กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 20 ธันวาคม 2018 Fedปรับดอกเบี้ยแล้วไม่แคล้ว USD จะแข็งค่

• 192 replies
  • 29,387 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 20 ธันวาคม 2018 Fedปรับดอกเบี้ยแล้วไม่แคล้ว USD จะแข็งค่าต่อ^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1382
Daily Pivot=1.1396
Fibo 50 Daily=1.1400

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1424 S1 = 1.1366
R2 = 1.1450 S2 = 1.1330
R3 = 1.1490 S3 = 1.1300
R4 = 1.1525 S4 = 1.1270
R5 = 1.1570 S5 = 1.1230

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เมื่อคืนก็ถือว่ากราฟวิ่งได้แรง พอสมควรนะครับ จากการปรับอัตราดอกเบี้ยขึ้นของ Fed จาก 2.25% เป็น 2.50 % นะครับ ทำให้ USD เมื่อคืน แข็งค่ากลับมาอีกครั้งหลังจาก โดน เทขาย ไปก่อน หน้า ถึง 3 วันติด นะครับ ซึ่งเมื่อคืนก็ ทำให้กลับมาบวกได้บ้าง นะครับหลังจากโดนลากไปพอสมควรแต่ก็นั่นแหละครับ เทรดตามเทรน มีโอกาศที่ จะบวก ได้เสมอ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จากมุมมองของ แอดมินจะเป็นอย่างไรหลังจาก Fed ปรับดอกเบี้ย สามารถติดตามกันได้เลย ครับผม

จากที่กราฟเทลงมาตอนดึกได้เมื่อวานทำให้ แนวโน้ม ตอนนี้ H4 ปรับเป็นเทรนขาลงแล้ว นะครับ ส่วน H1 ยังอยู่ในเทรนขาขึ้นอยู่ ครับ เนื่องจาก กราฟก็เทลงมาไม่แรงเท่าไหร่นะครับ และกราฟตอนนี้ หลักๆแล้ว ก็ยังอยู่ในเทรนของขาลง อยู่นะครับ ซึ่งจากข่าวที่ออกมา เมื่อคืน การปรับดอกเบี้ยของ Fed รอบนี้ ให้ผลที่แตกต่าง กว่าหลายครั้งที่ผ่าน มาเนื่องจากก่อนปรับดอกเบี้ยได้มีการเทขาย USD ออกมา ก่อนหน้าทำให้ UsD อ่อนค่าอย่างหนัก ก่อนที่จะเข้ามาซื้อกลับเมื่อคืนนะครับ ดังนั้น จากที่ fed ปรับดอกเบี้ย ตอนนี้ น่าจะทำให้มีการเข้าซื้อ USD อย่างต่อเนื่องเพิ่มขึ้นนะครับ ทำให้ EUR ปรับตัวลงเมื่อเทียบกับ USD ครับผม

สำหรับ แนวโน้มวันนี้แอดมินยังมองไปที่ Sell เหมือนเดิม นะครับ โดยจุดเข้า วันนี้มาจาก ค่า fibo 50 Day ของเมื่อวานนะครับ และ กราฟน่าจะลงไปทำ New Low ต่ำกว่า Daily Low เมื่อวานได้ และกราฟน่าจะปิด แท่ง Day แดงได้สักวันหลังจากที่ปิดเขียวมาหลาย วันครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1400 1.1470 1.1320 1.1270

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

..สวัสดีตอนสายค่ะ แอดมินและทุกท่าน... ็Hea** ็Hea**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

จะทำไงดีหนา คัดและรอเข้าดีมั้ย
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

ขอบคุณค่ะแอด วันนี้ขอให้แดงยาวๆ เลยนะคะ
  (TH)** (TH)** (TH)**

*

apakoaa

• 1,471
ขอบคุณครับ วันนี้ขอแค่ลงไปปิดไม้ล้างได้ก็พอครับ  (TH)**  ))/*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด  (TH)** (TH)** เมื่อคืนนี่อดตาหลับขับตานอนกันเลยทีเดียว  **6105** **6105** ส่วนที่เมื่อคืนผม cut ไปล่ะรอเข้าอีกรอบเพราะยังไงก็บวกค่อยลุ้นใหม่วันนี้  Thor 1 Thor 1

*

noomhispeed

xc8* น่าจะวิ่งในกรอบนะวันนี้ ถ้าไม่มีพลังงานบางอย่างทุบมัน  xc8*

ขอบคุณค่ะ คุณพี่วันนี้ขอ Tp เลยเนาะ
/*CC (TH)** /*CC

โดดรถดีกว่า รอมันขึ้นและทุบผึ้ง
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด ยังไงก็ขอ tp2 เลยน้าาาาา
))/* ))/*
สวยใสไร้สติ🎵🎵