กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 3 มกราคม 2562 พรสัมฤทธิ์ผล TP กันถ้วนหน้า

• 2 replies
  • 2,233 views
*

CASE Forex

• 16,932
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 3 มกราคม 2562 พรสัมฤทธิ์ผล TP กันถ้วนหน้า

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1.2400-1.2430 100-200 pip 300-700 pip

Signal Buy โซนนี้เป็นโซนแนวรับระดับ fibo 25/75 week แล้วก็ยังเป็นโซนเลขนัยยะสำคัญอย่าง 1.2500 และ บวกกับ fibo 200 ของหลายๆ TF ที่มีแท่งที่ยาวและใหญ่ จุดนนี้กราฟอาจจะมาถึงในสัปดาห์นี้หรือสัปดาห์หน้าก็ไม่แน่ใจแต่มั่นใจว่าถ้าเกิดกราฟสามารถปิด week แดงได้จุดนี้ก็เป็นเป้าหมายของการลงครั้งนี้แทบจะ 100 % เลยทีเดียวดีไม่ดีพุ่งลงทะลุจุดนี้ไปได้เลยก็มีเพราะฉะนั้นการจะมองในโซนนี้เพื่อ Buy ก็ต้องรอระดับ h4 ขึ้นไป ปิดเขียวให้ได้เสียก่อนอย่าลืม!! #มาถึงแล้วนะครับจุดนี้จุดนี้เป็นโซนของFibo200ของหลายๆจุดเพราะฉะนั้นเราจึงควรหาจุดเข้าสวยๆตามรูปแบบแท่งเทียนเข้าตั้งแต่dayไปจนถึงweek #เพิ่มเติมในซิกเดิมกราฟอาจจะลงมาหาจุดBuyเดิมก็เป็นไปได้พรุ้งนี้กราฟมีสิทธิที่จะพุงไปด้านบนตามแผนเดิมหรือลงมาก่อนแล้วปิดweekเขียวสวยๆด้านล่างโซนBuyเดิมที่Fibo25แบบนั้นอาจจะดูสวยงามกว่ารอบที่ขึ้นไปจนทำTPในตอนนี้ได้นั้นเป็นเหตุที่อาจจะเกิดจากแรงของFibo200เท่านั้นเองใครBuyมาก็ตัดกำไรก่อนหรือจะถือต่อก็สุดแล้วแต่แผนของท่านเลย "ต้นสัปดาห์ใหม่กราฟก็ยังไม่ได้ไปไหนเพราะฉะนั้นเหตุผลเดิมก็ยังใช่ได้อยู่ส่วนใครที่จะเข้าเทรดก็มีเรื่องแนะนำใหม่คือกราฟ week ตอนนี้ปิดไม่ได้สวยนักเพราะฉะนั้นกราฟก็อาจจะล่วงลงต่อได้แล้วค่อยดีดขึ้นมาในสัปดาห์นี้เช่นเดียวกันเพื่อทำให้weekปิดกราฟได้สวยๆเพราะยังไงโซนนี้ในปัจจุบันก็เป็นโซนBuyที่เราคาดหวังกันอยู่แล้ว

*** หลังจากนี้ไปก็เป็นช่วงที่เราควรรอกราฟทำทรงขาขึ้นให้ชัดเจนก่อนที่จะ Buy ขึ้นไปเพราะว่ากราฟก็กลับมาได้อย่างที่วิเคราะห์ไปก่อนหน้าถ้าเรารีบ Buy กราฟอาจจะลงไปอีกได้ควรรอขาใหญ่เขาบอกจังหวะเข้ามาก่อนก็หวังว่ากราฟ week สัปดาห์หน้าจะสามารถปิดเขียวสวยๆได้อาจจะลงไปอีกแล้วก็ sild way อยู่ไปๆมาช่วยนี้ก่อน ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ขอบคุณครับท่าน (TH)**

รอกราฟลงมาให้ buy

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 03, มกราคม  2019, 03:00:32 PM
ขอบคุณครับท่าน (TH)**

รอกราฟลงมาให้ buy
ครับมันเป็นโซนสำหรับพวก Fibo และ เทรนไลน์เอาไว้มองว่าจะ Buy ส่วนองค์ประกอบอื่นๆที่จะ Buy ผมเองจะรอ Day++ เขียวก่อนถึงหาจังหวะอัดเข้าไปครับ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."