กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 11 มกราคม 2019 ตื่นมาทุบกันอีกที TPที่@อ่าวไทย ^_^

• 224 replies
  • 34,954 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 11 มกราคม 2019 ตื่นมาทุบกันอีกที TPที่@อ่าวไทย ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1515
Daily Pivot=1.1519
Fibo 50 Daily=1.1526

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1526 S1 = 1.1487
R2 = 1.1552 S2 = 1.1465
R3 = 1.1572 S3 = 1.1430
R4 = 1.1605 S4 = 1.1381
R5 = 1.1650 S5 = 1.1330

สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ นะครับเมื่อวานก็จัดกันไปอีก TP1 นะครับแม้จะมาดึกหน่อยแต่ก็มานะครับ จากกราฟเมื่อวานก็ถือว่าจัดกำไรติดๆกันมาหลายวันแล้ว นะครับ ยังไงก็อย่าได้ดีใจ เกินไปจนอย่าลืม MM กันนะครับ ให้ระมัดระวังความโลภไว้เสมอ ครับและ Admin เองก็ไม่ใช่เทพ จากไหนที่จะวิเคราะห์กราฟถูกทุกวันนะครับเผื่อวันที่แอดมินวิเคราะห์กราฟผิดบ้าง จะได้ Loss น้อย หน่อยวันได้กำไรก็จัดไปเต็มๆแบบนี้ พอร์ตค่อยๆ โต แต่โต แบบสม่ำเสมอดีกว่า นะครับผม สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้บอกตามตรงว่ากราฟค่อนข้างที่จะมองยากหน่อยนะครับ ยังไงก็ขอให้ทุกท่านอ่านบทวิเคราะห์กราฟ ให้ดีๆก่อนตัดสินใจเทรดตามนะครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ค่อนข้างที่จะผันผวนนะครับ ในH 1 นั้นอยู่ในแนวโน้มขาลงส่วน H4 นั้นอยู่ในแนวโน้มขาขึ้น นะครับ Day ยังอยู่ในขาลงดังนั้น ตอนนี้ H4 กราฟถือว่าได้ย่อมาเต็มที่แล้ว มีโอกาศที่กราฟจะถูกดันขึ้นไปจาก Time Frame H4 นี้นะครับแต่ H1 ซึ่งขัดแย้งกันอยู่เหมือนกำลังอยากจะพักตัวลงไปต่อหลังจากขึ้นมาแรงๆนะครับ โดยจากที่ทราบกันนะครับกราฟที่ลงมาเมื่อวานนั้น ลงมาจากเส้น EMA200 Day นะครับ โดยรวมแอดมิน ยังมองว่าเจ้าเส้นนี้น่าจะมีแรงกดกราฟลงมาได้มากกว่า เมื่อวานอีกสักหน่อย นะครับ แต่ ด้วยเทคนิคของแท่ง  Master Day แล้ว กราฟเมื่อวานพักตัวเพียงครึ่งแท่ง เทียน Master Candle Day เท่านั้น ซึ่ง ตามสูตรของแอดมินแล้ว มีแนวโน้มจะบินต่อได้เช่นกันนะครับ แต่ จากเทรนไลน์ของ กราฟ แล้วกราฟอยูใน เทรนขาขึ้น แบบ Overbought นะครับ คือ พร้อมที่จะลงได้เช่นกัน ดังนั้น วันนี้แอดมิน วิเคราะห์ กราฟ 2 ทางนะครับ
           ทางที่ 1 กราฟวันนี้ ขึ้นไปพักตัวแล้วลงไปต่อ ตามแรงกดของ เส้น EMA200 Day ครับ โดยเป้าหมายการพักตัวจะอยู่ประมาณ 1.1400 นะครับ
           ทางที่ 2 กราฟจะ Brekout ขึ้นไปนะครับ ตรงนี้ แอดมินไม่ Buy จากตรงนี้ขึ้นไปนะครับ แต่ ใช้การเข้า Order เมื่อราคา Breakout High ของวันก่อนขึ้นไปครับ

ดังนั้นจาก Sognal ของวันนี้ จะมี 2 Signal คือ Sell limit กับ Brekout นะครับ โดย signal 1 นั้น จะ Stop loss ไม่เยอะ ครับคือเอาแค่ตรง New High แล้ว ก็ Buy ตามน้ำขึ้นไป ครับ ที่แอดมินวิเคราะห์แบบนี้ เพราะ วันศุกร์ นั้น กราฟมักจะผันผวนและวิงแรงทางใดทางหนึ่ง นะครับแต่ Admin ก็ ยังให้น้ำหนักกับการพักตังลงมาที่ 1.1400 มากกว่า นะครับ วันนี้ โดยรวมแล้ว มองว่ากราฟน่าจะลงต่อไปได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1526 1.1570 1.1467 1.1425
Signal 2 Buy Stop [email protected] 1.1520 1.1605 1.1650

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

วันนี้นั่งวิเคราะห์ก่อนแอดจะโพส ผมก็ลังเลเช่นกัน
เพราะเมื่อวานมันลงมาแล้วเด้งตรงกลางแท่งเขียวใหญ่พอดี

ประกอบกับผมลองลาก Fibo รอบขาขึ้นก็พบว่ามันเด้งตรง Fibo 50 พอดี
เลยคิดว่ามันโอกาสที่น่าจะบิน ซึ่งมองจนถึง 1.1750 แถวๆ นั้นเลยครับ

วันนี้วันศุกร์ซะด้วย ถอนเงินแล้วไปเลี้ยงเด็กดีกว่า 555
ขอเฝ้าดูห่างๆ

ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด  (TH)** (TH)** เมื่อวาน TP กันช่วงดึกไปแล้ววันนี้ผมสักนิดกน่อยดีกว่าเพราะจากบทวิเคราะห์ของแอดดูแล้วน่าจะผันผวน ผมว่าผมรอดูไปก่อนดีกว่า  ็Hea** ็Hea**

ขอบคุณสำหรับซิกดีๆ ค่ะ แอด (TH)** (TH)** (TH)**

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณครับแอด สงสัยวันนี้ต้องเฝ้าเป็นพิเศษ  xz55**
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

Gamezxii

• 1,619
ขอบคุณครับแอด  (TH)**

Gbpcad นี้มีโอกาสรีบาวไหมครับ หรือไหลลง ต่อ

ขอบคุณครับท่านแอดมิน ได้ข่าวว่าคืนนี้ 3 ทุ่ม ลุง ทรัมป์มีนัดอีกแล้วรอก่อนดีกว่า
(TH)** (TH)** (TH)**

*

arnon nonyaso

ขอบคุณสำหรับแนวทางครับแอด
Ha)** Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 11, มกราคม  2019, 09:56:43 AM
ขอบคุณครับแอด  (TH)**

Gbpcad นี้มีโอกาสรีบาวไหมครับ หรือไหลลง ต่อ
ลงต่อมากกว่าครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด ตั้งไว้ไม้เดียวพอ วันศุกร์มันวิ่งสุดสวิงริงโก้ เสียวสันหลัง
**11 **11
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

a610

• 210