กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ 7 มกราคม 2562 ยื้อขึ้นอีกหรือจะหลุดเทรนไลน์เส้นเ

• 5 replies
  • 1,545 views
*

CASE Forex

• 17,119
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ 7 มกราคม 2562  ยื้อขึ้นอีกหรือจะหลุดเทรนไลน์เส้นเดียว 2

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1288 - 1290 100-150 pip 200-350 pip

Signal Sell จุด Sell ในโซนนี้คือจุดที่หลุดมาหลายแนวก่อนหน้านี้ ซึ่งจากในรูปข้ออธิบายเพิ่มจากซิกเก่าๆ ที่ย้อนไปดูในวันก่อนๆได้ก็คือ โซนนี้เป็นโซนของหลายแนวฟิโบที่พร้อมจะเบรคการขึ้นของทองนั้นเอง 1 ฟิโบ 25/75 (สีเหลืองรอบใหญ่นั้นเอง) 2. ฟิโบ 61.8 ของรอบสวิงล่าสุด Hi/ Low ล่าสุด 3. ฟิโบ 261.8 ของ Day ระดับ 350 pip ++ // เพราะฉะนั้นเราจะเห็นได้ว่ากราฟระดับใหญ่ๆทั้งนั้น ทั้งนี้ทั้งนั้นเราจะทุบสวนเทรนใหญ่ที่กำลังขึ้นมาเราก็ควรหาจุดสวยๆเช่นรอ H4 ปิดแดง หรือรอ Day ปิดแดงอีกนั้นเอง ในรูปจะเสริมคือมีระบบเบรคเอ้าเส้นเดียวที่รออยู่ถ้าหากหลุดทะลุลงมาได้ก็แสดงว่าขาลงเริ่มทำงานแล้วนั้นเอง 

*** หากกราฟยังไม่สามารถทะลุเทรนไลน์เส้นเดียวที่กราฟกำลังไล่เส้นขึ้นไปแบบนี้ ก็คงอาจจะไปถึงช่วง 1313 1315 ในราคาเดิมของทองก็เป็นไปได้สูง ถึงยังไงเราก็ยังหวังว่าทองจะลงมาพักเบรคการพุ่งขึ้นครั้งนี้กันก่อนบ้างก็ดีนะคะ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,119
 g*/- g*/- g*/- สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

ขอบคุณครับท่านเคส เจอโดจิ H1 ผมนี่รีบเข้าตามเลย  **11 **11

หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

*

CASE Forex

• 17,119
อ้างจาก: Vice Versa ที่ 07, มกราคม  2019, 10:49:04 PM
ขอบคุณครับท่านเคส เจอโดจิ H1 ผมนี่รีบเข้าตามเลย  **11 **11

นั้นละครับผมก็ทำแค่นั้นละ หาโซนเข้า เจอเจ้าใหญ่ทำ แท่งเทียนให้ก็เข้า บางทีผมก็เข้าไม้ ใหญ่รีบปิด มันไม่จำเป็นที่จะ TP แบบมีแผนเสมอไป ได้เงินก็พอ ส่วนที่อธิบายคือเป็นไปแบบให้มีระบบ จับภาพเห็นจริงได้ ไม่ใช้ยกมาลอยๆ แล้วมาโม้ทีหลังว่าเทรดดีแบบนั้นนี้ ส่วนคนอื่นเข้าไม่ถึงแบบนี้ไม่ดี สำหรับผมมองแบบนี้  xc8*

*

CASE Forex

• 17,119