กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 8 มกราคม 2019 ย่องมาซะดีๆตอนนี้พี่จะพาบินไปดาวอังคาร^_^

• 137 replies
  • 23,908 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 8 มกราคม 2019 ย่องมารับซะดีๆตอนนี้พี่จะพาบินไปดาวอังคาร^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1447
Daily Pivot=1.1454
Fibo 50 Daily=1.1443

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1485 S1 = 1.1425
R2 = 1.1503 S2 = 1.1405
R3 = 1.1560 S3 = 1.1370
R4 = 1.1580 S4 = 1.1330
R5 = 1.1615 S5 = 1.1270

สวัสดีตอนเช้า วันอังคารครับผม เมื่อวานหลังจากที่ถือออเดอร์ Buy กันมาตั้งแต่ วันศุกร์เมื่อวานก็ TP1 กันไปเรียบร้อยแล้ว นะครับ และแน่นอน ว่า กราฟไป TP1 ที่แนวต้าน ตรงนี้ เป็นแนวต้านที่แข็งแรง ครับ แม้จะมีสวิงเกินไปได้บ้างแต่ก็ยืนระยะไม่ได้ทำให้เช้านี้กราฟย่อลงมาแรงกว่า 30 pips กันแต่เช้าเลยทีเดียว เชียว ครับ สำหรับ ข่าวแดงเมื่อคืน USD PMI ออกมาแดง นะครับแต่ก็แทบไม่มีผลกับกราฟมากเลย กราฟยังคงวิ่งตามเทรนทำ New High ไปเมื่อคืนก่อนที่จะย่อลงมาเช้านี้ครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟของแอดมินวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้จากรูปแรกที่แนบมากราฟยังเป็นเทรนขาขึ้น ใน H1 และ H4 อยู่นะครับ ราคาคตออนนี้ทั้งในเทรนไลน์ และ เส้น EMA200 นั้น เป็นเทรนขาขึ้นไปแล้ว ประกอบ กับการที่ สัปดาห์ที่แล้วก่อนกราฟเทลงมากราฟก็ได้ไปทำ New high ที่ราคา 1.1497 ได้ก่อนที่จะถูกเทขายลงมานะครับ หลังจากนั้น กราฟก็ปรับตัวขึ้นมาได้ตลอด และพร้อมที่จะทำ ลาย High เดิมได้ตลอดเวลา และเป็นที่สังเกตุอีกอย่างนะครับกราฟ รอบที่ลงไปล่าสุดนั้น ลงไปเพียง แค่ 1.1310 เท่านั้น ครับ ไม่สามารถลงไปต่ำกว่า 1.1270 ได้ ดังนั้น ถ้ามองในมุมของ Down Theory แล้ว กราฟก็ยังเป้นเทรนขาขึ้นอย่างต่อเนื่องนะครับ และกราฟก็พร้อมที่ จะทำ New High ที่เหลือกว่า High เดิม 1.1497 ได้เสมอ และเป้าหมายองกราฟรอบนี้ที่แอดมินมองไว้ ยังเป็นจุดเดิม ครับ คือ EMA200 Day ที่ราคา 1.1560 นะครับ ยังไง กราฟน่าจะมาได้ในเร็วๆวันนี้นะครับ แต่กราฟวันนี้แอดมินสังเกตุจากรูปแรกนะครับ แท่ง Dayเมื่อวานนั้นสามารถที่จะปิดเหลือ ปลายแท่ง เนื้อแท่งเทียน ของแท่ง ที่เทลงมาก่อนหน้าได้นะครับ ดังนั้นแนวโน้มกราฟแบบนี้ มีโอกาศที่จะขึ้นต่อมากกว่า นะครับ โดย ก่อนขึ้นไปจะมีการย่อลงมาเล็กน้อยก่อนนะครับ โดยแอดมิน วางไม้ Buy ไว้ ตาม fibo ที่ รูปที่ 1 แนบมานะครับ คิดว่ากราฟน่าจะ ดีดแรงๆจน New High ได้สักจุด ครับ ซึ่งการย่อลงมาของกราฟวันนี้ อาจจะลงมาได้ถึง fibo 50 ตามรูปนะครับ ราคาประมาณ 1.1403 แต่ Admin ตั้งไม้ Buy ไม้แรกไว้ที่ fibo [email protected] นะครับผม โดย วันนี้มีทั้งไม้Buy และ ไม้ Sell นะครับ ส่วนไม้ Sell นั้น วิเคราะห์จากจุดที่่เป็น EMA200 Day พอดี นะครับ แล้วมองการย่อตาม fibo ครับผม

สำหรับวันนี้รอ ย่อ แล้ว Buy แล้วไปรอ Sell กัน ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1425 1.1350 1.1503 1.1560
Signal 2 Sell Limit 1.1560 1.1601 1.1495 1.1450

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Gamezxii

• 1,618

*

lukked

• 348

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,397

NZD/USD คู่นี้แอดมินกำลังหมายปองตั้งใจจะไปสู่ขอ เมื่อสินสอดลดราคา มาในราคาที่เหมาะสมนะครับ

เผื่อใครอยากมาบ้านนี้บ้างหัวกะไดไม่แห้งเลย นะ

xc8* xc8* xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 08, มกราคม  2019, 09:31:21 AM
ขอบคุณครับ เม้นแรกจ้า xc8*

ตามตำนานเขาบอกว่า เม้นแรก พอรต จะเขียวทั้ง วัน นะครับ

Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,397

อีกนางหนึ่งที่ สวยงามไม่แพ้ มิสเวิลด์ Philippine ก็นี่เลย GBP/NZD นะครับ จากเดิมที่มี Gap อยู่ด้านบนตามรูปตอนนี้ทำ Pattern ขาขึ้นเรีบร้อยแล้ว ตอนนี้ก็รอ ย่อลงมารับแล้วก็ ถือไปปิด Gap กันยาวๆเลย

็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**  ขอบคุณสำหรับแนวทางครับ
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด  (TH)** (TH)** วันนี้ขอให้เป็นไปตามแผนแล้วบวกกันยาวๆครับ  ็Hea** ็Hea**

*

zatankung

ขอบพระคุณมากค้าบบบบบบบ  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณครับท่านแอดมิน สำหรับแนวทางดีๆ
เมื่อวานไม่ลงมาแวะเกี่ยวบ้างเลย วันนี้ยังไงก็ลงมารับหน่อยนะครับ
(TH)** (TH)** (TH)**