กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

โบรกGMI EDGE โกงหรือเปล่า

• 30 replies
  • 14,377 views
Re: โบรกGMI EDGE โกงหรือเปล่า
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2018, 01:25:51 PM »
 ็Hea** เป็นที่ Server เคลมได้ก็ไม่มีปัญหา  ขนาด FBS ยังเคยมีเลยครับ วิ่งไป 1 แสนจุด ล้างทุกพอร์ต แต่ผมก็เคลมได้ และก็ยังเทรดอยู่ FBS เหมือนเดิม...

*

JR FX

• 49
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2018, 01:42:42 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 17, ธันวาคม  2018, 01:20:40 PM

ยืนยัน ว่า เป็น ที่ gmi server นะครับ แต่ เคสนี้ เคลมคืนได้ ครับ

... **hulk3**...

(TH)** (TH)** (TH)**

*

JR FX

• 49
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2018, 01:54:03 PM »
อ้างจาก: zamurai ที่ 17, ธันวาคม  2018, 01:25:51 PM
็Hea** เป็นที่ Server เคลมได้ก็ไม่มีปัญหา  ขนาด FBS ยังเคยมีเลยครับ วิ่งไป 1 แสนจุด ล้างทุกพอร์ต แต่ผมก็เคลมได้ และก็ยังเทรดอยู่ FBS เหมือนเดิม...

ขอบคุณครับ...

จริงๆแล้วผมไม่อยากอะไรกับโบรคฯมากหรอกครับ ขอให้โบรคฯมีเหตุผลที่ดีกับลูกค้าก็พอครับ

ของผมแค่พอร์ตเล็กๆทุนนิดเดียวเองครับ (ถ้าทุน$5000 $10000 $50000 ผมคงนั่งอยู่ไม่ติดแน่...)

*

JR FX

• 49
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2018, 09:17:22 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 17, ธันวาคม  2018, 01:20:40 PM
อ้างจาก: JR FX ที่ 17, ธันวาคม  2018, 01:07:54 PM
อ้างจาก: Vice Versa ที่ 17, ธันวาคม  2018, 12:50:18 PM

ช่วงเทรดตอนนั้นมีข่าวหรือเปล่าครับ

ครั้งแรกอาจจะมีข่าวแต่ข่าวไม่รุนแรงอะไรครับ กราฟก็ไม่มีกระชากอะไร spradeก็วิ่งปกติครับตอนข่าวออก แต่พอร์ตผมก็กลับมาเป็นปกติเหมือนเดิมครับ

หลังจากนั้นแล้วไม่มีข่าวแล้วครับ ผมเปิดกราฟทั้งโบรก FBS XM GMI กราฟทุกโบรกปกติทุกอย่างครับ (ในช่วงเวลาเกิดปัญหาครั้งที่2 ล้างพรอ์ตครับ)

ยืนยัน ว่า เป็น ที่ gmi server นะครับ แต่ เคสนี้ เคลมคืนได้ ครับ

เช้านี้ติดต่อคุณชิพ GMI Edge  ไม่รับสาย ท่าทางเรื่องจะเงียบ

ขอฝากadmin ช่วยติดตามขอเครมคืนให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ... (TH)**

*

admin

• 80,645
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2018, 09:45:02 AM »
อ้างจาก: JR FX ที่ 18, ธันวาคม  2018, 09:17:22 AM
อ้างจาก: JR FX ที่ 17, ธันวาคม  2018, 01:07:54 PM
อ้างจาก: Vice Versa ที่ 17, ธันวาคม  2018, 12:50:18 PM

ช่วงเทรดตอนนั้นมีข่าวหรือเปล่าครับ

ครั้งแรกอาจจะมีข่าวแต่ข่าวไม่รุนแรงอะไรครับ กราฟก็ไม่มีกระชากอะไร spradeก็วิ่งปกติครับตอนข่าวออก แต่พอร์ตผมก็กลับมาเป็นปกติเหมือนเดิมครับ

หลังจากนั้นแล้วไม่มีข่าวแล้วครับ ผมเปิดกราฟทั้งโบรก FBS XM GMI กราฟทุกโบรกปกติทุกอย่างครับ (ในช่วงเวลาเกิดปัญหาครั้งที่2 ล้างพรอ์ตครับ)

เช้านี้ติดต่อคุณชิพ GMI Edge  ไม่รับสาย ท่าทางเรื่องจะเงียบ

ขอฝากadmin ช่วยติดตามขอเครมคืนให้หน่อยนะครับ

ได้ครับผม
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

sorana

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2018, 10:03:31 AM »
พอดี ผม ล้างพอร์ต ก่อน .. 

*

JR FX

• 49
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2018, 10:33:50 AM »
อ้างจาก: Ship GMI Edge ที่ 12, ธันวาคม  2018, 06:24:49 PM

สวัสดีครับ ผม ชิพ นะครับ จาก GMI Edge
เมื่อเช้าผมแจ้ง Support ให้ครับ

แต่ผมขออนุญาตทิ้งเบอร์ 062-356-8265 และ Line ID : ship.gmi ไว้ให้ครับ เผื่อ Support ตามงานไม่ทันครับ

ผมช่วยตามให้อีกทางครับ

เคสคุณ จเร  เดี๋ยวรอขึ้น Balance นะครับ ตอนนี้เข้าแค่แบบ Credit

เวลา 9.40 น. คุณชิพได้โทรกลับมาหาผมแล้วครับ และให้ผมส่งหลักฐานเท่าที่มีไปทางไลน์ เขาจะช่วยอย่างเต็มที่ให้อีกทาง...

ขอขอบคุณด้วยนะครับ (TH)**

*

iRuler

• 1,282
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2018, 10:41:14 AM »
อ้างจาก: sorana ที่ 18, ธันวาคม  2018, 10:03:31 AM
พอดี ผม ล้างพอร์ต ก่อน .. 

ก็เลยรอด ไม่เจอปัญหา... Ha)**

/**33

*

JR FX

• 49
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2018, 12:22:48 PM »
เวลาประมาณ 22.30 น. คุณชิพได้ไลน์มาบอกว่าเหมือนว่าจะเครมคืนได้ (แต่ได้ไม่เต็มจำนวนตามbalance 121.90 ) ตัวเลขที่คุณชิพแจ้งประมาณครึ่งหนึ่งของบาลาน
แต่ผมก็ตอบตกลงไป แต่ขอถอนเป็นเงินสดได้ ไม่ใช่แค่เครดิต

คุณชิพ และทีมงานซัพพอร์ตไทย จะดำเนินการต่อให้ เมื่อผมตอบตกลงตามจำนวนเงินที่คุณชิพแจ้งมา

ตอนนี้ผมก็รอยืนยันเงินเข้าพอร์ต...

เมื่อเงินเข้าพอร์ตแล้ว ผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

*

JR FX

• 49
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2018, 01:17:48 PM »
เมื่อวานเวลาประมาณ18.00 น. คุณชิพ GMI ได้ไลน์มาบอกว่า
"รอ approved แต่ผมคอนเฟิร์มไม่ได้ครับว่า จะเป็น balance หรือ credit เพราะ มันอยู่ในพอร์ต bonus อะครับ มันมีส่วนเกี่ยวข้องกันอยู่
พอร์ตลูกค้าสองท่าน ที่ทำเคลมเหมือนกัน เค้าใช้เป็น พอร์ตเงินปกติ ครับ เลยคืนเป็น balance ได้"

ผมตอบไปว่า
"รอดูครับว่าจะเป็นบาลานหรือเครดิต ถ้าเป็นเครดิตผมคงรับไม่ได้ เพราะบาลานผมมีอยู่121.90 USD ส่วนเครดิตผมมีอยู่ 30 USD "
(และก็เป็นบัญชีเปิดใหม่ Standard Bonus Swap Free ประเภทบัญชีนี้ผมว่าก็น่าจะเป็นบัญชีปกติ ฝากเงินสด+ได้โบนัส.. ทำกำไรได้.. เกิดปัญหา..ขอเครมยอดบาลานคืน)

ตอนแรกก็ต่อรองผมเครมคืนได้ประมาณครึ่งเดียว $63.06 ผมก็พอรับได้ แต่จะมาให้ผมเป็นเครดิตอีก ผมรับไม่ได้จริงๆครับ ทั้งๆที่เป็นความผิดพลาดของโบรกฯเอง

ทำไมมันเครมคืนยากกกกกอย่างนี้ครับ เงินก็แค่ไม่เท่าไหร่เอง ถ้าเงินในพอร์ตมากๆผมไม่อยากจะคิดเลยว่ามันจะเป็นอย่างไร

แต่ยังไงก็รอ approved อย่างที่คุณชิพ GMI ได้ไลน์บอกไว้ ว่าจะเป็นจะเป็น balance หรือ credit เฮ้อออ..เหนื่อย

*

JR FX

• 49
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2018, 11:27:55 AM »

ทำไมโบรกฯถึงให้เป็นเครดิต ถ้าเครมคืนได้ต้องได้เป็นบาลานถอนเงินสดได้ไม่ใช่เหรอครับ สาเหตุเพราะอะไร ใครที่มีประสบการณ์การเครมคืนกับโบรกฯอื่นๆช่วยตอบผมทีครับ...

ทุนฝากครั้งแรก $30 ให้เครดิต100% $30 = ทุนฝากผมหายไปไหน

ทุนบวกกำไร $121.90 เครดิตเดิม $30 = เทรดแถบตาย ผมก็มีค่าใช้จ่ายในการเทรด ไม่ยอมให้กำไรผมเลย ทั้งๆที่เป็นความผิดของโบรกGIM Edge  (ไม่ใช่ความผิดของผมเลย)

สรุปที่ให้คืน เครดิต 63.06 มันคืออะไร เอามาจากไหน อยู่ดีๆอยากให้ก็ให้เหรอ (สุ่มตัวเลข...ฮา)

และที่ให้เป็นเครดิต ทำไงถึงจะถอนเป็นเงินสดได้ (อย่าบอกนะเริ่มเทรดใหม่ มีกำไรแล้วถอนได้ ถ้ามีกำไรจะมั่นใจได้ยังไงโบรกฯจะให้ถอนได้ เงินน้อยๆแค่นี้โบรกฯยังไม่ให้เครมเลย ทั้งที่เป็นความผิดของคุณ)

ผมบอกตรงๆนะเป็นถึงระดับโบรกเกอร์ มีทุนเป็นล้านๆ (หรือลงทุนไม่กี่พันบาทก็เปิดเป็นโบรกเกอร์ได้ หรือเคยเป็นพวกลงทุนHyip มาก่อน) ทำไมโบรกถึงยอมเสียชื่อเสียงเสียเครดิต กับเงินเล็กน้อยแค่นี้

ผมไม่ได้อยากได้เงินคืนอะไรมากมายนะ เงินแค่เล็กๆน้อยๆ แต่ผมอยากเห็นสิ่งที่ถูกต้องเท่านั้น

โบรกGMI Edge ไม่แฟร์กับลูกค้า เอาเปรียบลูกค้า โกงลุกค้า ทั้งๆที่เป็นความผิดของโบรกฯเอง....(ถ้าอยากได้เงินลูกค้า ต้องมีเหตุผลกับลุกค้าว่าเพราะอะไร)

แต่ผมต้องขอขอบคุณ คุณชิพ ที่เป็นเจ้าหน้าที่ฝ่ายไทยของโบรกGMI เป็นอย่างมากที่คอยดูแลปัญหาของผม พยามช่วยแก้ไข ทั้งโทร ทั้งไลน์ ขอข้อมูลจากผม เพื่อพยายามคุยกับโบรกฯให้...แต่ทุกอย่างก็ขึ้นกับการตัดสินใจของโบรกGMI Edge

วันนี้คุณชิพจะคุยกับโบรกฯขอทุน$30 ของผมคืนให้ รอคำตอบจากโบรกฯให้หรือไม่ให้คืน..ฮาเลย จาก121เหลือ63ความหวังสุดท้าย$30

*

JR FX

• 49
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27, ธันวาคม 2018, 10:21:17 AM »
มีความคืบหน้าในการเครมครับ...

เมื่อวานเวลาประมาณ 14.50 น. คุณชิพ GMI Edge ได้ทักไลน์มาหาผมครับ ข้อความว่า "ผมยังสู้ให้อยู่นะครับ ไม่ได้หายไปไหน"

พอเช้าวันนี้ผมตื่นมาเห็นเงินเข้าพอร์ต 121.90 USD ทั้งๆที่ผมถอดใจไปแล้ว ตั้งแต่โบรกฯให้คืนเป็นเครดิต 63.06 ผมคิดว่าช่างมันเงินลงททุนแค่เล็กน้อยเท่านั้น

ผมต้องขอขอบคุณ..คุณชิพ GMI เป็นอย่างมาก ที่คอยดูแลลูกค้าเมื่อเกิดปัญหา เป็นอย่างดีที่สุด มีความจริงใจกับลูกค้า
แม้จะเป็นเจ้าหน้าที่ของโบรกGMI Edgeก็ตาม คุณชิพก็ไม่ได้เข้าข้างโบรกฯแต่อย่างใด
ทั้งๆที่โบรกฯบ่ายเบี่ยงในการเครมมาตลอด (ตอนแรกผมยังคิดลบในใจว่า ยังไงๆซัพพอร์ตไทยก็คงเข้าค้างโบรกฯอย่างแน่นอน)
อีกอย่างพอร์ตของผมก็เล็กกระจิดริด ลงทุนไปแค่$30เอง คุณชิพ GMI ยังอุตส่าห์ติดตามแก้ไขปัญหาให้ผมเกือบทุกวันในเวลาทำการ
ผมประทับใจมาก และเป็นประสบกาณ์ที่มีค่าของผม และได้รู้จักซัพพอร์ตไทยที่ชื่อคุณชิพ  ที่มีความจริงใจกับลุกค้าในการแก้ไขปัญหาให้ โดยไม่เข้าข้างโบรกฯแต่อย่างใด

จนตอนนี้ ปัจจุบันี้ โบรก GMI Edge ได้อนุมัติเงินคืนให้กับลูกค้าที่เกิดปัญหาเต็มจำนวน 100%

ผมต้อง...

ขอขอบคุณ....คุณชิพ GMI Edge ที่คอยดูแลลูกค้าคนไทยอย่างดีเยี่ยม และยอดเยี่ยมด้วยครับ

ขอขอบคุณ...admin traderider.com ที่คอยชี้แนะ แนะนำ ช่วยเหลือ ดูแลสมาชิกเป็นอย่างดีครับ

ขอขอบคุณ...เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่คอมเม้น แนะนำ ในกระทู้นี้ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**...

*

admin

• 80,645
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27, ธันวาคม 2018, 10:43:38 AM »
อ้างจาก: JR FX ที่ 27, ธันวาคม  2018, 10:21:17 AM
มีความคืบหน้าในการเครมครับ...

เมื่อวานเวลาประมาณ 14.50 น. คุณชิพ GMI Edge ได้ทักไลน์มาหาผมครับ ข้อความว่า "ผมยังสู้ให้อยู่นะครับ ไม่ได้หายไปไหน"

พอเช้าวันนี้ผมตื่นมาเห็นเงินเข้าพอร์ต 121.90 USD ทั้งๆที่ผมถอดใจไปแล้ว ตั้งแต่โบรกฯให้คืนเป็นเครดิต 63.06 ผมคิดว่าช่างมันเงินลงททุนแค่เล็กน้อยเท่านั้น

ผมต้องขอขอบคุณ..คุณชิพ GMI เป็นอย่างมาก ที่คอยดูแลลูกค้าเมื่อเกิดปัญหา เป็นอย่างดีที่สุด มีความจริงใจกับลูกค้า
แม้จะเป็นเจ้าหน้าที่ของโบรกGMI Edgeก็ตาม คุณชิพก็ไม่ได้เข้าข้างโบรกฯแต่อย่างใด
ทั้งๆที่โบรกฯบ่ายเบี่ยงในการเครมมาตลอด (ตอนแรกผมยังคิดลบในใจว่า ยังไงๆซัพพอร์ตไทยก็คงเข้าค้างโบรกฯอย่างแน่นอน)
อีกอย่างพอร์ตของผมก็เล็กกระจิดริด ลงทุนไปแค่$30เอง คุณชิพ GMI ยังอุตส่าห์ติดตามแก้ไขปัญหาให้ผมเกือบทุกวันในเวลาทำการ
ผมประทับใจมาก และเป็นประสบกาณ์ที่มีค่าของผม และได้รู้จักซัพพอร์ตไทยที่ชื่อคุณชิพ  ที่มีความจริงใจกับลุกค้าในการแก้ไขปัญหาให้ โดยไม่เข้าข้างโบรกฯแต่อย่างใด

จนตอนนี้ ปัจจุบันี้ โบรก GMI Edge ได้อนุมัติเงินคืนให้กับลูกค้าที่เกิดปัญหาเต็มจำนวน 100%

ผมต้อง...

ขอขอบคุณ....คุณชิพ GMI Edge ที่คอยดูแลลูกค้าคนไทยอย่างดีเยี่ยม และยอดเยี่ยมด้วยครับ

ขอขอบคุณ...admin traderider.com ที่คอยชี้แนะ แนะนำ ช่วยเหลือ ดูแลสมาชิกเป็นอย่างดีครับ

ขอขอบคุณ...เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่คอมเม้น แนะนำ ในกระทู้นี้ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**...

ยินดีด้วย ครับ เราคนไทยด้วยกัน ก็ต้องช่วยกันรักษาผลประโยชน์ที่เราควรได้ร่วมกันครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Ship GMI Edge

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 03, มกราคม 2019, 03:52:56 PM »
 Thor 1 Thor 1 Thor 1

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03, มกราคม 2019, 04:17:53 PM »
 Thor 1 Thor 1