กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ 17 ธันวาคม 2561 ema200h4ตัดสิน

• 0 replies
  • 717 views
*

CASE Forex

• 16,937
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ 17 ธันวาคม 2561 ema200h4ตัดสิน

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1230 50-80 pip 140-180 pip

Signal Sell จุด Sell ในโซนนี้คือโซนที่เราต้องรอกราฟทำการดิ่งลงทะลุใต้ ema 200 h4 ให้ได้ก่อนถึงจะสามารถเข้า Sell หลังจากที่มันย่อขึ้นมาทดสอบได้อีกครั้งแบบนั้นจึงจะสวยงามตามระบบใครดันไปเข้าออเดเอร์ก่อนก็อาจจะโดนกราฟดีดกลับพุ่งขึ้นไปก็มีสิทธิเช่นกันตามการย่อขึ้นไปของ ema200h4 ตามเทรนขาขึ้นปกติของกราฟเพราะฉะนั้นให้ระวังถ้าหากอยากจะ sell ในตอนๆนี้ สำหรับใครที่คิดว่าทองจะขึ้นและอยากหาจุด Buy ก็สามารถไปรอแท่ง h4 ถ้ามันปิดเขียวสวยๆเหนือ ema 200 h4 ก็ให้ท่าน Buy ตามไปที่ New hi กันได้เลย SL ของท่านก็ต่ำอยู่ที่ใต้ H4 ที่ท่านเข้าออเดอร์นั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."