กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 4 มกราคม 2019 NON-Farm ใจป๋าพาชาวประชาไปเที่ยวนอกโลก^_^

• 243 replies
  • 36,426 views
*

admin

• 80,402
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 4 มกราคม 2019 NON-Farm ใจป๋าพาชาวประชาไปเที่ยวนอกโลก^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1410
Daily Pivot=1.1370
Fibo 50 Daily=1.1360

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1410 S1 = 1.1370
R2 = 1.1432 S2 = 1.1330
R3 = 1.1470 S3 = 1.1305
R4 = 1.1510 S4 = 1.1269
R5 = 1.1570 S5 = 1.1230

สวัสดีตอนเช้า ครับ หลังจากเมื่อวานเราได้ ตื่นเต้นกับ Flash Crash และการรีบาวด์กลับของกราฟเมื่อวานกันแล้ว และเมื่อวานก็ได้ชื่นชมกับ TP กันไปแล้ว นะครับ วันนี้ เรามาผจญกราฟกันต่อกับ Non-Farm Payroll Employee Change นะครับ ข่าวซึ่งเมื่อสมัยก่้อนนั้น เป็นข่าวที่แรงมากนะครับสำหรับเดี๋ยวนี้ก็ถือว่า เป็นข่าวให้รูู้ว่ามีข่าวแดง ไม่แรงแต่ก็พอให้ได้ลุ้นนะครับผม สำหรับวันนี้แนวโน้มกราฟ EU จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์ กราฟ วันศุกร์ แรกของเดือน วัน Non-Farm แห่งชาติกันครับผม

แนวโน้มกราฟวันนี้นะครับจากรูปที่แอดมินได้แนบมากราฟก็ได้ บ่งบอกแล้ว นะครับ ว่าอยากจะวิ่งไปหาเหลือเกินเส้น EMA 200 Day หลังจากที่ไม่ได้เจอกันมานานจะเห็นว่า แม้กราฟจะเทลงไปแรงเพียงใด แต่ EU ก็ได้พยายามวิ่งกลับมาให้อยู่ในแนวโน้มขาขึ้นนะครับ พื่อที่กราฟจะได้ไปต่อ ซึ่งเมื่อวานนั้นเราได้เห็น แท่ง Day เต็มแท่งเขียวกันไปนะครับ แรงซื้อมีเข้ามาเยอะมาก เหมือนแย่งกันซื้อของถูกอะไร แบบนั้นก็ว่าไปนะครับ โดยจากในทางเทคนิคนั้นกราฟได้กลับมาอยู่ในเทรนขาขึ้นไปแล้วนะครับผม และเช้านี้ ในขณะที่แอดมินกำลังเขียนบทวิเคราะห์ อยู่นี่กราฟก็ได้ไปทำ New high @1.14106 ไปแล้วเรียบร้อยนะครับ แต่ สำหรับเทคนิคการเทรดของแอดมินแล้ว ต้องรอให้กราฟย่อลงมาก่อนนะครับ อีกทั้งเป็นว่าที่มีข่าว NFP ด้วย จึงมีแนวโน้มที่จะย่อลงมาก่อนนะครับก่อนที่จะวิ่งกลับต่อขึ้นไป โดยเป้าหมายรอบนี้ก็อย่างที่ได้ แจ้งให้ทราบคือ เส้น EMA200 [email protected] นะครับผม

สำหรับ ตัวเลข NFP วันนี้ Forecast หรือ คาดการณ์ ว่าจะออกมาที่ 179K นะครับซึ่งตัวเลขเดิมนั้น 155K แอดมินวิเคราะห์ว่าวันนี้ตัวเลขน่าจะออกมาต่ำกว่า 155K นะครับเพราะ เป็น NFP หลัง จากปรับดอกเบี้ยตัวเลขการจ้างงานน่าจะลดลง เพราะจริงๆ แล้ว ตัวเลขเศรษกิจไม่ค่อยจะสอดคล้องกันสักเท่าไหร่ ใน อเมริกา ครับดังนั้น ถ้าตัวเลขออกมาแย่กว่า Forecast ก็มี โอกาศที่ USD จะอ่อนค่า นะครับส่งผลให้ EU บินขึ้นไปได้ในระยะนี้ครับผม
                  วันนี้ กราฟน่าจะปั่นป่วนเล็กน้อยแต่ก็อิงทางด้าน Buy ไว้ ครับ ใคร ใคร่ Buy เลยก็ MM กันดีๆ ครับ แต่ใครจะรอ ราคาที่ Signal ก็จะได้เปรียบเช่นกันครับ แล้วเราจะไปปักธงที่ทางช้างเผือก EMA200 Day กันครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1370 1.1320 1.1470 1.1560

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณค่ะคุณพี่ ช่วยบอก Eu พาไปเที่ยวนอกโลกหน่อยนะคะคุณพี่ อิอิ
(TH)**  (TH)**  (TH)**

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 04, มกราคม  2019, 08:18:12 AM
ขอบคุณค่ะคุณพี่ ช่วยบอก Eu พาไปเที่ยวนอกโลกหน่อยนะคะคุณพี่ อิอิ
(TH)**  (TH)**  (TH)**

ไปเราไปทัวร์ ดาวดังคารกันครับ

g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,402
ร่วมสนุก^_^ เทรด forex แล้วทาย ตัวเลข NON-FARM4 มกราคม 2561 ทายถูกรับไปเลยเข้าบัญชี XM 150$

ทายผลกันที่นี่ได้เลย นะครับ : https://traderider.com/index.php/topic,12585.new.html#new

็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด มาแต่เช้าเลย เพนดิ้งเซลทองไว้ตรง 1298 แต่ทองทำท่าจะไม่ลงเลย แงงงงง
xz55** xz55**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

Gamezxii

• 1,619

*

Gamezxii

• 1,619
อ้างจาก: Waarrii ที่ 04, มกราคม  2019, 08:28:07 AM
ขอบคุณค่ะแอด มาแต่เช้าเลย เพนดิ้งเซลทองไว้ตรง 1298 แต่ทองทำท่าจะไม่ลงเลย แงงงงง
xz55** xz55**

เพนดิ้งคือกัน ลุ้น ๆ

*

arnon nonyaso

ขอบคุณครับแอด
บินให้สูงน่ะ EU Ha)** Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: Thekop66 ที่ 04, มกราคม  2019, 08:39:29 AM
ขอบคุณครับแอด
บินให้สูงน่ะ EU Ha)** Ha)** Ha)**

สวัสดีเช้าวันศุกร์ ครับผม

็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,402

USD/CHF เทรนขาลงนะครับ ใครอยาก Sell ก็จัดไปครับ

Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,402

USDCAD นี่ ให้ระวัง การ รีบาวด์หน่อย นะครับ แต่ไม่น่า จะเกิน High เดิมแล้ว จะมีจังหวะเทยาวๆ ครับ สัญญานการเท ยังไม่เต็ม 100 นะครับ แต่มีการ รีบาวด แน่ๆ นะครับให้คำนวณ MM ดีๆ สำหรับ ขา Sell

Tho*/ Tho*/ Tho*/

็Hea** เสตปสำหรับวันนี้ ผมว่า เช้า  ๆ ขึ้นไปก่อน แล้ว ก็ทุบ ช่วงเย็น Tho*/

*

a610

• 210

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: zamurai ที่ 04, มกราคม  2019, 08:52:56 AM
็Hea** เสตปสำหรับวันนี้ ผมว่า เช้า  ๆ ขึ้นไปก่อน แล้ว ก็ทุบ ช่วงเย็น Tho*/

สวัสดีตอนเช้า ครับผม

็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,402