กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

อินดิเคเตอร์แนว muti time frame อันใหนใช้งานดีครับ

• 6 replies
  • 2,608 views
อินดิเคเตอร์แนวๆ muti time frame อันใหนใช้งานดีครับ แนะนำหน่อยครับ

จะเอาไว้ดู trend จากทุก time frame ดูง่ายดี

เอ้ไว้ดู แบบว่าจะได้ไม่เทรดสวนเทร็น คือขี้เกียจเปิดดูละที่ time frame นะครับ

*

admin

• 80,404
Re: อินดิเคเตอร์แนว muti time frame อันใหนใช้งานดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2018, 01:14:24 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 11, ธันวาคม  2018, 12:35:21 PM
อินดิเคเตอร์แนวๆ muti time frame อันใหนใช้งานดีครับ แนะนำหน่อยครับ

จะเอาไว้ดู trend จากทุก time frame ดูง่ายดี

เอ้ไว้ดู แบบว่าจะได้ไม่เทรดสวนเทร็น คือขี้เกียจเปิดดูละที่ time frame นะครับ

จริงๆ ผม ว่า นะ ลากเส้นเทรนเอา แล้วเทรดตามแผนดีกว่า ครับ ผม อันนี้เราไม่รู้ว่าเขาเขียน จาก Logic อะไร ไม่รู้ว่าจุดเปลี่ยน เทรน มันเปลี่ยนเพราะ อะไร
แต่ถ้าเราลากเทรนเองเรา ทราบ จุดเข้า จุดเทรด จุด เปลี่ยนเทรน น่ะครับผม
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: อินดิเคเตอร์แนว muti time frame อันใหนใช้งานดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2018, 01:38:21 PM »
ขอบคุณครับ กำลังหาเครื่องทุ่นแรงครับ เส้น  trend line ชัวร์กว่า อะนะ

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2018, 02:02:12 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 11, ธันวาคม  2018, 01:38:21 PM
ขอบคุณครับ กำลังหาเครื่องทุ่นแรงครับ เส้น  trend line ชัวร์กว่า อะนะ

ตามนั้น ครับ ที่ท่านแนบมา ยิ่งดูยิ่ง งง นะครับผม ว่า
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Oktyabina

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31, มกราคม 2019, 02:15:31 PM »
muti time frame มันคืออะไรครับ

*

sorana

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31, มกราคม 2019, 05:55:22 PM »
แม่น

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31, มกราคม 2019, 06:24:19 PM »
อ้างจาก: Oktyabina ที่ 31, มกราคม  2019, 02:15:31 PM
muti time frame มันคืออะไรครับ

multi time frame อันที่ผมถามแอด มันเป็นอินดิเคเตอร์ที่รวมเอาผลลองค่าอินดี้แค่ละ time frame มารวมกันนะครับ เพื่อให้ดูง่ายใช้ง่ายนะครับ
ปกติแล้วเราต้องเปิดไปทีละ time frame แล้วดูว่ามันให้ค่าออกมาสูงต่ำอะไรบ้าง เปิดดูทีละอันๆ  แล้วก็จำๆ หรือจดไว้ว่าเป็นยังไง แล้วเอามาวิเคราะห์นะครับ
multi time frame เลยทำออกมาสรุปหลายๆ อินดี้ ว่า สูง กลาง ต่ำ เท่าใหร่ แล้วเอามาให้เราเอาไปใช้นะครับ

เนื่องจากว่าไม่รู้ว่ามันคำนวนยังไง หรือใช้อัลกอริทึมในการคำนวนยังไง แอดเลยไม่แนะนำ ให้ใช้ลาก trend line แทนจะแม่นกว่า และง่ายกว่านะครับ