กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 7 ธันวาคม 2018 NON-Farm สิ้นปีทุบอีกทีวันนี้แจกกำไรใส่โอ่ง^

• 233 replies
  • 32,841 views
*

comptaku

โชคดีที่เจอบอร์ด...ต้อนรับปีใหม่ เฮง ๆ ๆ  Admin

*

gotmat

แอดครับ​ ถ้ามันถึง​ 135​ จัดbuy เบาๆไปก่อนได้ใช่ไหมครับ​ หรือมันจะพร้อมดิ่ง​ เห็นตั้งเค้าแล้ว 555+
ปิดหมดแล้วมือว่าง 555++ 

*

Waarrii

• 1,331
ช่วงนี้พี่เค้าเอาแน่เอานอนไม่ได้เลย คราวก่อนเราบายกันทั้งบอร์ด พี่ก็พาดิ่งลงไปติดกันอยู่เป็นวันซะงั้น เดี๋ยวนี้พอเกี่ยวซิกแล้วบวก เห็นทำท่าไม่ดีนี่โดดออกก่อนเลย ตังน้อยแต่ก็ยังพอมีให้นับเนอะ
xc8* xc8*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

apakoaa

• 1,471
อนิจจัง นั่งเฝ้าจอ รอดูกราฟ     ไม่ขยับ ไม่เขยื้อน เบือนหน้าหนี
เฝ้ารอคอย ซิกจากแอด ไม่มาที      เลยขยี้ เข้าไม้บาย ไปเบา ๆ
พอซิกออก โอ้วแม่เจ้า เข้าทางด้วย    แอดชั่งอวย ส่งซิกมา เข้าทางเขา
รอกราฟย่อ ถึงเพนดิ้ง ซิกของเรา     เกี่ยวแล้วเจ้า ก็ขึ้นไป ให้สุดทาง

แต่ทว่า ยาหยี่ อียูจ๋า      สักกุณา พาพี่นี้ ไปทางไหน
พี่จะบิน ไปให้สุด ขอบฟ้าไง    แล้วทำไม พาพี่ดิ่ง ซิ่งกระจาย
นั่งไม่ติด มือไม้สั่น หวั่นต๊อปลอส    อยากโผกอด น้องอียู อย่างใจหาย
บินเถอะนะ น้องคนดี ให้ชื่นใจ    ไม่ทันไร น้องก็ไป ที่ New low

xc8*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: gotmat ที่ 07, ธันวาคม  2018, 12:48:58 PM

แอดครับ​ ถ้ามันถึง​ 135​ จัดbuy เบาๆไปก่อนได้ใช่ไหมครับ​ หรือมันจะพร้อมดิ่ง​ เห็นตั้งเค้าแล้ว 555+
ปิดหมดแล้วมือว่าง 555++ 

0.01 กันคันมือครับ จัดไป
xc8* xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: Waarrii ที่ 07, ธันวาคม  2018, 12:55:56 PM
ช่วงนี้พี่เค้าเอาแน่เอานอนไม่ได้เลย คราวก่อนเราบายกันทั้งบอร์ด พี่ก็พาดิ่งลงไปติดกันอยู่เป็นวันซะงั้น เดี๋ยวนี้พอเกี่ยวซิกแล้วบวก เห็นทำท่าไม่ดีนี่โดดออกก่อนเลย ตังน้อยแต่ก็ยังพอมีให้นับเนอะ
xc8* xc8*

จ้า ช่วงนี้ ไม่ไปไหนสักทาง สู้กันใหม่
%%22 %%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

gotmat

อ้างจาก: apakoaa ที่ 07, ธันวาคม  2018, 01:19:16 PM
อนิจจัง นั่งเฝ้าจอ รอดูกราฟ     ไม่ขยับ ไม่เขยื้อน เบือนหน้าหนี
เฝ้ารอคอย ซิกจากแอด ไม่มาที      เลยขยี้ เข้าไม้บาย ไปเบา ๆ
พอซิกออก โอ้วแม่เจ้า เข้าทางด้วย    แอดชั่งอวย ส่งซิกมา เข้าทางเขา
รอกราฟย่อ ถึงเพนดิ้ง ซิกของเรา     เกี่ยวแล้วเจ้า ก็ขึ้นไป ให้สุดทาง

แต่ทว่า ยาหยี่ อียูจ๋า      สักกุณา พาพี่นี้ ไปทางไหน
พี่จะบิน ไปให้สุด ขอบฟ้าไง    แล้วทำไม พาพี่ดิ่ง ซิ่งกระจาย
นั่งไม่ติด มือไม้สั่น หวั่นต๊อปลอส    อยากโผกอด น้องอียู อย่างใจหาย
บินเถอะนะ น้องคนดี ให้ชื่นใจ    ไม่ทันไร น้องก็ไป ที่ New low

xc8*
บทกลอนนี้ยิ่งฟัง​ ยิ่งอ่านสะท้อนใจ
/*CC xc8*

อ้างจาก: apakoaa ที่ 07, ธันวาคม  2018, 01:19:16 PM

xc8*

Thor 1 Thor 1 Thor 1
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,657

xc8*

โอ้น้องกราฟ เจ้าช่างนิ่ง เหมือนลิงหลับ
ไม่ขยับ ลงไปซิก สักทีหนา
รีบลงมาเกี่ยวแล้วบินให้ สบายอุรา
รู้ใหมว่าเพื่อน ข้ารอ ขอ TP

นี่ก็เริ่มบ่ายคล้อยรอคอยเจ้า
จะพาเราหลับไปด้วย ใช่ใหม นี่
รีบๆเถอะ ให้ไว บินสักที
แล้วพี่ จะรอทุบเจ้าเมื่อเข้าทาง

ใจเย็นๆ apakoaa อย่าใจร้อน
จงเตรียมค้อนไว้รอทุบกราฟเถิดหนา
เดี๋ยวก็บินมาให้ทุบสบายอุรา
รีบไปหา โอ่งมาไส่ไว้รับตัง

็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

friday

• 591
สวัสดีครับ ท่านแอดมิน สอบถามหน่อยครับ
ได้ทำการแจ้งถอนเงินจากไอดี 16002327 แล้วได้รับอีเมลล์ตอบกลับมาครับ

เรียน ลูกค้าผู้มีเกียรติ,

ทางเราที่ขอแจ้งให้ท่านทราบว่า จากการตรวจสอบพบว่าบัญชีธนาคารที่ท่านทำการได้ทำการถอนล่าสุดจำนวน 70.00 USD นั้นไม่ตรงกับบัญชีธนาคารที่ท่านทำการถอนในครั้งแรก ทางเราจึงต้องใคร่ขอให้ท่านทำการส่งภาพถ่าย "หน้าสมุดบัญชี" ของบัญชีธนาคารที่ท่านต้องการจะถอน โดยบัญชีธนาคารดังกล่าวนั้นต้องเป็นชื่อของท่านด้วย

หากลูกค้าไม่ได้ส่งเอกสารตามที่ทางเราร้องขอไปนั้นการถอนเงินของท่านจะถูกยกเลิกหลัง 72 ชั่วโมงนับจากเวลาที่ลูกค้าทำการร้องขอ

ขอแสดงความนับถือ,

Bona

--
XM TEAM
Thai Back Office

ตำถามคือ บัญชีที่ให้โอนเข้าที่แจ้งถอนนั้นเป็นบัญชีที่เคยฝากเงินเข้าไป แต่ไม่เคยถอนเงินออก ต้องบืนบันด้วยเหรอครับ ตอนฝากเงินเข้าจะใช้ 2 ธนาคารสลับกันครับ กสิกรกับกรุงไทย แต่ตอนถอนเคยถอนเข้าแต่ ธ.กรุงไทย คราวนี้ถอนเข้า ธ.กสิกรไทย เลยมีปัญหา แต่ทางXMน่าจะหลักฐานนะครับว่าเคยฝากเช้าผ่านบัญชี ธ.กสิกรไทย มาแล้ว
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

xc8*
ชอบบบบบบบ

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: friday ที่ 07, ธันวาคม  2018, 01:58:08 PM
สวัสดีครับ ท่านแอดมิน สอบถามหน่อยครับ
ได้ทำการแจ้งถอนเงินจากไอดี 16002327 แล้วได้รับอีเมลล์ตอบกลับมาครับ

เรียน ลูกค้าผู้มีเกียรติ,

ทางเราที่ขอแจ้งให้ท่านทราบว่า จากการตรวจสอบพบว่าบัญชีธนาคารที่ท่านทำการได้ทำการถอนล่าสุดจำนวน 70.00 USD นั้นไม่ตรงกับบัญชีธนาคารที่ท่านทำการถอนในครั้งแรก ทางเราจึงต้องใคร่ขอให้ท่านทำการส่งภาพถ่าย "หน้าสมุดบัญชี" ของบัญชีธนาคารที่ท่านต้องการจะถอน โดยบัญชีธนาคารดังกล่าวนั้นต้องเป็นชื่อของท่านด้วย

หากลูกค้าไม่ได้ส่งเอกสารตามที่ทางเราร้องขอไปนั้นการถอนเงินของท่านจะถูกยกเลิกหลัง 72 ชั่วโมงนับจากเวลาที่ลูกค้าทำการร้องขอ

ขอแสดงความนับถือ,

Bona

--
XM TEAM
Thai Back Office

ตำถามคือ บัญชีที่ให้โอนเข้าที่แจ้งถอนนั้นเป็นบัญชีที่เคยฝากเงินเข้าไป แต่ไม่เคยถอนเงินออก ต้องบืนบันด้วยเหรอครับ ตอนฝากเงินเข้าจะใช้ 2 ธนาคารสลับกันครับ กสิกรกับกรุงไทย แต่ตอนถอนเคยถอนเข้าแต่ ธ.กรุงไทย คราวนี้ถอนเข้า ธ.กสิกรไทย เลยมีปัญหา แต่ทางXMน่าจะหลักฐานนะครับว่าเคยฝากเช้าผ่านบัญชี ธ.กสิกรไทย มาแล้ว

ต้อง ยืนยัน ครับ ส่ง แค่หน้า Bookbank ที่มีเลข บัญชี แล้วก็ชื่อไป ครับ ส่งไปแค่ ครั้งแรก ครั้ง เดียว ครับ
เพื่อ ยืนยัน ว่าเราเป็นเจ้า ของบัญชี จริง น่ะครับผม
(TH)**

*

apakoaa

• 1,471
อ้างจาก: admin ที่ 07, ธันวาคม  2018, 01:56:53 PM

xc8*

โอ้น้องกราฟ เจ้าช่างนิ่ง เหมือนลิงหลับ
ไม่ขยับ ลงไปซิก สักทีหนา
รีบลงมาเกี่ยวแล้วบินให้ สบายอุรา
รู้ใหมว่าเพื่อน ข้ารอ ขอ TP

นี่ก็เริ่มบ่ายคล้อยรอคอยเจ้า
จะพาเราหลับไปด้วย ใช่ใหม นี่
รีบๆเถอะ ให้ไว บินสักที
แล้วพี่ จะรอทุบเจ้าเมื่อเข้าทาง

ใจเย็นๆ apakoaa อย่าใจร้อน
จงเตรียมค้อนไว้รอทุบกราฟเถิดหนา
เดี๋ยวก็บินมาให้ทุบสบายอุรา
รีบไปหา โอ่งมาไส่ไว้รับตัง

็Hea** ็Hea** ็Hea**

555+ ตอนนี้เตรียมไว้หลายใบแล้วครับ รอลุ้นอย่างเด่ว ว่าจะเต็มโอ่ง หรือจะโบ๋แบ๋  ))/*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

friday

• 591
ขอบคุณครับ  ผมเข้าไปเช็คสถานะรอถอนเงินในแอปของXMปรากฏว่าโดนยกเลิก ทั้งที่ในอีเมลล์แจ้งว่า 72 ฃั่วโมง

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: friday ที่ 07, ธันวาคม  2018, 02:06:04 PM
ขอบคุณครับ  ผมเข้าไปเช็คสถานะรอถอนเงินในแอปของXMปรากฏว่าโดนยกเลิก ทั้งที่ในอีเมลล์แจ้งว่า 72 ฃั่วโมง

(TH)** g*/- Thor 1

ครับผม ส่ง หน้า Book bank แล้ว รอถอนใหม่ ครับผม
(TH)**