กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 7 ธันวาคม 2018 NON-Farm สิ้นปีทุบอีกทีวันนี้แจกกำไรใส่โอ่ง^

• 233 replies
  • 32,396 views
*

admin

• 80,415
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 7 ธันวาคม 2018 NON-Farm สิ้นปีทุบอีกทีวันนี้แจกกำไรใส่โอ่ง^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1374
Daily Pivot=1.1369
Fibo 50 Daily=1.1366

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1403 S1 = 1.1334
R2 = 1.1425 S2 = 1.1305
R3 = 1.1460 S3 = 1.1280
R4 = 1.1501 S4 = 1.1230
R5 = 1.1535 S5 = 1.1170

สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ ครับ ผม วันนี้ ข่าวแรงประจำเดือน ที่ เมื่อ สมัยก่อนเมื่อหลายปี ที่แล้ว กราฟวิ่ง สุดสวิงริงโก้ แต่เดี๋ยวนี้ วิ่งอย่างกับหอยทากเป้นตระคริวเลย นะครับผม  สำหรับ เมื่อวานก็ถือว่า พลาดไปนะครับ กราฟ ดีดขึ้นไปเลย Signal ก่อนจะลงมาวนเวียน แถวจุดเข้า เนื่องจาก แรง เทขายทำกำไร ใน สกุลเงิน EUR มีเข้ามานะครับ เลย ทำให้กราฟย่อ ลงมาหน่อย แต่กราฟก็ยัง ไม่ได้ไปไหนไกล นะครับ ยังสามารถปรับแผนการเทรดให้เหมาะกับกราฟได้ สำหรับ วันนี้มุมมองของแอดมินเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย นะครับผม

แนวโน้มกราฟวันนี้ต่อเนื่องจากเมื่อวานที่แท่ง Day ปิดเขียวได้เนื่องจากแรงเทขาย ในสกุลเงิน USD โดยเทรของกราฟในวันนี้ใน TFH1 เป็นเทรนขาขึ้น นะครับ ในกรอบของเทรนไลน์ย่อย และการอยู่เหนือเส้น EMA200 H1 แต่ ใน TFH4 ยังเป้นเทรนขาลง นะครับ โดย จากรูปที่แอดมินแนบมา รูปที่ 2 นะครับ จะเห็นวัน ใน TFDay กราฟ ยังอยู่ใต้ เส้น EMA ทั้ง หมด โดย ผมใช้ เส้น EMA 50 Day EMA 100 Day และ เส้น EMA 200 Day นะครับ บ่งบอกว่ากราฟยังเป็นเทรนขาลงอยู่ นะครับ ยังไม่เปลี่ยนแนวโน้มไปทางไหน โดยการขึ้นตอนนี้ เป็นการขึ้นใน ระยะ สั้น เท่านั้น นะครับจากมุมมอง แนวโน้ม ของ แอดมิน  สำหรับเช้านี้กราฟ ยังวนเวียนอยุ่เหนือเส้น Pivot และ เส้น Fibo 50 Day อยู่นะครับ เรียกได้ว่ายังอยุ่เหนือ แรงเข้า ซื้อของเมื่อวานตอนนี้ก็เป้นระยะการพักตัว ครับ

แนวทางการเทรดวันนี้นะครับ จากรูปที่แอดมินแนบมา มองที่ แท่ง Master ใน H4 ซึ่งดันขึ้นมาจาก วันที่ มีข่าว ว่า Fed จะชลอ การขึ้นอัตราดอกเบี้ย นะครับ ทำให้แท่งนี้ ยังค้ำราคากราฟของช่วง นี้ทั้งหมด อยู่และ น่าจะ มีแรงซื้อกลับเข้ามาอีก ครับ โดย วันนี้ ผมมองการขึ้นไป จากแรงซื่้้อของแท่ง นี้ ประกอบกับ แท่ง Day เมื่อวานปิดเขียวได้ ซึ่งมองว่าน่าจะมีแรงส่งกราฟให้ขึ้นไปได้อีก ก่อนที่จะไปเจอ แรงที่จุด สวิง ของ Fibo 138.8 ของแท่ง Master นะครับผม ตรงนี้แอดมินใช้เป้นจุด Sell เพราะตรงกับแนวต้านของเส้นเทรนไลน์ และ เป้น ระยะ Swing ธรรมชาติของกราฟนะครับ ซึ่งถ้ากราฟมาตรงนี้ได้ก็ Sell ลงไปได้ครับ ลุ้นกราฟลงยาวๆ ตามเทรน ครับ และถึงแม้กราฟจะมาตรงนี้ได้ ก็ตามแต่กราฟก็ยังอยู่ในเทรนขาลงนะครับดังนั้น ก็ยัง Sell ได้อย่างมั่นใจ ครับ 
             ****Signal วันนี้มีทั้ง Buy และ Sell นะครับแต่ แอดมินให้แนวโน้มไปทางขาลง Sell มากกว่า ครับผม

สำหรับแนวโน้มของ ข่าว Non-Farm นะครับ น่าจะออกมาดีกว่าตัวเลข Forecast นะครับ ซึ่งตัวเลขเดิม คือ 250K แต่ Forecast ว่าจะลดลง ไว้เพียง 198K แต่ แอดมิน มองไว้สัก 220K นะครับ ซึ่งแนวดน้มน่าจะออกมาดีกว่า นะครับดังนั้นถ้ากราฟยังไม่ไปไหนก่อน ข่าว NFP ออกก็ รอ Sell จะดีกว่า ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1355 1.1310 1.1425
Signal 2 Sell Limit 1.1430 1.1480 1.1330 1.1270

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ...
..สวัสดีวันศุกร์ แอดมินและทุกท่านค่ะ..วันศุกร์ ขอให้มีความสุข ร่ำรวยกับ Non Farm ด้วยกันทุกท่านนะคะ.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Arnont_J

*

Gamezxii

• 1,619

โดดรถไปมะเช้าและ รอ sellละ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

.:KRACH:.

• 2,376
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

narongza

• 1,055
เมื่อวานนี่โดนucadปอดช้ำเลยครับ
cheetah*
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

bigbank55

กลัว Eu ขึ้นแบบไม่ทำ collection  T*/-

ขอบคุณครับ

วันนี้ว่าจะทดสอบเอาอีเอสู้กับอียูดู  xc8* xc8*

เพราะมันเป็นนอนฟาร์ม

*

saksitbatboy191

ขอบคุณครับแอดมิน ขอแบ่งปันแนวคิดบ้างครับ
ภาพนี้ผมตีกรอบสามเหลี่ยมนี้ตั้งแต่สัปดาห์ก่อน

และเทรดภายในกรอบทั้ง BUY และ SELL
วันนี้ผมมอง SELL 1.1425 - 1.1450

Order SELL เมื่อวานที่ราคา 1.1410 ยังไม่ได้ปิดนะครับ
ยังถือต่อเผื่อว่ากราฟลงไปเลย

แผนของผมก็อาจจะคล้ายๆ แอดมิน เพราะก็ได้แนวทางจากท่านแอดมินมา
แต่ส่วนใหญ่ผมจะวิเคราะห์ก่อนมาอ่านบทความของแอดมิน มันทำให้ผมเข้าใจมากขึ้น
เพราะถ้าผมวิเคราะห์สวนทางแอดมิน ผมก็จะต้องอ่านบทวิเคราะห์ของแอดมินแล้วมาเปรียบเทียบกัน
ว่ามันต่างกันตรงไหน จะได้เข้าซื้อ ขาย ได้ถูกทางครับ

ถ้าผมอ่านแต่บทวิเคราะห์ของคนอื่นแล้วไม่เข้าใจมันจริงๆ เวลากราฟผิดทาง
ผมก็จะไปไม่เป็น เลยตั้งใจศึกษาแผนการเทรดของตัวเองให้มันสมดุล
ผมเชื่อว่าถ้าลองตั้งใจทำบางอย่าง ยังไงมันก็ต้องมีผลดีมากกว่าผลเสียแหละครับผม

ผมอยู่และติดตามบอร์ดมาจะ 3 ปีแล้วครับ ปีที่สามทั้งปีนี้ถึงจะเรียกว่ากำไรจริงๆ ครับ
ปีก่อนๆ ล้างบ่อยเหมือนกัน 55555 แต่ก็สู้จนมาวันนี้

*

sorana