กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ระบบ Swing trade ตัวนี้ดีใหมครับ Strategy 7 Trend Rider

• 18 replies
  • 6,336 views
*

admin

• 80,660
Re: ระบบ Swing trade ตัวนี้ดีใหมครับ Strategy 7 Trend Rider
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2018, 12:07:26 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 16, ธันวาคม  2018, 11:30:02 AM
อ้างจาก: admin ที่ 15, ธันวาคม  2018, 11:12:51 PM
ท่าน ครับอินดี้ตัวนี้มัน รีเพ้นใหมครับ
ผมไล่ดูหลายคู่ สัญญาน ใช้ ไม่ได้ เลย แต่บางคู่ ก็เหมือนจะแม่นมากเช่น
Eur/cad ใน H4 ส่วนคู่ อย่าง อื่น เช่น GJ นี่ สัญญาน ไม่ ดีเลย
ท่าน มีคู่ไหน ที่คิดว่า แม่นๆ บ้าง ครับ จะได้ ช่วย ไล่ดูครับ

เท่าที่ backtest แบบ EA ดู ลูกศรไม่ repaint นะครับ มาจากจุดตัดของ ADX ไม่ใช่ MA

signal ที่ fail ก็มีเยอะเหมือนกันครับ มีเป็นระยะ ตลอด

คู่ EURUSD กับ GBPUSD แทบจะไม่มีสัญญาณเลย น่าจะใช้ไม่ดีสำหรับสองคู่นี้

กำลังไล่ดูอยู่ครับ หาคู่ที่แม่นๆ  และเช็ควิธีเข้าจาก signal ดูเหมือนว่าต้องกะเข้าเอง

เท่าที่ดู คู่ที่ใช้ได้ ก็ จะใช้ใน H4 ครับ เมื่อเกิดลูกศรแล้ว ก็ ต้อง รอ แท่ง H4 อีก 4 แท่ง ถึง จะเข้าได้ ถ้า กลับตัวได้ก็ถือว่าไปได้ไกล พอสมควร เลย ครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: ระบบ Swing trade ตัวนี้ดีใหมครับ Strategy 7 Trend Rider
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2018, 12:58:32 PM »

https://www.myfxbook.com/members/tpgreen/trend-rider-41310551/2798971
https://www.myfxbook.com/members/tpgreen/trend-rider-51526563/2799027

ใครทดลองระบบนี้  ผมว่า take profit เอาสัก 60-70 pip กำลังดีครับ
จากที่ลองถือมา ถ้า take profit แล้วเข้าใหม่จะได้เยอะกว่านี้

ต้องทดลองสักพักให้คุ้นเคยกับระบบนี้

ถ้าเจอลูกศรตรงกันข้ามขึ้นมานะ ให้รีบปิดนะครับ เผื่อมันกลับเทร็น  ผมเจอในทอง รู้งี้ปิดมือไปตอนกำไรเยอะๆ ก็ดี (เงินจริงคงทำแน่ๆ 555)

ที่ต้องระวังคือ signal fail  ก็ต้องรอสัก 1 วันค่อยเข้าหลังจาก signal มา

เวลา ลูกศรขึ้นอย่ารีบเข้านะครับ รอสักครึ่งวันหรือ 1 วัน รอกราฟมันวิ่งสุดก่อนแล้วค่อยเข้าตรงปลาย มัน pollback กลับ

ไม่มีระบบใหนแปะๆ ระบบนี้ก็ไม่แปะ ต้องลองใช้และทำความคุ้นเคยกับมันเอา

ตั้งแต่วันที่ 11 ถึง 18 เข้าเปิด order แล้วถือทิ้งไว้ ช่วงที่เริ่มลูกศรน่าจะเยอะ เข้าเทรดหลายตัว  ช่วงนี้ไม่ค่อยมี เข้าเทรดน้อย กับมีลูกศรแต่รอจังหวะเข้าเทรด

ผมเห็นระบบนี้มีแนะนำมาก่อนเยอะแล้วนะ เพราะอามาจากในหนังสือ forex 

*

admin

• 80,660
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2018, 10:09:29 PM »

สัญญานมาครับผม รออีก 4 แท่ง ถึงจะได้เข้า ล่ะ EUR/CAD

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2018, 10:15:32 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 18, ธันวาคม  2018, 12:58:32 PM

https://www.myfxbook.com/members/tpgreen/trend-rider-41310551/2798971
https://www.myfxbook.com/members/tpgreen/trend-rider-51526563/2799027

ใครทดลองระบบนี้  ผมว่า take profit เอาสัก 60-70 pip กำลังดีครับ
จากที่ลองถือมา ถ้า take profit แล้วเข้าใหม่จะได้เยอะกว่านี้

ต้องทดลองสักพักให้คุ้นเคยกับระบบนี้

ถ้าเจอลูกศรตรงกันข้ามขึ้นมานะ ให้รีบปิดนะครับ เผื่อมันกลับเทร็น  ผมเจอในทอง รู้งี้ปิดมือไปตอนกำไรเยอะๆ ก็ดี (เงินจริงคงทำแน่ๆ 555)

ที่ต้องระวังคือ signal fail  ก็ต้องรอสัก 1 วันค่อยเข้าหลังจาก signal มา

เวลา ลูกศรขึ้นอย่ารีบเข้านะครับ รอสักครึ่งวันหรือ 1 วัน รอกราฟมันวิ่งสุดก่อนแล้วค่อยเข้าตรงปลาย มัน pollback กลับ

ไม่มีระบบใหนแปะๆ ระบบนี้ก็ไม่แปะ ต้องลองใช้และทำความคุ้นเคยกับมันเอา

ตั้งแต่วันที่ 11 ถึง 18 เข้าเปิด order แล้วถือทิ้งไว้ ช่วงที่เริ่มลูกศรน่าจะเยอะ เข้าเทรดหลายตัว  ช่วงนี้ไม่ค่อยมี เข้าเทรดน้อย กับมีลูกศรแต่รอจังหวะเข้าเทรด

ผมเห็นระบบนี้มีแนะนำมาก่อนเยอะแล้วนะ เพราะอามาจากในหนังสือ forex 

เท่าที่ดูมาจากท่านเทรดก็ถือว่า ระบบใช้ได้ดี นะครับ ยิ่งท่านใช้ บ่อยๆก็ ยิ่งชำนาญ พอรตก้จะบวกได้ไม่ยากแบบนี้ครับ ยังไง แอดมิน ร่วมติดตามและทดสอบ ด้วย ครับผม
ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันครับ
(TH)** (TH)**