กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 26 ธันวาคม 2018 กราฟ EU ใจดีแจกกำไรปีนี้จนถึงปีหน้า 2019

• 67 replies
  • 15,186 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 26 ธันวาคม 2018 กราฟ EU ใจดีแจกกำไรปีนี้จนถึงปีหน้า 2019^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจนะครับเพราะ ส่วนใหญ่ธนาคารในหลายๆ ประเทศยังหยุดครับ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1410
Daily Pivot=1.1395
Fibo 50 Daily=1.1396

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1437 S1 = 1.1386
R2 = 1.1470 S2 = 1.1374
R3 = 1.1490 S3 = 1.1330
R4 = 1.1520 S4 = 1.1290
R5 = 1.1575 S5 = 1.1250

สวัสดีตอนเช้าครับผม หลังจาก เปิด มาวันนี้ วันพฤหัสบดี นะครับ เมื่อวานตลาดก็ปิดตัวไปไม่ได้เทรดช่วงวันคริสมาสต์ นะครับ สำหรับ เช้านี้ หลายๆ โบรกเช่น Exness ICMarkets FBS ก็เริ่มเปิดให้ เทรดกันแล้วกราฟวิ่งแล้ว แต่ XM โบรกเกอร์ยอดนิยมจะเปิด เวลา 14.30 ตามเวลาประเทศไทยนะครับ สำหรับท่านใดที่อยากทราบราคาก็หาดูได้จาก โบรกเกอร์ที่เปิด กันได้ก่อน ครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ จะเป็นอย่างไร หลังจาก ที่ ตั้งแต่ สัปดาห์ที่แล้ว จนถึง ล่าสุดกราฟวิ่งตามแผนอยู่นะครับ วันนี้ แผนการเทรดของแอดมินจะยังเหมือนเดิมหรือเปลี่ยนแปลงติดตามจากบทวิเคราะห์กันวันนี้ได้เลยครับ

แนวโน้มกราฟส่วนใหญ่นั้น คือยังเป็นเทรนขาลงอยู่นะครับ และการปรับอัตราดอกเบี้ยขึ้น ของ Fed นั้นแน่นอน ครับ ว่าจะส่งผลในระยะยาว แต่ก่อนที่ USD index จะแข็งค่าในระยะ ยาวนั้นแน่นอน ว่า น่าจะมีแนวโน้มที่ทำให้อ่อนค่าไปก่อน เพื่อป้องกันไม่ให้ ค่าเงิน USD นั้นแข็งจนเกินไป จนเป็นปัญหา ที่ทำให้มีผลกระทบกับการนำเข้า และส่งออกในประเทศ นะครับ อันนี้คือเรื่อง ของ นโยบาย ที่หลายประเทศทำกันเมื่อประกาศขึ้นอัตราดอกเบี้ย ครับ ในด้านทางเทคนิค ก็ค่อนข้าง สอดคล้องกัน ครับ ตอนนี้ โดย จากวันที่ประกาศดอกเบี้ย แล้ว  จนถึงตอนนี้ USD มีแนวโน้มที่จะอ่อนค่าลงไปมากกว่าก่อนที่จะประกาศอัตราดอกเบี้ย ครับ ซึ่งก็น่าจะมีผลมาจากนโยบาย การเงินที่ว่านี้ ดังนั้นช่วงนี้ หากในทางเทคนิค แล้ว มีโอกาศให้ Buy Admin จะหาจังหวะ Buy ก่อน ครับ ซึ่งเป้าหมายตอนนี้ มองไว้ที่ EMA 200 Day @ราคาประมาณ 1.1560 นะครับ ช่วงนี้ที่ระยะยาวปีหน้า ที่แอดมินคาดว่ากราฟน่าจะมาได้ก่อนลงยาวนะครับ
             จากรูปภาพที่แนบมานะครับ ตอนนี้ กราฟอยู่ในช่องขาขึ้น อยู่นะครับ ซึ่งตอนนี้ ถือว่ากราฟลงมาติดเส้นเทรนขาขึ้นของ เส้นด้านล่างแล้ว เป้นจังหวะ ที่เหมาะที่จะเข้าเทรด ครับ และจาก Signal ของ วันศุกร์ มาจนถึงเช้านี้ก็ยังถือว่า บวกอยู่เล็กน้อย นะครับ ก็ยังถือว่าถือได้อยู่นะครับ ซึ่งอีกมุมหนึ่งนั้น แอดมินมองว่ากราฟสามารถที่ จะทำ New high ได้สูงกว่า High เดิม คือสูงกว่า 1.1472 ได้ ตรงนี้เป็นการส่งสัญญานบอกว่ากราฟมีโอกาศที่จะ ทำ New high ได้ใหม่เช่นกันนะครับผม แต่ เช้านี้ แอดมิน มองการ Swing อีกรอบก่อนที่กราฟจะปรับตัวขึ้นไป ครับ โดย ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 1.1410 นะครับ แอดมินมองกราฟอาจจะกลับมาทดสอบ pivot กับ fibo 50 อีกรอบก่อนที่จะกลับตัวขึ้นไปก็เป็นไปได้ ครับ สำหรับแผนการเทรด ในวันนี้ของแอดมิน นะครับ ตอนนี้ก็ Buy ได้เลยเช่นกันครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1395 1.1340 1.1470 1.1550

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
ท่านใดที่ถือออเดอร์ Buy มาตั้งแต่ Signal ก่อนหน้า นะครับประมาณ 1.1375 ก็ แนะนำให้ถือต่อยาวๆ ได้เลย นะครับผม
**hulk3** **hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

zatankung

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

Pou

สวัสดีครับแอด  (TH)** (TH)** (TH)** วันนี้วันพุธครับ  ))/* ))/* ))/*

ดีจริงมีซิกออกทุกวันตลอด
แบบนี้ต้อง buy แล้วถือยาวๆ ทิ้งไว้ใช่ปะครับ

*

sorana

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 26, ธันวาคม  2018, 10:37:05 AM
แอดครับวันนี้วันพุธ
อ้างจาก: Pou ที่ 26, ธันวาคม  2018, 10:41:51 AM
สวัสดีครับแอด  (TH)** (TH)** (TH)** วันนี้วันพุธครับ  ))/* ))/* ))/*

คิดเสียว่าแอดแกล้งลืม .... ลืมวันจริงๆ
**11 **11 **11

อ้างจาก: admin ที่ 26, ธันวาคม  2018, 10:49:29 AM
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 26, ธันวาคม  2018, 10:37:05 AM
แอดครับวันนี้วันพุธ
อ้างจาก: Pou ที่ 26, ธันวาคม  2018, 10:41:51 AM

คิดเสียว่าแอดแกล้งลืม .... ลืมวันจริงๆ
**11 **11 **11

55555555
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 26, ธันวาคม  2018, 10:44:41 AM
ดีจริงมีซิกออกทุกวันตลอด
แบบนี้ต้อง buy แล้วถือยาวๆ ทิ้งไว้ใช่ปะครับ

ถ้าตามแผนแอดมินก็ Buy ยาว แบบ ไม่เกรง ใจ ดอกเบี้ย Fed ไปก่อน ครับ ไปแถว EMA 200 Day แล้ว ค่อย Sell ลงมา

xc8* xc8* xc8*

ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด  (TH)** (TH)** หัวข้อวันนี้ของแอดทำเอาซะผมต้องหันไปมองปฏิทินเลยทีเดียวครับ  555+ 555+

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

ขอบคุณค่า คุณพี่ ถือต่อยาวๆค่ะ Eu เเจกตังไปเที่ยวหน่อยน้าาา Tp 2 เลยยย
(TH)** ็Hea** ็Hea** (TH)**