กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

อีเอ scalper กับ high volatility ส่วนใหญ่ใช้อินดี้อะไรครับ

• 1 replies
  • 1,947 views

สอบถามครับ ว่าส่วนใหญ่อีเอพวก scalper ส่วนใหญ่ใช้อินดี้มาตรฐานใน MT4/MT5 อะไรบ้าวงครับ ที่เหมาะสำหรับใช้ scalping ครับ

และอีเอพวกกราฟกระชาก  breakout, spike , high volatility พวกนี้จะใช้อินดี้ตัวใหนเป็นตัวดักจับครับ ใช้หลักการยังไง คงเป็นเจอตอนเหตุการกำลังเกิดขึ้นทันทีมากกว่าเพราะทำนายซิกแนลล่วงหน้าไม่ได้

อินดี้ตัวใหนเหมาะสำหรับงานเฉพาะกิจแต่ละอันล้างครับ

scalper/scalping
breakout
spike
high volatility

*

admin

• 80,626
Re: อีเอ scalper กับ high volatility ส่วนใหญ่ใช้อินดี้อะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06, มกราคม 2019, 10:47:26 PM »
ถ้า Scalper นี่ Admin ไม่เคยใช้ อินดี้นะครับ ส่วนมากจะใช้ แนวรับ แนวต้าน fibo มากกว่า ครับ

จะบอก ว่า Indicator มัน อ่าน อดีต เท่านั้น ครับ แต่ มันทำนายอนาคตไม่ได้นะครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"