กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 7 ธันวาคม 2018 NON-Farm สิ้นปีทุบอีกทีวันนี้แจกกำไรใส่โอ่ง^

• 233 replies
  • 32,876 views
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

xc8* xc8* xc8*...เผลอหลับไปได้ไง...เพิ่งตื่น ว่าแล้ว ต้องแอบลงตอนดึกๆ
อดได้ทุบบนยอดเลย ทุบมันตรงนี้ละ...1.1413...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

PoNgPk

• 6,100
(Dec 7) สื่อเผยญี่ปุ่นเตรียมสั่งแบนการจัดซื้อสินค้าอุปกรณ์จาก หัวเว่ย- แซดทีอี: รัฐบาลญี่ปุ่นวางแผนที่จะระงับการการซื้อสินค้าจำพวกอุปกรณ์เทคโนโลยี จากหัวเว่ย เทคโนโลยี่ และแซดทีอี ซึ่งเป็นสองบริษัทเทคโนโลยีรายใหญ่ของจีน ท่ามกลางความวิตกกังวลเกี่ยวกับการละเมิดกฎหมายความมั่นคง หลังจากที่ทางการสหรัฐและบางประเทศได้ระงับการสั่งซื้ออุปกรณ์จากบริษัทเหล่านี้ในช่วงก่อนหน้านี้

หนังสือพิมพ์โยมิอุริรายงานว่า หน่วยงานของรัฐบาลญี่ปุ่นจะตัดสินใจเรื่องดังกล่าวในการประชุมซึ่งจะจัดขึ้นในวันจันทร์นี้ โดยรัฐบาลญี่ปุ่นอาจทำการทบทวนกฏระเบียบภายในเกี่ยวกับการจัดซื้อสินค้าดังกล่าวในวันจันทร์นี้ เพื่อป้องกันปัญหาการขโมยทรัพย์สินทางปัญญาและภัยคุกคามทางอินเทอร์เน็ต

ความเคลื่อนไหวดังกล่าวเกิดขึ้นหลังจากรัฐบาลสหรัฐได้ตัดสินใจระงับการซื้อสินค้าอุปกรณ์จากหัวเว่ยในปีนี้ และเกิดขึ้นในช่วงเวลาที่ความขัดแย้งทางการค้าระหว่างสหรัฐและจีนมีแนวโน้มบานปลาย หลังจากทางการแคนาดาได้จับกุมตัวนางเหม็ง ว่านโจว ประธานเจ้าหน้าที่ฝ่ายการเงินของบริษัทหัวเว่ย ตามคำขอของกระทรวงยุติธรรมสหรัฐ เนื่องจากคาดว่าทางบริษัทอาจลักลอบขายสินค้าให้กับอิหร่าน ซึ่งถูกสหรัฐคว่ำบาตร

ทางด้านสถานเอกอัครราชทูตจีนประจำแคนาดาได้ออกแถลงการณ์วิพากษ์วิจารณ์รัฐบาลแคนาดา พร้อมกับเรียกร้องให้มีการปล่อยตัวผู้บริหารระดับสูงรายนี้โดยเร็ว

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รณชัย ชายผา/รัตนา
TRADE RIDER

*

ichigo

EU เอาแน่เอานอนไม่ได้ ผมมองว่า น่าจะลงตามที่ แอด วิเคราะห์แล้วละ
ราคาน่าจะลงตามนี้ 1.1360 --> 1.1320 --> 1.1270 

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

AUDJPY เผื่อใครสนใจ รอหาจังหว่ะ buy
ราคาน่าจะขึ้นมาผ่าน 81.65
สัญญานคล้ายกับ EU เหมือนกับที่ผมวิเคราะห์ไว้ --> https://traderider.com/index.php/topic,12358.msg232300.html#msg232300
**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: ichigo ที่ 08, ธันวาคม  2018, 06:04:15 AM
EU เอาแน่เอานอนไม่ได้ ผมมองว่า น่าจะลงตามที่ แอด วิเคราะห์แล้วละ
ราคาน่าจะลงตามนี้ 1.1360 --> 1.1320 --> 1.1270 

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

AUDJPY เผื่อใครสนใจ รอหาจังหว่ะ buy
ราคาน่าจะขึ้นมาผ่าน 81.65
สัญญานคล้ายกับ EU เหมือนกับที่ผมวิเคราะห์ไว้ --> https://traderider.com/index.php/topic,12358.msg232300.html#msg232300
**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**

มองเหมือนกัน ครับน่าจะหมดรอบได้แล้ว
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665
สวัสดีตอนเช้า ครับทุกท่าน
กราฟขึ้นไปก็ไม่ ถึง จุดทุบร่วงมาก่อนซะแล้ว

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

a610

• 210
อ้างจาก: admin ที่ 08, ธันวาคม  2018, 08:02:11 AM
กราฟขึ้นไปก็ไม่ ถึง จุดทุบร่วงมาก่อนซะแล้ว

สวัสดีตอนเช้า ครับ
เมื่อวานปิดหนี เอากำไร ออกมา ก่อนเจอ ข่าว ละครับผม
xc8* xc8* xc8*

*

Gamezxii

• 1,624
อีกนิดจะถึงจุดเข้าอยู่แล้ว  pig 1**

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: a610 ที่ 08, ธันวาคม  2018, 08:31:04 AM
อ้างจาก: admin ที่ 08, ธันวาคม  2018, 08:02:11 AM

สวัสดีตอนเช้า ครับ
เมื่อวานปิดหนี เอากำไร ออกมา ก่อนเจอ ข่าว ละครับผม
xc8* xc8* xc8*

กราฟก็วิ่งตามแผน นะครับแต่ ขาดๆทุกทางเลย
))/* ))/*

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 08, ธันวาคม  2018, 08:33:04 AM
อีกนิดจะถึงจุดเข้าอยู่แล้ว  pig 1**

สวัสดีตอนเช้า ครับ นั่นสิครับ ถ้าตามซิกก็จั่วลม 2 ทางเลย ครับ
%%22 %%22

*

sorana

ตั้งไว้ 1.1425 ก็ไม่ถึงรึเนี่ย %%22

*

Plaman7

• 1,928
ฝนตกแต่เช้าเลยนั่งเล่นบิทคอยขาเด้งมาสี่ห้าวันแล้วกำไรนิดหน่อย ท่าทางจะทำกำไรได้เรื่อยๆผมว่าคนที่ถือในมือรายใหญ่น่าจะไม่ด่อยขายมีแต่เก็บทำลำไย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

Gamezxii

• 1,624
เขาใหญ่ ฝนตกแบบนี้ อากาศดีมากครับ  ็Hea**