กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

รบกวนผู้รูู้้ช่วยชี้เเนะหน่อยครับ

• 4 replies
  • 1,751 views
รบกวนผู้รูู้้ช่วยชี้เเนะหน่อยครับ
« เมื่อ: 05, มกราคม 2019, 05:00:48 PM »
พอดีผมเขียนออกมาเเล้วมันไม่ออกคำสั่งตามที่ผมเขียนอะครับ เงื่อนไขที่ผมต้องการคือ ผมต้องการให้lowของราคาเเท่งเทียนมาเเตะเส้นemaหรือลงไปต่ำกว่า จากนั้นถ้าราคาขึ้นมาปิดอยู่เหนือเส้น ema ให้ทำการเปิดbuy

เงื่อนไขที่ผมได้เขียนไปเเล้วคือ ผมใช้ his data(เลือกเป็นlow) --> compare(<) --> ma      and         his data (เลือกเป็นclose) -->compare(>) -->ma
เเล้วค่อยเอา and ไปเชื่อมกับ buy พอรันออกมาเเล้วมันไม่ได้เป็นเเบบที่ผมคิดอะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้เเนะหน่อยครับ

Re: รบกวนผู้รูู้้ช่วยชี้เเนะหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06, มกราคม 2019, 12:56:11 AM »
อ้างจาก: Rawichai Lorwiratsutee ที่ 05, มกราคม  2019, 05:00:48 PM
พอดีผมเขียนออกมาเเล้วมันไม่ออกคำสั่งตามที่ผมเขียนอะครับ เงื่อนไขที่ผมต้องการคือ ผมต้องการให้lowของราคาเเท่งเทียนมาเเตะเส้นemaหรือลงไปต่ำกว่า จากนั้นถ้าราคาขึ้นมาปิดอยู่เหนือเส้น ema ให้ทำการเปิดbuy

เงื่อนไขที่ผมได้เขียนไปเเล้วคือ ผมใช้ his data(เลือกเป็นlow) --> compare(<) --> ma      and         his data (เลือกเป็นclose) -->compare(>) -->ma
เเล้วค่อยเอา and ไปเชื่อมกับ buy พอรันออกมาเเล้วมันไม่ได้เป็นเเบบที่ผมคิดอะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้เเนะหน่อยครับ

ใส่ shift back 1 ดูครับ ใส่ทั้ง his data ทั้ง ma เลยครับ

Re: รบกวนผู้รูู้้ช่วยชี้เเนะหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06, มกราคม 2019, 10:45:25 AM »
ถ้าจะต้องการให้ออก order ราคาแตะเส้น ma ก็ต้องใช้พวกราคา ask bid = ma  เอานะครับ  เวลาผมใช้พวกโปรแกรมสำเร็จรุปทำก็ต้องตั้งเงื่อนไข = ราคาเวลามันมาแตะจะออก order เหมือนกันครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06, มกราคม 2019, 10:14:36 PM »
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 06, มกราคม  2019, 12:56:11 AM
อ้างจาก: Rawichai Lorwiratsutee ที่ 05, มกราคม  2019, 05:00:48 PM

ใส่ shift back 1 ดูครับ ใส่ทั้ง his data ทั้ง ma เลยครับ
ลองเเล้วครับ มันเหมือนจะได้เเล้วครับ เเต่มันยังมีออกออเดอร์ที่ไม่ใช่อยู่ในเงื่อนไขอยู่อะครับ คือผมต้องการให้lowลงไปต่ำกว่าหรือเท่ากับema เเล้วพอจบเเท่งถ้าราคาปิดเหนือเส้นemaค่อยเปิดบายอะครับ เเต่มันยังมีจังหวะที่ เปิดบายตอนราคาปิดเเท่งใต้เส้นemaอะครับ รบกวนช่วยเเนะนำทีครับ ขอบคุนครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06, มกราคม 2019, 10:17:54 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 06, มกราคม  2019, 10:45:25 AM
ถ้าจะต้องการให้ออก order ราคาแตะเส้น ma ก็ต้องใช้พวกราคา ask bid = ma  เอานะครับ  เวลาผมใช้พวกโปรแกรมสำเร็จรุปทำก็ต้องตั้งเงื่อนไข = ราคาเวลามันมาแตะจะออก order เหมือนกันครับ
ลองเเล้วครับ ออเดอร์มันออกทันทีตอนเเตะเส้นemaเลยอะครับ ผมต้องการให้มันไปเเตะเส้นemaก่อนครับ เเล้วถ้าราคาปิดมันอยู่เหนือเส้นemaค่อยออกออเดอร์บาย รบกวนช่วยชี้เเนะด้วยครับ ขอบคุนครับ