กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 13 ธันวาคม 2018 จะตื่นขึ้นมากี่ครั้งฉันก็ยังทุบเธอ^_^

• 205 replies
  • 29,190 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 13 ธันวาคม 2018 จะตื่นขึ้นมากี่ครั้งฉันก็ยังทุบเธอ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1367
Daily Pivot=1.1357
Fibo 50 Daily=1.1350

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1385 S1 = 1.1350
R2 = 1.1402 S2 = 1.1330
R3 = 1.1430 S3 = 1.1300
R4 = 1.1480 S4 = 1.1260
R5 = 1.1525 S5 = 1.1210

สวัสดีตอนเช้า ครับผม จากกราฟเมื่อวานก็ถือว่า โดนลากอยู่เล็ก น้อย นะครับ จากราคาตอนนี้ก็ยังห่างไกลจาก Stop loss ทำให้ยังพอมีลุ้นไป TP ก็ยังมีแนวโน้มจะเป็นไปได้นะครับ สำหรับ เมื่อวานจากความผันผวนของตลาด นะครับจากการที่ เมื่อวานมี การ Vote ในสภาของ UK โดยสุดท้าย PM Theresa May ก็ครองเสียงข้างมากในสภาได้เหมือนเดิม นะครับ ทำให้ตอนนี้ แนวโน้มกระบวนการ Brexit ยังคงดำเนินต่อไปครับผม สภาวะแบบนี้ สำหรับ GBP น่าจะแข็งค่าได้อย่างต่อเนื่องนะครับ สำหรับ EU ตอนนี้ แอดมินมอง ตามเทรนของกราฟ ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้จะเป้นอย่างไร ติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้เทรนหลักยังเป้นเทรนขาลงอยู่นะครับ โดย H4 ขึ้นไป เป็น ขาลง ทั้งในด้านเทรนไลน์ และ เส้น EMA 200 นะครับ ส่วน H1 นั้น ปรับเป็นขาขึ้น ในมุมมอง ของ เส้น EMA 200 H1 ที่ราคาอยู่เหนือ เส้น นี้นะครับ จากกราฟเมื่อวานนะครับ แอดมินมองว่าเป้นการดีด ขึ้นมา ในทางเทคนิคเท่านั้น นะครับ เนื่องจากราคายังไม่สามารถที่ จะ ทำ New high ได้สูงกว่า High ของ วันก่อนไม่ได้ ในทางเทคนิค แล้ว ก็ยังถือเป็นเทรนขาลงได้อยู่และกราฟก็ยังมีโอกาศที่จะลงไปได้อยู่นะครับ ดังนั้น วันนี้ แอดมินก็ยังมองเป้นขาลงนะครับ และยัง คง Sell เหมือนเดิม ครับผม โดยจากรูปแรกที่แอดมินแนบมานะครับ จะเห็นว่า เป็นกราฟ Day และกราฟนั้น ได้เทลงมาจากเส้น ขอบบนของ Bollinger Band ตอนนี้ มีแนวโน้มที่จะลงไปเส้น ขอบล่างต่อ นะครับซึ่งถ้าลงไปได้ จะมี 2 นัยยะด้วยกัน ก็คือ กราฟ ใน รูปที่ 2 จะเป็นเทรนขาลงอย่างเต็มตัว ซึ่งอาจจะเทแรงๆไปเลยก็ได้นะครับ ส่วนจากรูปที่สองนั้น กราฟก็น่าจะลงไปเส้น Bollinger Band ขอบล่างได้ที่ประมาณราคา 1.1290 ประมาณนี้ครับ ดังนั้นวันนี้ เทรนของกราฟเป็นเทรนขาลง
             ส่วนรูปแรก นั้นจะเห็นว่ากราฟ ได้ชนเส้น EMA200 H4 แล้วก็ย่อลงมาแล้ว นะครับ ดังนั้น ขา Sell ยังมีแรงอยู่นะครับผมและเทรนหลักก็ยังเป็นเทรนขาลงดังนั้น วันนี้ก็ยังลุ้น กราฟลงไปต่ำกว่า 1.1300 เหมือนเดิม นะครับ

สำหรับแนวเข้าเทรดวันนี้แอดมิน มองว่ากราฟไม่น่าจะขึ้นไปได้ เหนือ นิวไฮ ของ กราฟวันอังคารนะครับและน่าจะปรับตัวลงไปได้จากราคาตอนเช้านี้เลย ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1375 1.1440 1.1300 1.1250

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Gamezxii

• 1,618

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาา...
ได้เม้น 1  อีกแว้ววววววว... อ้าว ไม่ทัน ท่าน Gamezxii เป็น 2 ซะ..xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

saksitbatboy191

"โอกาสมันก็สำคัญพอๆกับอากาศ"

*

Pou

ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)** (TH)** กระโดลงทัน  /**33 /**33 /**33 ตอนกระชากเมื่อคืน  555+ 555+ 555+

*

admin

• 80,397
สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้สู้กันใหม่ด้วย พลังใจอันเต็มเปี่ยม
็Hip** ็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

tula.wongsaprom

*

petch.kawinchotihirun

*

chansung.park

ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด  (TH)** (TH)** เมื่อวานของผมยังลบไม่เยอะเลยรอดูช่วงบ่ายต่อ ยังไงวันนี้จับตาดูกันยาวๆครับ  Thor 1 Thor 1

*

Waarrii

• 1,331
มาค่ะ วันนี้จะทุบให้ค้อนหัก จงดิ่งลงไปแกนโลกซะ
xc8* xc8*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

arnon nonyaso

ขอบคุณครับแอด
ขอให้ดีดลงอย่างที่แอดวิเคราะห์ครับผม
ลบไปเยอะเหมือนกันครับเมื่อวาน
(TH)** (TH)**