กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 14 มกราคม 2019 สวัสดีวันจันทร์ขอกำไรมาเต็มพอร์ตกันทุกคนนะจ

• 155 replies
  • 27,929 views
*

admin

• 80,419
หวังว่ากราฟจะไม่ไป TP1 ซะก่อนมาหาจุด Sell นะ
%%22 %%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Gamezxii

• 1,619
อ้างจาก: admin ที่ 14, มกราคม  2019, 10:13:41 AM
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 14, มกราคม  2019, 10:10:14 AM
แอดครับ รบกวนดู eurgbp นี้ลงยาวใช่ไหมครับ รบกวนมอง tp ให้หน่อยครับ (TH)**

กราฟยังไม่ลงเลย ครับ จะมีรีบาวขึ้นมาก่อนนะครับถ้าจะ Sell ก็ MM ดีๆ ก่อน ครับ
**6105** **6105**

ผมรอเซล fibo 50 d ครับ ตามสไตล์แอด รอออ  (TH)**

*

vita

• 458
สวัสดีครับแอด ขอให้ร่ำรวยครับ แจกซิกแม่นๆ TPตลอดครับ  Ha)** Ha)**
กทม.ฝุ่นเยอะ หาหน้ากากมาใช้กันด้วยนะครับ (TH)** (TH)**
ขายหมูดีกว่าติดเหวติดดอย ท่องไว้...ไม่โลภ !!!

*

admin

• 80,419

วันนั้นไม่รู้มีใคร ตั้ง Buy GN ตามบ้างหรือเปล่า แต่ถ้าตั้งก็เข้า เป๊ะตรง fibo 50 ของรอบตามรูปเลยทีเดียว
ตอนนี้ก็บวกกว่า 200 pips แล้ว แม้ NU จะโดนลากอยู่ก็ตาม แต่ก็มีแนวโน้มจะบวกกันยาวๆ ได้ NU น่าจะลงตาม EU ให้บวกได้
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 14, มกราคม  2019, 10:38:52 AM
อ้างจาก: admin ที่ 14, มกราคม  2019, 10:13:41 AM
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 14, มกราคม  2019, 10:10:14 AM
แอดครับ รบกวนดู eurgbp นี้ลงยาวใช่ไหมครับ รบกวนมอง tp ให้หน่อยครับ (TH)**

กราฟยังไม่ลงเลย ครับ จะมีรีบาวขึ้นมาก่อนนะครับถ้าจะ Sell ก็ MM ดีๆ ก่อน ครับ

ผมรอเซล fibo 50 d ครับ ตามสไตล์แอด รอออ  (TH)**

แจ่ม ครับ เทคนิคดี นะเนี่ย
xc8* xc8* xc8*

*

Waarrii

• 1,331
อ้างจาก: admin ที่ 14, มกราคม  2019, 10:36:11 AM
อ้างจาก: Waarrii ที่ 14, มกราคม  2019, 10:23:06 AM
แอดขา ucad นี่บายเก็บสั้นๆ ได้มั้ยคะ
(TH)** (TH)**

Buy ได้ครับกราฟ น่าจะไปเทส 1.3375 ครับ
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอบคุณค่า  (TH)** (TH)**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: vita ที่ 14, มกราคม  2019, 10:40:53 AM
สวัสดีครับแอด ขอให้ร่ำรวยครับ แจกซิกแม่นๆ TPตลอดครับ  Ha)** Ha)**
กทม.ฝุ่นเยอะ หาหน้ากากมาใช้กันด้วยนะครับ (TH)** (TH)**

ดูแลสุขภาพด้วย นะครับ ท่าน
g*/- g*/-

*

admin

• 80,419
(Jan 13) คอลัมน์ บางขุนพรหมชวนคิด: มหากาพย์'เบร็กซิต'จะจบอย่างไร? ประเด็นร้อนแรงบนหน้าหนังสือพิมพ์ต่างประเทศในขณะนี้คงหนีไม่พ้น "เบร็กซิต (Brexit)" ซึ่งเป็นคำสนธิระหว่าง "Britain" และ "Exit" สำหรับเรียก "การออกจากสหภาพยุโรป (EU) ของสหราชอาณาจักร (UK)" โดยอีกไม่กี่เดือนข้างหน้าคือ วันที่ 29 มี.ค. 2562 นี้จะเป็นวันครบกำหนดที่ UK จะต้องออกจากการเป็นสมาชิกของ EU อย่างเป็นทางการ (Brexit Date) หลังจากที่ UK ออกเป็นกฎหมายเมื่อวันที่ 29 มี.ค.2560 ซึ่งเป็นวันเริ่มต้นที่จะต่อรองกับ EU ให้ได้ "ข้อตกลงการแยกตัว" ภายในระยะเวลา 2 ปี คอลัมน์... "บางขุนพรหมชวนคิด" วันนี้จะชวนท่านผู้อ่านย้อนรอยประวัติศาสตร์เบร็กซิตตั้งแต่เริ่มวิเคราะห์สถานการณ์ปัจจุบัน และทำนายอนาคตว่าจะลงเอยอย่างไร

ที่มาของเบร็กซิต เมื่อวันที่ 23 มิ.ย.2559 ประชาชนชาว UK ประมาณ 15.6 ล้านคน (จากผู้มาลงคะแนนทั้งหมด 30 ล้านคน) ลงมติให้ UK แยกตัวออกจาก EU แต่เป็นการชนะอย่างฉิวเฉียดคิดเป็นร้อยละ 51.9 ต่อ 48.1 และเมื่อวิเคราะห์เป็นรายพื้นที่พบว่า เสียงส่วนใหญ่ที่ลงคะแนนให้แยกตัวคือ อังกฤษและเวลส์ขณะที่สกอตแลนด์และไอร์แลนด์เหนือต้องการให้ UK ยังคงอยู่ใน EU ทั้งนี้ นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าชาว UK โดยเฉพาะคนรุ่นเก่าไม่ต้องการเห็นการเคลื่อนย้ายแรงงาน โดยเสรีและไม่เห็นด้วยกับนโยบายการรับผู้อพยพของ EU เพราะทำให้เกิดภาระต่อ UK จากชาวต่างชาติจำนวนมากที่เข้ามาอยู่อาศัยและแย่งงานชาว UK รวมทั้งทำให้อัตราการเกิดอาชญากรรมสูงขึ้นขณะที่กลุ่มคนที่อยากให้ UK ยังเป็นสมาชิก EU โดยเฉพาะคนรุ่นใหม่เห็นประโยชน์จากการไม่มีกำแพงภาษีการค้าระหว่างกันและการที่ UK เป็นศูนย์กลางทางการเงินของ EU

แยกตัวแบบไหน?

UK สามารถแยกตัวออกจาก EU ได้ โดยมี 2 ทางเลือก ได้แก่
1) แยกตัวแบบมีข้อตกลง (ดีลเบร็กซิต) หรือ
2) แยกตัวแบบไร้ข้อตกลง (โนดีลเบร็กซิต)

โดยทั้งสองกรณีต่างส่งผลกระทบทางลบต่อเศรษฐกิจ UK โดยตรง เพราะจะเสียประโยชน์จากการเป็นสมาชิก EU เดิม แต่สำหรับกรณีหลังจะส่งผลลบรุนแรงกว่า โดยธนาคารกลางอังกฤษประเมินว่าจะทำให้เศรษฐกิจ UK หดตัวจากแนวโน้มเดิมก่อนการลงประชามติปี 2559 ถึงประมาณร้อยละ 7-10 เพราะ UK จะเสียข้อตกลงการค้ากับประเทศอื่นๆ ที่เคยมีจากการเป็นสมาชิก EU ทำให้เกิดภาษีนำเข้านำมาสู่ภาวะเงินเฟ้อที่สูงขึ้น ซึ่งจะส่งผลกระทบทางลบต่อเนื่องถึงเศรษฐกิจ EU ในที่สุด ดังนั้น ทั้งฝ่าย UK และ EU ต่างพยายามหลีกเลี่ยงไม่ให้เกิดกรณีโนดีลเบร็กซิต (ยกเว้น สส. UK ส่วนน้อยที่เป็นหัวรุนแรงต้องการให้แยกตัวแบบไร้ข้อตกลง)

อย่างไรก็ดี ไม่ว่าจะเกิดกรณีใดก็ตาม ผลกระทบต่อเศรษฐกิจไทยน่าจะมีจำกัด เนื่องจากสัดส่วนการส่งออกนำเข้าของไทยกับ UK มีน้อย (ร้อยละ 1.6 และ 1.2 ตามลำดับ) และสัดส่วนนักท่องเที่ยวชาว UK ที่เข้ามาในไทยมีไม่มากนัก (ร้อยละ 2.5 ของนักท่องเที่ยวทั้งหมด) แม้ว่าเศรษฐกิจไทยอาจได้รับผล กระทบทางอ้อมจากเศรษฐกิจ EU ซึ่งได้รับผลกระทบจากการหดตัวของเศรษฐกิจ UK ด้วยบ้าง อย่างไรก็ตาม ตลาดการเงินไทยน่าจะได้รับผลกระทบตามความผันผวนในตลาดการเงินโลกที่สูงขึ้น

ทำไมรัฐสภา UK ยังเถียงกันอยู่อีก? รู้ทั้งรู้ว่าการเกิดโนดีลเบร็กซิตจะมีผล กระทบต่อเศรษฐกิจ UK อย่างรุนแรง แต่ สส.ทั้งพรรคฝ่ายค้านและแม้แต่พรรครัฐบาลหลายคนยังคงไม่พอใจในร่างข้อตกลงที่นายกรัฐมนตรี UK เทเรซา เมย์ ทำการเจรจากับ EU มาเป็นแรมปี ซึ่งประกอบด้วย

1) ร่างข้อตกลงการแยกตัว ซึ่งกำหนดเงื่อนไขการออกจาก EU และมี ผลบังคับทางกฎหมาย เช่น การระบุค่าใช้จ่ายที่ UK ต้องเสียให้ EU ประมาณ 39 พันล้านปอนด์ ในการแยกตัว และมาตรการเพื่อหลีกเลี่ยงการกั้นเขตแดนที่ชัดเจน (Backstop) ระหว่างไอร์แลนด์ (อยู่ใน EU) และไอร์แลนด์เหนือ (อยู่ใน UK)

2) ร่างปฏิญญาความสัมพันธ์ในอนาคตระหว่าง UK และ EU  ซึ่งเป็นกรอบสำหรับการเจรจาระหว่างสองฝ่ายในช่วงการเปลี่ยนผ่าน (ระหว่างวันที่ 30 มี.ค. 2562-31 ธ.ค. 2563) ทั้งด้านการค้าและความมั่นคง

ร่างข้อตกลงและปฏิญญาดังกล่าวจำเป็นต้องผ่านการลงมติจากรัฐสภา

UK  โดยล่าสุดเมย์ ประกาศเลื่อนการลงมติจากวันที่ 13 ธ.ค. 2561 มาเป็นช่วงสัปดาห์หน้า (วันที่ 15 ม.ค. 2562 นี้) เนื่องจาก สส. UK ไม่เห็นด้วยกับประเด็น Backstop ทำให้เมย์จำเป็นต้องแสวงหาคำยืนยันจาก EU ว่า Backstop จะมีระยะเวลาสิ้นสุด เพื่อพยายามให้ได้เสียงสนับสนุนมากขึ้นและหวังว่าจะผ่านการลงมติและนำไปสู่การแยกตัวออกจาก EU แบบมีข้อตกลงได้

คาดว่าผลการลงมติจะเป็นอย่างไร?เสียงส่วนใหญ่ในรัฐสภา UK อาจลงมติไม่เห็นชอบกับร่างข้อตกลงของเมย์ และต้องกลับไปเจรจาเพิ่มเติม แต่ EU ยืนกรานว่าจะไม่มีการเจรจาใดๆ อีก จึงมีความเป็นไปได้สูงที่จะเกิดกรณีโนดีล เบร็กซิต อย่างไรก็ดี เริ่มมี สส. UK มากขึ้นที่เสนอให้มีการลงประชามติอีกครั้งว่ายังคงต้องการออกจาก EU อีกหรือไม่ หลังจากเริ่มเข้าใจถึงผลกระทบเบร็กซิตมากขึ้น และเพื่อให้ผู้ที่ไม่มาลงคะแนน ซึ่งคิดเป็นร้อยละ 30 ของผู้มีสิทธิลงประชามติครั้งก่อนได้มีโอกาสแสดงความเห็น จึงเป็นไปได้เช่นกันว่าอาจเกิดกรณีการยกเลิกเบร็กซิต หากเสียงส่วนใหญ่ต้องการให้ยังคงอยู่ใน EU ซึ่งจะยับยั้งผลทางลบต่อเศรษฐกิจ UK ได้ แต่กรณีนี้จำเป็นต้องขยายเวลา Brexit Date ออกไป โดยการขยายเวลาต้องผ่านความเห็นชอบจาก EU ทั้ง 27 ประเทศ

ไม่เบร็กซิตก็ได้หรือ?

ศาลสูงสุดของ EU ตัดสินให้ UK สามารถยกเลิกการออกจาก EU ได้ทุกเมื่อ กล่าวคือ สามารถตัดสินใจที่จะยกเลิกกระบวนการเบร็กซิตได้โดยไม่ต้อง ได้รับอนุญาตจาก EU อย่างไรก็ดี เมย์ยังคงยืนกรานให้เคารพเสียงการลงประชามติเมื่อ 3 ปีก่อน ดังนั้น ประเด็นเบร็กซิตจึงยังคงเข้มข้นว่าจะออกหัวหรือก้อย และต้องติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิดต่อไปครับ

โดย สุพริศร์ สุวรรณิก เศรษฐกรอาวุโสฝ่ายเศรษฐกิจมหภาคธนาคารแห่งประเทศไทย

บทความนี้เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล จึงไม่จำเป็นต้องสอดคล้องกับความเห็นของหน่วยงานที่ผู้เขียนสังกัด

Source: Posttoday

สวัสดีครับ

ใครได้รับเสื้อ collection ใหม่ จาก pepperstone   บ้างครับ  g*/-

ขอบคุณครับท่านแอดมิน ยังไงวันนี้ก็ขึ้นมารับก่อนนะครับ
็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

noonueng.nueng

อ้างจาก: admin ที่ 14, มกราคม  2019, 09:55:06 AM

Sell EJ TP/SL ตามรูป ครับผม

Tho*/ Tho*/ Tho*/
สวัสดีตอนเช้าครับ

มันมีโอกาสลงไปทดสอบแนวlow เดิมใช่ไหมครับพี่แอดมิน

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: BigJune ที่ 14, มกราคม  2019, 10:56:43 AM
สวัสดีครับ

ใครได้รับเสื้อ collection ใหม่ จาก pepperstone   บ้างครับ  g*/-

แอดยังไม่ได้เวอร์ชั่นใหม่ ครับได้แต่ แบบเดิมมา
(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: Noonueng Nueng ที่ 14, มกราคม  2019, 11:08:34 AM
อ้างจาก: admin ที่ 14, มกราคม  2019, 09:55:06 AM

Sell EJ TP/SL ตามรูป ครับผม

Tho*/ Tho*/ Tho*/
สวัสดีตอนเช้าครับ

มันมีโอกาสลงไปทดสอบแนวlow เดิมใช่ไหมครับพี่แอดมิน

มีโอกาศ ครับ เข้าแล้วบวก ก็เลื่อน SL กั้นไปเรื่อยๆ ครับ

NordFX เริ่มให้บริการ RAMM – บริการการเทรดและการลงทุนรูปแบบใหม่

เรียน ลูกค้าทุกท่าน เรามีความยินดีแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับการเริ่มให้บริการระบบ RAMM ซึ่งเป็นแพล็ตฟอร์มการเทรดและการลงทุนแบบพิเศษให้คุณสามารถควบคุมระดับความเสี่ยงที่ยอมรับได้ 

RAMM (Risk Allocation Management Model หรือ ต้นแบบการบริหารจัดการความเสี่ยง) คือโมเดลการลงทุนรูปแบบใหม่ล่าสุดซึ่งทำงานบนพื้นฐานหลักการบริหารจัดการความเสี่ยงที่ทันสมัย และประกอบด้วยฟังก์ชั่นยอดเยี่ยมอย่างบัญชี PAMM และบริการคัดลอกสัญญาณซื้อขายโดยอัตโนมัติ ทั้งนี้ ระบบ RAMM มีข้อแตกต่างและข้อได้เปรียบหลายประการ

บริการนี้อนุญาตให้ลูกค้าสามารถลงทุนด้วยกลยุทธ์ซื้อขายหลายตัวในคราวเดียวผ่านการใช้งานในบัญชีเดียวกัน รวมถึงการเทรดอย่างอิสระหรือการเทรดด้วยโปรแกรมช่วยเหลือต่างๆ ดังนั้น ลูกค้าสามารถรับรายได้ทั้งในฐานะนักลงทุนและในฐานะนักเทรด

ข้อแตกต่างที่สำคัญอีกประการระหว่าง RAMM กับระบบที่คล้ายกัน คือ ความปลอดภัยของยอดเงินนักลงทุน ในระบบ RAMM นักลงทุนจะเป็นผู้กำหนดระดับการคุ้มครองเงินต้น เมื่อการเทรดถึงระดับที่กำหนดไว้ การเทรดในบัญชีนั้นๆ จะยุติโดยอัตโนมัติและทันที

ลูกค้าสามารถเปิดบัญชี RAMM ได้ในส่วนห้องนักลงทุน หากลูกค้าต้องการใช้บริการในฐานะนักเทรด ลูกค้าจะต้องฝากเงินเป็นจำนวนอย่างน้อย $50 ในบัญชี RAMM หรือในกรณีที่ประสงค์จะใช้บริการในฐานะนักลงทุนก็จะใช้เงินฝากเพียง $10 โดยมีอัตราค่าเลเวอเรจสูงถึง 1:1000 สำหรับสินทรัพย์การเทรดทุกประเภท รวมถึงคริปโตเคอเรนซี

ลูกค้าสามารถศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับบริการ RAMM ในหน้าเพจที่เกี่ยวข้องบนเว็บไซต์ของเราที่ https://ramm.nordfx.com