กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ EUR/USD วันที่ 7 - 11 มกราคม 2561

• 3 replies
  • 3,514 views
*

N

แนวการเทรดในสัปดาห์ที่ผ่านมา

สำหรับใครที่เข้าเทรดตามแนวทางที่ให้ไว้เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ไม่ว่าจะทั้งตามน้ำไป หรือเข้าในจุด Sell-Limit เมื่อตลาดเปิด ผมแนะนำให้คุณเปิด Pending Order ด้วยคำสั่ง Buy-Stop ที่จุดเดียวกับจุด Stop-Loss (1.14209) เพื่อทำการ Counter Trade และตั้งจุด Take Profit ตามทิศทางแนวโน้มที่จะวิเคราะห์ต่อไปนี้

แนวการเทรดทำกำไรในฝั่งขา Buy

แนวการเทรดทำกำไรในฝั่งขา Sell

บทวิเคราะห์: แนวโน้มการวิ่งของราคาในสัปดาห์นี้ มีความเป็นไปได้ทั้ง 2 ทาง เพราะการวิ่งของราคาที่วิ่งอยู่ในกล่องที่เราเห็น หากเราลองสลับเป็นรูปแบบของ Line Chart เราจะเห็นได้ทันทีว่า ราคาวิ่งในลักษณะของ Sideway คือการที่ราคาเคลื่อนตัวไปด้านข้าง และยังไม่มีทิศทางที่แน่นอน ดังนั้น คำแนะนำ ควรรอราคา Breakout ไปให้ได้เสียก่อน แล้วจึงค่อยเปิด Order Follow Trend ตามไป 

#Trade on what the price be, not trade on what you expect to be#
#Trend is your friend ,and when trend is not your Friend? ^^#
#ใช้เพื่อเป็นแนวทางในการเทรด และตัดสินใจ#

*

admin

• 80,605
Re: วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ EUR/USD วันที่ 7 - 11 มกราคม 2561
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06, มกราคม 2019, 10:02:11 PM »
ขอบคุณครับผม

็Hip** ็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

sorana

Re: วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ EUR/USD วันที่ 7 - 11 มกราคม 2561
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06, มกราคม 2019, 10:08:01 PM »
ขอบคุณครับ

*

dina.garage

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06, มกราคม 2019, 10:57:09 PM »
ขอบคุณที่สุดครับ