราคม  2019, 12:47:07 PM
อ้างจาก: admin ที่ 14, มกราคม  2019, 12:12:40 PM

สาวๆสวยๆบอร์ดนี้เยอะครับส่วนใหญ่จะมาช่วงทายผลนอนฟาร์มครับ
g*/- g*/-

นั่นสิ ครับ ชอบมาลุ้นรางวัลแบบนัดกันมา

))/* ))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,617
ตลาด UK จะเปิดแล้วจะวิ่งมั้ย น้อ

็Hea** ็Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 14, มกราคม  2019, 01:29:36 PM
ตลาด UK จะเปิดแล้วจะวิ่งมั้ย น้อ

วิ่งไปไหนดีครับแอด   ))/* ))/*

*

admin

• 80,617
อ้างจาก: zamurai.zen ที่ 14, มกราคม  2019, 01:58:55 PM
อ้างจาก: admin ที่ 14, มกราคม  2019, 01:29:36 PM

วิ่งไปไหนดีครับแอด   ))/* ))/*

รอดีดไปให้ Sell แล้ว ลงข้างล่าง ครับผม

Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,617