กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 12 ธันวาคม 2018 วันนี้โอ่งใส่ตังไม่พอขอสิบล้อเลยละกัน^_^

• 224 replies
  • 31,590 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 12 ธันวาคม 2018 วันนี้โอ่งใส่ตังไม่พอขอสิบล้อเลยละกัน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1330
Daily Pivot=1.1342
Fibo 50 Daily=1.1352

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1352 S1 = 1.1306
R2 = 1.1378 S2 = 1.1270
R3 = 1.1400 S3 = 1.1247
R4 = 1.1436 S4 = 1.1213
R5 = 1.1500 S5 = 1.1170

สวัสดีตอนเช้า ครับผม จากเมื่อวานกราฟลงมาตามแผนนะครับผม ซึ่งโดยรวมแล้วเป้นแนวโน้มที่ต่อเนื่องมาจาก วันศุกร์ที่กราฟขึ้นไปตามข่าว NFP ที่ตัวเลขออกมาแย่กว่าคาดการณ์ทำให้ USD อ่อนค่าพากราฟ EU ขึ้นไปจนถึง เส้น Bollinger Band ของ กราฟ Day นะครับก่อนที่กราฟจะลงมาตามเทรนหลักจนตอนนี้ต่อเนื่อง ถึงเมื่อวาน ซึ่งเมื่อวานก็มีข่าว เรื่องเกียวกับ อิตาลี่ ที่ต้องปรับงบการขาดดุลใหม่ก่อน ส่ง ยุโรป และเรื่องที่ UK เลื่อนการลงมติในรัฐสภาต่อร่างข้อตกลง Brexit ทำให้ GBP และ EUR อ่อนค่าลงอย่างต่อเนื่อง นะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ จะเป็นอย่างไร ในมุมมองของ Admin ติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้เทรนหลักของกราฟตอนนี้เป็นเทรนขาลงหมดแล้ว นะครับ ในมุมมองของเส้น EMA 200 ในแต่ ละ TF ส่วนในเรื่องของเทรนไลน์ ตอนนี้ Day H4 ก็เป็นเทรนขาลงเต็ม ตัว ส่วน H1 นั้น ตามรูปที่แนบมานะครับ ยัง เป้นแนวโน้มที่ต้องตัดสินใจ ว่า จะปรับตัวขึ้นตามเส้นเทรนไลน์ หรือ จะเทต่อดี วันนี้ได้รู้กันแน่นอน ครับผม
โดยจากรูปแรกที่แอดมินแนบมานะครับ จะเห็นว่า เป็นกราฟ Day และกราฟนั้น ได้เทลงมาจากเส้น ขอบบนของ Bollinger Band ตอนนี้ มีแนวโน้มที่จะลงไปเส้น ขอบล่างต่อ นะครับซึ่งถ้าลงไปได้ จะมี 2 นัยยะด้วยกัน ก็คือ กราฟ ใน รูปที่ 2 จะเป็นเทรนขาลงอย่างเต็มตัว ซึ่งอาจจะเทแรงๆไปเลยก็ได้นะครับ
ส่วนจากรูปแรกนั้น กราฟก็น่าจะลงไปเส้น Bollinger Band ขอบล่างได้ที่ประมาณราคา 1.1290 ประมาณนี้ครับ ดังนั้นวันนี้ เทรนของกราฟเป็นเทรนขาลงและประกอบกับ การที่ไม่มีข่าวดีอะไรเลยเกี่ยวกับ EUR GBP ดังนั้นจึงแนะนำให้หาจังหวะ Sell ดีกว่า ครับผม ตามเทรนถึงจะพลาดบ้างแต่ก็มีจังหวะให้แก้ไขได้ ตลอด

การเทรดวันนี้ เน้น Sell เป็นหลักนะครับ จุดเข้าเทรดของวันนี้ เป็นจุดที่ มาจากราคา Low ของ วันจันทร์ นะครับ ที่เทลงมา ก่อนที่ เมื่อวานวันอังคารกราฟ ได้ Breakout ลงมาจากราคานี้ ครับ ดังนั้นวันนี้แอดมิน มอง ที่กราฟกลับมาทดสอบราคานี้ ตามรูปนะครับก่อนที่จะเทลงไป New Low ได้อีกครั้ง มองไปที่วันนี้ น่าจะลงไปต่ำกว่า 1.1300 ได้ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1352 1.1440 1.1280 1.1250

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

รวยทุกวันเลยนะนิ ชุมชนบรอดนี้  ))/* ))/* ))/*

ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

n.faslee

*

saksitbatboy191

*

a610

• 210

ขอบคุณค่ะแอดมิน รำรวยทั้งบอดเลยค่ะ  Ha)** Ha)** Ha)**

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

**11 อาจะเหมือนเมื่อวานพอ เช้า-เย็น ทำท่าขึ้น ค้ำ ๆ ก็น่าจะทุบลง "ต่อ" ได้อีกน่ะ.......แต่ระวังเรื่องกราฟสวิง สวนเทรนกันด้วยครับ หาจังหวะ ดีๆ

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

(TH)** (TH)** ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด เม้นไว้ก่อนเดี๋ยวค่อยมานั่งอ่านบทวิเคราะห์ ผมพึ่งลองเทรดได้เดือนกว่าๆเซิทหาข้อมูลแล้วมาเจอบอร์ดด้วยความบังเอิญ ต่อไปคงอยู่ยาวๆล่ะครับ ต่อไปเดือนหน้าจะเปิดบัญชีกับทางบอร์ดอีก 1 บัญชีครับ Thor 1 Thor 1