กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 21 ธันวาคม 2018 วันนี้จัดตามน้ำไปถอนกำไรไปเที่ยววันหยุด^^

• 127 replies
  • 22,682 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 21 ธันวาคม 2018 วันนี้จัดตามน้ำไปถอนกำไรไปเที่ยววันหยุด^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1452
Daily Pivot=1.1439
Fibo 50 Daily=1.1430

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1480 S1 = 1.1430
R2 = 1.1506 S2 = 1.1398
R3 = 1.1547 S3 = 1.1370
R4 = 1.1575 S4 = 1.1331
R5 = 1.1605 S5 = 1.1280

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เมื่อวานก็ถือว่า Stop loss ไปนะครับ หลังจากยื้อกันมานานส่วน สาย MM ก็น่าจะพอเอาตัวรอดกันไปได้นะครับ เนื่องจากกราฟลงมาแรงให้พอปิดได้อยู่นะครับ สัปดาห์นี้ ถือว่า พลาดมาทั้งสัปดาห์ เลย นะครับ ผม แม้แต่ข่าวดอกเบี้ย ก็ยังเอากราฟลงไม่ได้ แนวรับ 1.1270 นี่ แรงจริงๆ สามารถที่จะดันกราฟขึ้นมาได้แรงแบบนี้ อีกเหตุที่ทำให้กราฟ บินหนักช่วงนี้ เนื่องจาก อิตาลี่ ผ่าน ร่างงบประมาณ กับ สภายุโรป นะครับและ ข่าว ดีของ Brexit ทำให้ EUR และ GBP แข็ง ค่าขึ้นสำหรับเมื่อวาน ส่วนแนวโน้มกราฟวันนี้เปลี่ยนแปลงไปจาก เมื่อวานแล้ว นะครับผม เนื่องจาก กราฟสามารถที่จะวิ่งใน ช่องขาขึ้นมาได้แล้ว และแนวโน้มที่น่าจะเป็นไปได้ของกราฟวันนี้เป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับผม

แนวโน้มกราฟวันนี้เทรนหลักใน H4 และ H1 ได้ปรับตัวเป็นขาขึ้นทั้งหมด แล้ว นะครับ ในรุปแบบของเทรนไลน์และเส้น EMA 200 ในแต่ ละ Time Frame ครับ แต่ ในส่วนของ Day ขึ้นไปนั้นเทรนยังเป็นขาลงอยู่ ตอนนี้จากรูปที่แอดมินแนบมานะครับ ผม จะเห็นว่ากราฟนั้นได้วิ่งอยู่ในเทรนขาขึ้น ของ H4 และกราฟ นั้นยังยินเหนือ เส้น EMA 200 H4 ได้เช่นกัน แนวโน้มกราฟวันนี้ แอดมินมองการย่อตัวลงไปเส้น เทรนไลน์ขาลงด้านล่างก่อนนะครับ ก่อนที่กราฟจะบินขึ้นไป จาก รอบ fibo 50 ของการขึ้นในรอบนี้นะครับ ตรงนี้ แอดมิน ใช้ ธรรมชาติของการพักตัวของกราฟในการวิเคราะห์ ครับ คือมองว่าเนื่องจากเทรนหลักเป็นเทรนขาลง ทุกๆ Movement ใดๆ ของกราฟมักจะมีการย่อมา 50% เสมอก่อนที่จะเลือกทางหรือ กลับไปที่ แนวโน้มเดิม นะครับ โดย ตอนนี้ กราฟน่าจะมีแนวโน้มที่จะไปที่ เส้น EMA 200 Day ก่อนนะครับ ที่ราคาประมาณ 1.1575 แถวๆนี้ แต่ ในระยะยาว แอดมิน ยังมองว่ากราฟน่าจะลงจากเส้นนี้ แล้วลงไปยาวๆ จากจุดนี้ ตาม Inflation rate ของ ค่าเงิน USD ที่ มีค่ามากที่สุดตอนนี้นะครับ แต่ สำหรับช่วงนี้ ตามน่้ำกับกราฟไปก่อน แลัว ไปรอจังหวะ Sell แนวๆ เหนือกว่า ราคา 1.1550 ครับผม อีกเหตุผลหนึ่งที่กราฟมีแนวโน้มที่จะขึ้นไปด้านบนนั้น เนื่องจากกราฟ สามารถทำ New high ได้เมื่อวาน ที่ สูงกว่า High เดิมก่อนหน้า นะครับ ดังนั้น กราฟจึ้งมีโอกาศ ทำ New high ได้สูงกว่า High ใหม่เสมอ ตราบใด ที่ ยังไม่ ทำ New Low นะครับ

สำหรับ วันนี้มีทั้ง Buy ทั้ง Sell นะครับ โดย Sell นั้น จะเสียงกว่า Buy นะครับ ออเดอร์ Buy นั้นตามเทรนของกราฟ และเป็นราคาที่เสี่ยงน้อยที่สุดครับ ดังนั้น วันนี้ ก็วางแผน การเล่น กันในกรอบของเทรนขาขึ้นนี้นะครับผม ลองพิจารณา แผนการเทรดดูครับ ว่า จุดไหนเสี่ยงน้อยที่สุด

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1460 1.1506 1.1405 1.1375
Signal 2 Buy Limit 1.1375 1.1330 1.1485 1.1567

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

arnon nonyaso

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Thekop66 ที่ 21, ธันวาคม  2018, 09:45:16 AM
ขอบคุณครับแอด (TH)** (TH)** (TH)**

อ้างจาก: Thanagron Love King ที่ 21, ธันวาคม  2018, 09:44:21 AM
ขอบคุณครับ

สวัสดีครับผม วันนี้ แฟนหง์แดง มาแต่เช้า กันทั้ง 2 ท่านเลยนะครับ

็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** ขอบคุณสำหรับแนวทางครับแอด
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

Pou

(TH)** (TH)** (TH)**ขอบคุณครับแอด   g*/- g*/- g*/- ็Hea** ็Hea**

...ขอบคุณค่ะ.... (TH)** (TH)**

EU เจ้าขา..วิ่งตามเธอ จน....เฮ้อออ..เหนี่อย.!!
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

saksitbatboy191

ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด  (TH)** (TH)** ยังไงวันนี้เอาใหม่ครับ เมื่อวานผมโดดออกก่อนแล้วไปเข้าอีกทีตอน 1.1470 เลยพอปิดได้ ช่วงนี้บอกเลยต้องนั่งเฝ้าครับ ท่าไม่ดีผมโดดออกก่อนเลย  **6105** **6105**

NordFX เริ่มให้บริการ RAMM – บริการการเทรดและการลงทุนรูปแบบใหม่

เรียน ลูกค้าทุกท่าน เรามีความยินดีแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับการเริ่มให้บริการระบบ RAMM ซึ่งเป็นแพล็ตฟอร์มการเทรดและการลงทุนแบบพิเศษให้คุณสามารถควบคุมระดับความเสี่ยงที่ยอมรับได้ 

RAMM (Risk Allocation Management Model หรือ ต้นแบบการบริหารจัดการความเสี่ยง) คือโมเดลการลงทุนรูปแบบใหม่ล่าสุดซึ่งทำงานบนพื้นฐานหลักการบริหารจัดการความเสี่ยงที่ทันสมัย และประกอบด้วยฟังก์ชั่นยอดเยี่ยมอย่างบัญชี PAMM และบริการคัดลอกสัญญาณซื้อขายโดยอัตโนมัติ ทั้งนี้ ระบบ RAMM มีข้อแตกต่างและข้อได้เปรียบหลายประการ

บริการนี้อนุญาตให้ลูกค้าสามารถลงทุนด้วยกลยุทธ์ซื้อขายหลายตัวในคราวเดียวผ่านการใช้งานในบัญชีเดียวกัน รวมถึงการเทรดอย่างอิสระหรือการเทรดด้วยโปรแกรมช่วยเหลือต่างๆ ดังนั้น ลูกค้าสามารถรับรายได้ทั้งในฐานะนักลงทุนและในฐานะนักเทรด

ข้อแตกต่างที่สำคัญอีกประการระหว่าง RAMM กับระบบที่คล้ายกัน คือ ความปลอดภัยของยอดเงินนักลงทุน ในระบบ RAMM นักลงทุนจะเป็นผู้กำหนดระดับการคุ้มครองเงินต้น เมื่อการเทรดถึงระดับที่กำหนดไว้ การเทรดในบัญชีนั้นๆ จะยุติโดยอัตโนมัติและทันที

ลูกค้าสามารถเปิดบัญชี RAMM ได้ในส่วนห้องนักลงทุน หากลูกค้าต้องการใช้บริการในฐานะนักเทรด ลูกค้าจะต้องฝากเงินเป็นจำนวนอย่างน้อย $50 ในบัญชี RAMM หรือในกรณีที่ประสงค์จะใช้บริการในฐานะนักลงทุนก็จะใช้เงินฝากเพียง $10 โดยมีอัตราค่าเลเวอเรจสูงถึง 1:1000 สำหรับสินทรัพย์การเทรดทุกประเภท รวมถึงคริปโตเคอเรนซี

ลูกค้าสามารถศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับบริการ RAMM ในหน้าเพจที่เกี่ยวข้องบนเว็บไซต์ของเราที่ https://ramm.nordfx.com

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus
**11
5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm