กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 31 ธันวาคม 2018 เทรดส่งท้ายปีเก่าจัดกำไรต้อนรับปีใหม่ 2019

• 108 replies
  • 20,089 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 31 ธันวาคม 2018 เทรดส่งท้ายปีเก่าจัดกำไรต้อนรับปีใหม่ 2019^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจนะครับ ส่วนมาก ธนาคาร ใน EUR JPY จะปิด

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1438
Daily Pivot=1.1447
Fibo 50 Daily=1.1450

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1455 S1 = 1.1420
R2 = 1.1480 S2 = 1.1405
R3 = 1.1501 S3 = 1.1380
R4 = 1.1535 S4 = 1.1355
R5 = 1.1560 S5 = 1.1320

สวัสดีวันส่งท้ายปีเก่าต้นรับปีใหม่นะครับ สำหรับเช้านี้กราฟก็ยังวิ่งอยู่เหมือนเดิม นะครับ เรียกว่าวิ่งกันยันวันส่งท้ายปีกันเลยทีเดียวเนื่องจาก เป็น วัน ธรรมดา นะครับ คือ วันจันทร์-ศุกร์ ครับ กราฟ เลยวิ่งตามปกติ สำหรับ วันนี้ กราฟจะปิด ก่อนเวลา นะครับคือ เวลา ประมาณ 22.00 สำหรับ โบรกเกอร์ Exness และ 23.50 สำหรับ โบรกเกอร์ XM นะครับ คือเอาง่ายๆ ช่วงนี้ ถ้าไม่อยากถือออเดอร์ ข้ามปี ไปเค้าท์ดาวน์ ก็ แนะนำให้หาโอกาศปิดก่อนนะครับ ผม สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จากมุมมองของ แอดมินเป็นอย่างไรบ้าง ในวันส่งท้ายปี ซึ่งโดยรวมแล้วเป็นแนวโน้มโดยรวมที่ต่อเนื่องมาจากวันศุกร์ที่แล้ว นะครับ และแน่นอนที่แอดมินวันสิ้นปีก็ยังมีออเดอร์อยู่นะครับผม

แนวโน้มของกราฟตอนนี้ H4 และ H1 ได้ปรับตัวอยู่ในเทรนขาขึ้นนะครับ และแน่นอน ตอนนี้แอดมินพยายามหาจังหวะ จะ Buy ต่อเนื่องเพื่อ กราฟวิ่งไปหาเป้าหมาย เส้น EMA200 Day นะครับ ที่ราคาประมาณ 1.1560 ซึ่ง การปรับตัวขึ้นของกราฟรอบนี้ก็เริ่มหลังจาก Fed ปรับอัตราดอกเบี้ยขึ้นจาก 2.25 % เป็น 2.5 % นะครับ ซึ่งผลที่เกิดขึ้นเป้นไปในทิศทางตรงกันข้ามกับ  fact นะครับ คือ หลังจากปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยแล้ว USD ก็อ่อนค่ามาตลอดจากภาพรวมนะครับ ซึ่ง แอดมินมองว่า เป็นการอ่อนค่าในระยะ สั้นเท่านั้น ครับ โดยในระยะ ยาว USD น่าจะกลับมาแข็งค่าได้ในระยะยาว จนน่าจะพากราฟ EU ลงไปเทส แนว 1.1000 ได้ในปีหน้านะครับ สำหรับวันนี้ ยัง คงหาจังหวะ Buy ตามเทรน ที่ปรับตัวขึ้นอยู่เหมือนเดิม ครับ ผม
         จากรูปที่แอดมินแนบมา เป็นแนวโน้มสำหรับ วันนนี้นะครับสำหรับรูปแรก มองว่ากราฟจะย่อลงมาเพื่อทดสอบเส้นเทรนไลน์ แนวรับ ของเทรนขาขึ้นในรอบนี้ โดย ตอนนี้ กราฟวิ่งอยู่ใน ช่องขาขึ้น นะครับ แน่นอน ว่า จุดเข้าที่ปลอดภัยนั้น อยู่เส้นแนวรับด้านล่างของเส้นเทรนนะครับ และลุ้นให้กราฟลงไปทดสอบ และดันกราฟขึ้นมาได้นะครับ ซึ่ง กราฟก็มีแนวโน้มที่จะปรับตัวลงได้ก่อน อยุ่นะครับ จากแนวโน้มของเส้น Osma MACD ที่ตัดลงไปนะครับ ยังไงก็มีแนวโน้มที่จะได้ลุ้นให้ลงไป Buy กันครับผม

สำหรับวันนี้ ก็มีแค่ รอ Buy เหมือนเดิม ต่อเนื่องนะครับที่แนวรับเดิม และ กราฟเปิดราคามาเช้านี้วิ่งต่่ำกว่าเส้น Fibo 50 Day กับ Pivot ครับ ดังนั้น กราฟน่าจะปรับตัวลงมาให้ได้นะครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1405-1.1410 1.13501 1.1490 1.1560

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Tho*/ เห็นตามแนวทางของ Admin เช้านี้กราฟเทลง น่าจะถึงจะต่ำสุดของเมื่อวาน.....ศุกร์.....ถ้าตลาดไ่ปิดเร็วในวัน อาจจะบินไปในทิศทางขึ้น แต่ก็ต้อง ว่า USD แข็งจริงจังหรือ....อาจจะสวิงขึ้นไป...ต่อ แนวทางทางขาใหญ่ที่เค้าให้ที่ 1.15xxx ก็เป็นได้  **hulk3**

ขอบคุณค่ะเทพแอดมิน และเทพzamurai รู้สึกอุ่นใจที่ 2 ท่านช่วยแนะแนวทางให้กับสมาชิก ปีใหม่นี้ขอให้ แอด และท่านzamurai สมาชิกทุกท่าน จงประสพแต่โชคดี คิดสิ่งใดสมปราถนา Buy ก็รวย sell ก็เป็นเศรษฐี จ้า ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lena ju ที่ 31, ธันวาคม  2018, 09:43:47 AM
ขอบคุณค่ะเทพแอดมิน และเทพzamurai รู้สึกอุ่นใจที่ 2 ท่านช่วยแนะแนวทางให้กับสมาชิก ปีใหม่นี้ขอให้ แอด และท่านzamurai สมาชิกทุกท่าน จงประสพแต่โชคดี คิดสิ่งใดสมปราถนา Buy ก็รวย sell ก็เป็นเศรษฐี จ้า ็Hip** ็Hip** ็Hip**

สาธุเลย ครับ ขอพร ท่านจงประสบแก่ท่านเช่นกันครับผม

็Hip** ็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณแอดค่า อีกไม่กี่ชั่วโมงก็จะปีใหม่แล้ว ขอให้ทุกท่านมีความสุข คิดบายให้ได้เงินบาย คิดเซลให้ได้เงินเซล ร่ำรวยๆๆ เฮงๆๆ กันทุกท่านนะคะ
็Hip** ็Hip**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

ปีใหม่นี้ขอให้ทุกท่านกำไรตลอดทั้งปี 2019 กันถ้วนหน้านะครับ

ขอบคุณค่ะ ขอให้รวยๆ ค่าาาา   (TH)** Ha)**

แอดคะ app MT4 สามารถ copy การตั้งค่าได้หรือเปล่าคะ แบบว่า ตั้ค่า moving average ไว้ เวลาย้ายไปมือถืออีกเครื่อง ขี้เกียจต้องมาคอยตั้งค่าอีกรอบ

สวัสดีปีใหม่ค่ะทุกท่าน ขอให้ปีนี้ทำกำไรได้ทั้งปี และได้มากขึ้นอีกในปีถัดๆ ค่ะ
็Hip**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Faung ที่ 31, ธันวาคม  2018, 10:42:50 AM

แอดคะ app MT4 สามารถ copy การตั้งค่าได้หรือเปล่าคะ แบบว่า ตั้ค่า moving average ไว้ เวลาย้ายไปมือถืออีกเครื่อง ขี้เกียจต้องมาคอยตั้งค่าอีกรอบ

ไม่ได้ ครับผม
(TH)**

*

trp77

• 211
 (TH)** ขอบคุณครับ  (TH)**
ขอให้รวยข้ามปีกันไปเลยครับ g*/-

ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)** 
พอดีมีออเดอร์ห่อข้ามมาตั้งแต่สองสามวันก่อน วันนี้เลยไม่ต้องทำอะไร รอไป TP อย่างเดียว.. ็Hip** ็Hip**

พรุ่งนี้บอร์ดคงเงียบ ตลาดปิด ขอสวัสดีปีใหม่กับทุกท่านในวันนี้เลยจ้า...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: admin ที่ 31, ธันวาคม  2018, 10:55:09 AM
อ้างจาก: Faung ที่ 31, ธันวาคม  2018, 10:42:50 AM

(TH)**

ขอบคุณค่ะ

ขอให้รวยมากขึ้นๆ นะคะแอด

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Faung ที่ 31, ธันวาคม  2018, 11:01:43 AM
อ้างจาก: admin ที่ 31, ธันวาคม  2018, 10:55:09 AM

(TH)**

ขอบคุณค่ะ

ขอให้รวยมากขึ้นๆ นะคะแอด

สาธุ ขอให้สมาชิกรวยๆ ครับ
สมาชิกรวย แอดก็จะรวยๆด้วย ครับ
Ha)**

NordFX เริ่มให้บริการ RAMM – บริการการเทรดและการลงทุนรูปแบบใหม่

เรียน ลูกค้าทุกท่าน เรามีความยินดีแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับการเริ่มให้บริการระบบ RAMM ซึ่งเป็นแพล็ตฟอร์มการเทรดและการลงทุนแบบพิเศษให้คุณสามารถควบคุมระดับความเสี่ยงที่ยอมรับได้ 

RAMM (Risk Allocation Management Model หรือ ต้นแบบการบริหารจัดการความเสี่ยง) คือโมเดลการลงทุนรูปแบบใหม่ล่าสุดซึ่งทำงานบนพื้นฐานหลักการบริหารจัดการความเสี่ยงที่ทันสมัย และประกอบด้วยฟังก์ชั่นยอดเยี่ยมอย่างบัญชี PAMM และบริการคัดลอกสัญญาณซื้อขายโดยอัตโนมัติ ทั้งนี้ ระบบ RAMM มีข้อแตกต่างและข้อได้เปรียบหลายประการ

บริการนี้อนุญาตให้ลูกค้าสามารถลงทุนด้วยกลยุทธ์ซื้อขายหลายตัวในคราวเดียวผ่านการใช้งานในบัญชีเดียวกัน รวมถึงการเทรดอย่างอิสระหรือการเทรดด้วยโปรแกรมช่วยเหลือต่างๆ ดังนั้น ลูกค้าสามารถรับรายได้ทั้งในฐานะนักลงทุนและในฐานะนักเทรด

ข้อแตกต่างที่สำคัญอีกประการระหว่าง RAMM กับระบบที่คล้ายกัน คือ ความปลอดภัยของยอดเงินนักลงทุน ในระบบ RAMM นักลงทุนจะเป็นผู้กำหนดระดับการคุ้มครองเงินต้น เมื่อการเทรดถึงระดับที่กำหนดไว้ การเทรดในบัญชีนั้นๆ จะยุติโดยอัตโนมัติและทันที

ลูกค้าสามารถเปิดบัญชี RAMM ได้ในส่วนห้องนักลงทุน หากลูกค้าต้องการใช้บริการในฐานะนักเทรด ลูกค้าจะต้องฝากเงินเป็นจำนวนอย่างน้อย $50 ในบัญชี RAMM หรือในกรณีที่ประสงค์จะใช้บริการในฐานะนักลงทุนก็จะใช้เงินฝากเพียง $10 โดยมีอัตราค่าเลเวอเรจสูงถึง 1:1000 สำหรับสินทรัพย์การเทรดทุกประเภท รวมถึงคริปโตเคอเรนซี

ลูกค้าสามารถศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับบริการ RAMM ในหน้าเพจที่เกี่ยวข้องบนเว็บไซต์ของเราที่ https://ramm.nordfx.com