กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 4 มกราคม 2019 NON-Farm ใจป๋าพาชาวประชาไปเที่ยวนอกโลก^_^

• 243 replies
  • 36,421 views
*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 04, มกราคม  2019, 04:08:34 PM
แอดมินคะ..USD/CAD ไม่น่าจะรีบาวด์แล้วหรือเปล่าค่ะ.น่าสนใจค่ะคู่นี้ จะเข้าต่อได้ไหมค่ะ...ขอบคุณค่ะ.. (TH)** (TH)** (TH)**

ถ้าเข้า ก็เผื่อทุน ให้ ถึง รีบาวด์ตรงไฮเดิมนะครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Plaman7

• 1,928
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

อ้างจาก: admin ที่ 04, มกราคม  2019, 04:11:27 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 04, มกราคม  2019, 04:08:34 PM
แอดมินคะ..USD/CAD ไม่น่าจะรีบาวด์แล้วหรือเปล่าค่ะ.น่าสนใจค่ะคู่นี้ จะเข้าต่อได้ไหมค่ะ...ขอบคุณค่ะ.. (TH)** (TH)** (TH)**
ถ้าเข้า ก็เผื่อทุน ให้ ถึง รีบาวด์ตรงไฮเดิมนะครับ
แถวๆ ข้างบนนู้นนนนน..1.36xxx  อัพ..เลยเหรอคะ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 04, มกราคม  2019, 04:15:41 PM
อ้างจาก: admin ที่ 04, มกราคม  2019, 04:11:27 PM
แถวๆ ข้างบนนู้นนนนน..1.36xxx  อัพ..เลยเหรอคะ... xc8* xc8* xc8*

ใช่ครับ แต่ ถ้าลงเลยก็คุ้มนะ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Gamezxii

• 1,618
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 04, มกราคม  2019, 04:10:48 PM
อ้างจาก: admin ที่ 04, มกราคม  2019, 04:04:29 PM
แก๊งทุบทอง รวย เลย ล่ะสิ
xc8* xc8*
พอได้อยู่ค่ะ...ก็ได้เพราะคำแนะนำจากแอดมินค่ะ...ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**

ถืออยู่ 1290 จะถึงซิกอยู่ละแอด  xc8*

*

tula.wongsaprom

*

Waarrii

• 1,331
แอดขา ไม่ได้สักไม้เลย eu gu ฮืออออ ตามน้ำได้มั้ยคะ
cheetah* cheetah*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

tula.wongsaprom

ถือไม้ sell ทอง 1295 ไว้เล่น Non farm ดีมั้ยครับแอด เสียวดีดกลับจัง  xz55**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Waarrii ที่ 04, มกราคม  2019, 04:31:56 PM
แอดขา ไม่ได้สักไม้เลย eu gu ฮืออออ ตามน้ำได้มั้ยคะ
cheetah* cheetah*

EUตามน้ำได้ครับตอนนี้
Ha)**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Tula Wongsaprom ที่ 04, มกราคม  2019, 04:40:41 PM
ถือไม้ sell ทอง 1295 ไว้เล่น Non farm ดีมั้ยครับแอด เสียวดีดกลับจัง  xz55**

เอา SL มากั้น ไว้ หล่อๆ ก่อน ข่าว NFP ครับ
็Hea**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 04, มกราคม  2019, 04:20:20 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 04, มกราคม  2019, 04:10:48 PM
อ้างจาก: admin ที่ 04, มกราคม  2019, 04:04:29 PM
แก๊งทุบทอง รวย เลย ล่ะสิ
xc8* xc8*
พอได้อยู่ค่ะ...ก็ได้เพราะคำแนะนำจากแอดมินค่ะ...ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**

ถืออยู่ 1290 จะถึงซิกอยู่ละแอด  xc8*

สวยงามครับ
**ธอร์ทุบ**

NordFX เริ่มให้บริการ RAMM – บริการการเทรดและการลงทุนรูปแบบใหม่

เรียน ลูกค้าทุกท่าน เรามีความยินดีแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับการเริ่มให้บริการระบบ RAMM ซึ่งเป็นแพล็ตฟอร์มการเทรดและการลงทุนแบบพิเศษให้คุณสามารถควบคุมระดับความเสี่ยงที่ยอมรับได้ 

RAMM (Risk Allocation Management Model หรือ ต้นแบบการบริหารจัดการความเสี่ยง) คือโมเดลการลงทุนรูปแบบใหม่ล่าสุดซึ่งทำงานบนพื้นฐานหลักการบริหารจัดการความเสี่ยงที่ทันสมัย และประกอบด้วยฟังก์ชั่นยอดเยี่ยมอย่างบัญชี PAMM และบริการคัดลอกสัญญาณซื้อขายโดยอัตโนมัติ ทั้งนี้ ระบบ RAMM มีข้อแตกต่างและข้อได้เปรียบหลายประการ

บริการนี้อนุญาตให้ลูกค้าสามารถลงทุนด้วยกลยุทธ์ซื้อขายหลายตัวในคราวเดียวผ่านการใช้งานในบัญชีเดียวกัน รวมถึงการเทรดอย่างอิสระหรือการเทรดด้วยโปรแกรมช่วยเหลือต่างๆ ดังนั้น ลูกค้าสามารถรับรายได้ทั้งในฐานะนักลงทุนและในฐานะนักเทรด

ข้อแตกต่างที่สำคัญอีกประการระหว่าง RAMM กับระบบที่คล้ายกัน คือ ความปลอดภัยของยอดเงินนักลงทุน ในระบบ RAMM นักลงทุนจะเป็นผู้กำหนดระดับการคุ้มครองเงินต้น เมื่อการเทรดถึงระดับที่กำหนดไว้ การเทรดในบัญชีนั้นๆ จะยุติโดยอัตโนมัติและทันที

ลูกค้าสามารถเปิดบัญชี RAMM ได้ในส่วนห้องนักลงทุน หากลูกค้าต้องการใช้บริการในฐานะนักเทรด ลูกค้าจะต้องฝากเงินเป็นจำนวนอย่างน้อย $50 ในบัญชี RAMM หรือในกรณีที่ประสงค์จะใช้บริการในฐานะนักลงทุนก็จะใช้เงินฝากเพียง $10 โดยมีอัตราค่าเลเวอเรจสูงถึง 1:1000 สำหรับสินทรัพย์การเทรดทุกประเภท รวมถึงคริปโตเคอเรนซี

ลูกค้าสามารถศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับบริการ RAMM ในหน้าเพจที่เกี่ยวข้องบนเว็บไซต์ของเราที่ https://ramm.nordfx.com

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus
**11
5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่