กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 10 มกราคม 2019 ได้เวลาTHOR ทุบเต็มถังแจกตังกันเต็มโอ่ง ^

• 220 replies
  • 35,107 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 10 มกราคม 2019 ได้เวลาTHOR ทุบเต็มถังแจกตังกันเต็มโอ่ง ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจนะครับ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1550
Daily Pivot=1.1516
Fibo 50 Daily=1.1497

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1561 S1 = 1.1516
R2 = 1.1590 S2 = 1.1470
R3 = 1.1634 S3 = 1.1430
R4 = 1.1670 S4 = 1.1397
R5 = 1.1710 S5 = 1.1350

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เมื่อวานก็ถือว่ากำไรเต็มไหเต็มพอร์ตกันทั่วหน้านะครับจัดกันไปถึง TP2 กันเลยทีเดียวก่อนที่จะ Sell ลงมาตาม Signal 2 สำหรับเช้านี้นะครับ ตามที่เห็นนะครับ ตอนนี้กราฟชนเส้น EMA200 Day ตามเป้าหมายกันไปแล้ว พร้อมกับทุบที่เส้นตามเทคนิคกันลงมาก็บวกกันอย่างรวดเร็วไม่ต้องลุ้นนานเห็นแบบนี้แล้ว ไม่ต้องบอกว่าแอดมินเทพนะครับ ให้มอง วันวิเคราะห์ถูกและผิด ครับเผื่อวันวิเคราะห์ผิดจะได้ ไม่ loss มากจนเกินไปให้เหลือ พอที่จะทำกำไรใหม่ นะครับผม ดังนั้นจำไว้ว่าจะกำไรจะขาดทุนอยู่ที่ตัวท่านครับ ไม่ได้อยู่ที่แอดมินนะครับ และแอดมินก็มีวันวิเคราะห์กราฟผิดเหมือนกัน ครับผม สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไร หลังจากข่าว FOMC ตี 2 เมื่อคืนไม่ได้อยู่ในสายตาชาวเราเลย และข่าวที่ออกมาก็ไม่มีผลอะไรเลยกับกราฟด้วย นะครับ วันนี้มาว่ากันตามเทคนิคกันต่อ ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้เทรนหลักอยู่ในเทรนขาขึ้นนะครับในแบบ Over bought ตามเส้นเทรนไลน์คือ ขึ้นไปชนเส้นเทรนไลน์แถมยังวิ่งเลยไปอีกต่างหาก เนื่องจากเจอพลังดูดของ เส้น EMA 200 Day ที่เนื่องงจากกราฟกับเส้นนี้ไม่ได้เจอกันนานมากแทบจะเรียกได้ว่าเกือบปีเลยทีเดียวเชียว และแล้วสุดท้ายเช้าตรู่วันนี้ก็ได้พบพานกันสมดังใจและแน่นอน ว่า ความคิดถึงมันมีเสื่อมคลาย เส้น EMA200 Day กับราคากราฟเป็นพวกรักง่ายหน่ายเร็วเจอกันรอบนี้ก็เลยดีดออกอย่างไว คาดว่า ราคากราฟจะวิ่งหนีเส้นนี้ในเร็ววันนี้แน่นอน นะครับ ซึ่งหลายๆท่านตอนนี้ก็จะมีออเดอร์ Sell จากราคา 1.1560 กันอยู่นะครับ แน่นอน ตอนนี้ก็ถือว่า Sell กันตามเทคนิคนะครับ เรามาดูกันว่าราคาจะไปถึงไหนได้บ้าง หมายถึงมีโอกาศจะขึ้นไปถึงไหนได้บ้างให้ทุกท่านคำนวณ ไม้ เผื่อไว้ด้วย นะครับเผื่อกราฟวิ่งขึ้นไปอีก ครับ โดยระยะกราฟที่มีโอกาศ Swing ไปถึงได้นี่ เรียกว่าอาจจะไปถึง 1.1610 กันได้เลยทีเดียว ครับ ซึ่งจากราคาที่เข้า Sell อยู่ปัจจุบันก็ห่างราคานั้นอยู่ 60 pips หรือ 600 จุดนะครับ ดังนั้นขา Sell ทั้งหลายเผื่อไว้หน่อยนะครับ อย่าพึ่งทุบกันโครมๆ นะครับผม ส่วน Signal วันนี้ แอดมินมองว่ากราฟน่าจะ Swing ขี้นไปเหนือ Signal นิดหน่อยนะครับ และวันนี้กราฟน่าจะวิ่งกลับไปหา แนว Fibo 50 Day @1.1497 หรือ อาจจะเป็น แนว [email protected] ได้นะครับผม
              สำหรับแผนการเทรดของแอดมินวันนี้ก็เป็นดังนี้ครับผม ลองดูครับว่าเห็นด้วยใหม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1565 1.1640 1.1495 1.1450

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด ติดซิกแต่เช้า ลงมาเลยก็ได้น้าาาา ทุบๆ
Tho*/ Tho*/
สวยใสไร้สติ🎵🎵

"โอกาสมันก็สำคัญพอๆกับอากาศ"

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ครับผม

Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอบคุณล้านครั้งค่ะแอด เพื่อเงินล้านเหรียญ  (TH)** (TH)** (TH)**

Ha)** Ha)** Ha)**

ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด  (TH)** (TH)** เมื่อวานเป็นไปตามแผนแถมขึ้นไปเกี่ยว sig แบบไวแต่หัววัน แถม nzdusd ที่ผมเข้าตามแอดไว้ก็บวกเรื่อยๆล่ะ ยังไงวันนี้ขอให้ไปเป็นตามแผนบวกกันยาวๆครับ  ็Hea** ็Hea** Tho*/ Tho*/

(TH)** (TH)** (TH)**  ขอบคุณค่ะ...

สวัสดีตอนสายค่ะ แอดมินและทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea** 
วันนี้งานก็ยุ่งมากมาย แต่ใจยังไม่วายเรียกร้องที่จะแอบเข้าบอร์ด..ก็ที่นี่ เหมือนบ้าน(ออนไลน์)อีกหลังไปแล้วนี่ เนาะ xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

%%22  ได้ข่าวว่า ขาใหญ่ 15xxx ก็ผ่านไปแล้ว และมีช๊อต 2 ที่เล็งไว้ที่ 1.18xxx น่าจะไปไม่ยากแน่นอน อาจะมีรีบาวบ้างเล็กน้อย....

ขอบคุณครับแอด สำหรับแนวทาง วันนี้ยังไงไปให้ถึง Signal แล้วค่อยลงจากดาวพุธมาโลกเลยนะครับ
(TH)** (TH)** (TH)**
Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

Waarrii

• 1,331
แอดคะ ข่าวป้าเมย์โดนโหวต brexit มีผลต่อค่าเงินมั้ยคะ ติดเซลอยู่ค่ะ
**11 **11
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

black

ขอบคุณครับแอด ชอบแอดมินตรงที่ไม่เคยเอาความดีความชอบนี้แหละครับ

บางที่จะขายของขายฝันกันอย่างเดียวเลย

))/* ))/* ))/*

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Waarrii ที่ 10, มกราคม  2019, 10:18:07 AM
แอดคะ ข่าวป้าเมย์โดนโหวต brexit มีผลต่อค่าเงินมั้ยคะ ติดเซลอยู่ค่ะ
**11 **11

วันที่ 15 นะครับ Vote แต่ก็น่าจะขึ้นไปก่อน ให้ทุบ วันนั้นแหละครับ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: zamurai ที่ 10, มกราคม  2019, 10:14:21 AM
%%22  ได้ข่าวว่า ขาใหญ่ 15xxx ก็ผ่านไปแล้ว และมีช๊อต 2 ที่เล็งไว้ที่ 1.18xxx น่าจะไปไม่ยากแน่นอน อาจะมีรีบาวบ้างเล็กน้อย....

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ครับผม

(TH)** (TH)**