กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Road Map Copy Trade Hotforex สำหรับนักลงทุนที่ ไม่มีเวลาเลือกคนเทรดได้ตามใจ

• 77 replies
  • 23,596 views
*

CASE Forex

• 16,939
อัพเดทสถานการณ์ของการ Copy HFcopy มองในระยะยาวก็ถือว่าพอมีหวัง 15/1/2019

มาอัพเดตกันแบบต่อเนื่องก็จะเห็นว่าการขยับของพอต 2 พอตล่างไม่ได้หวือหว่ามากตลอดที่ผ่านมา แต่ถ้านับใครที่อยากจะสร้างความมั่นใจกับการที่คิดว่าแค่เงินเก็บ 1 หมื่นบาท นักเทรด ที่คุมความเสี่ยง 2 ท่านนี้ใน HFcopy อาจจะตอบโจทย์ การลงทุนเล่นๆของท่านๆทั้งหลายได้จากการติดตตามมาเกือบ 2 เดือน

Click Link เปิดบัญชี Hotforex : https://www.hotforex.com/?refid=315171
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,939
อัพเดทสถานการณ์ของการ Copy HFcopy จัดไปอัพเดตกลางสัปดาห์ 16/1/2019

มีการเคลื่อนไหวจากเหล่าบรรดา Master ขึ้นมาพอสมควร ในเวลาเหมือนกับทั้ง 3 การ copy จะมาสถิติพุ่งขึ้นมาอย่างสม่าเสมอไม่ได้รีบเร่งที่จะได้ หรือ เร่งรีบที่จะเสียแบบครั้งก่อนๆ มารอดูกันต่อไปครับว่าจะมีผลการดำเนินการครั้งนี้ในอนาคตเป็นอย่างไรยังน่าสนใจหรือน่าลงทุน มากหรือน้อยกว่าเดิมหรือไม่ รอชมกันไปครับเพื่อนๆ

Click Link เปิดบัญชี Hotforex : https://www.hotforex.com/?refid=315171
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 16,939
อัพเดทสถานการณ์ของการ Copy HFcopy มาดูกำไรที่เพิ่มกัน 17/1/2019

[/url]

ผลการที่มาอัพเดตในวันนี้จะเห็นได้ว่านักเทรดทั้ง 3 คนนี้มีการเปิดออเดอร์ที่บ่อยขึ้นกว่าเดิมและทำสถิติเพิ่มขึ้นได้สม่ำเสมอ ไม่ใช่การทำกำไรได้เยอะในครั้งเดียวเพราะฉะนั้นกำไรที่เกิดขึ้นมาส่งผลให้เป็นไปอย่างที่หวังคือค่อยๆเป็นค่อยๆไปนั้นเอง

*

golfung

ขอบคุณมากสำหรับการรีวิวนะครับ ติดตามต่อเนื่อง
อยากจะ copy trade เลี้ยงชีพเลยอะครับ
กำลังคิดอยู่ว่า เราจะป้องกันการล้างพอร์ตยังไงดี
ช่วงปลายปีต้นปีที่่ผ่านมา ลีดเดอร์หลายคนขาดทุนหนัก
ทั้ง hotforex และ fbs ที่ผมติดตามอยู่เกิดเหตุการณ์เดียวกันเลยครับ
ขาดทุนจน follower หมด
ก็เลยคิดว่า เกิดจากการสวิงของกราฟที่เวลาเกิดข่าวหรือป่าว
ถ้าเป็นอย่างนั่นจริงๆ ก็คิดว่าจะหยุด follow ช่วงเวลาที่จะมีข่าวอะครับ ไม่รู้ว่าควรไหม

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: golfung ที่ 18, มกราคม  2019, 07:35:22 AM
ขอบคุณมากสำหรับการรีวิวนะครับ ติดตามต่อเนื่อง
อยากจะ copy trade เลี้ยงชีพเลยอะครับ
กำลังคิดอยู่ว่า เราจะป้องกันการล้างพอร์ตยังไงดี
ช่วงปลายปีต้นปีที่่ผ่านมา ลีดเดอร์หลายคนขาดทุนหนัก
ทั้ง hotforex และ fbs ที่ผมติดตามอยู่เกิดเหตุการณ์เดียวกันเลยครับ
ก็เลยคิดว่า เกิดจากการสวิงของกราฟที่เวลาเกิดข่าวหรือป่าว
ถ้าเป็นอย่างนั่นจริงๆ ก็คิดว่าจะหยุด follow ช่วงเวลาที่จะมีข่าวอะครับ ไม่รู้ว่าควรไหม

จริงๆ เรื่องข่าวนอกตาราง ไม่สามารถจะหลีกเลี่ยงได้เลย ครับ
คือ ไม่รู้ว่าข่าวจะเกิดตอนไหน แต่ข่าวมันก็มี ทั้งผลดี ผลเสีย ครับ
จริงๆ Master บางคนอาจจะกำไรหนักก็เป้นได้ ในช่วงนั้น
ดังนั้น เราก็ไม่ควรที่จะทุ่มเงินลงไปคนใดคนหนึ่ง ครับ แนะนำกระจายความเสี่ยง ไปหลายๆ Master น่ะครับ
อย่าของแอด ก็ ลงไป 5 copy ล้างไป 2 ก็ยังเหลือ 3 ให้ลุ้นอีก
แล้วก่อนที่ Master จะล้างก็มีกำไรไป 1 port มากกว่า 500% เลยถอน กำไร ออกมาทำให้ ตอนนี้แทบจะรันแต่กำไรเลยก็ว่าได้ครับ
ดังนั้น แอดมินมองว่ากระจายความเสี่ยง น่าจะเหมาะสมที่สุด ครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: golfung ที่ 18, มกราคม  2019, 07:35:22 AM

สิ่งที่ทาง Traderider กำลังทำให้เพื่อนๆคือการนำทางเป็นตัวอย่างเลยครับ จะทำให้เห็นว่า Master คนไหนเพื่อนๆสามารถตามติดได้โดยที่เสี่ยงน้อย เพราะว่าไม่ต้องมาทดลองเอง มีทั้ง HFcopy และ Forex4you ที่กำลังทำให้เพื่อนๆเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจ แต่สิ่งที่สำคัญเหนืออื่นใดคือการ บริหารพอตการลงทุน เช่น หากคุณ copy จนได้ % กำไร 30-50 % ขึ้นไปก็ควรจะถอนเงินออกมาและรอจังหวะใหม่ ไม่ควรโฮลเงินไว้นานเด่วจะไม่ได้ถอน กลยุทธ์แบบนี้มีได้เฉพาะคน มันไม่ใช่แค่การ copy trade ใน Forex อย่างเดียวแต่รวมไปถึงลงทุนกองทุนรวมลงทุนหุ้น แบบปกติด้วยครับ ผมว่าถ้าคุณอยากจะเซียนในเส้นทางนี้ก็ลองวางแผนดูครับมันจะไม่ใช่การวางแผนแบบ Trader แต่มันจะเป็นการวางแผนในแบบ invester เลยละครับที่ผมคิดว่าถ้าเซียนจนชำนาน อาจจะเป็นช่องทางที่แนะนำการลงทุนให้กับคนอื่นๆได้อีกมากมายเลยครับ

*

CASE Forex

• 16,939
อัพเดทสถานการณ์ของการ Copy HFcopy อัพเดตวันสุดท้ายของสัปดาห์กำไรเป็นไงบ้าง 18/1/2019

ผลการที่มาอัพเดตในวันสุดท้ายของสัปดาห์จะเห็นได้ว่านักเทรดทั้ง 3 คนนี้มีกำไรที่เพิ่มขึ้นสม่ำเสมอมั่นคงและไม่หวือหวาเหมือนแต่ก่อนทำให้เราก็รู้สึกว่าการเทรดของเขาเริ่มรู้ตัวว่าต้อง save ระบบมากขึ้นเพื่อรักษาคนติดตามของตัวเองไว้เพราะฉะนั้นก็เป็นประโยชน์กับคนอย่างเราๆ ที่พอตจะได้ปลอดภัยและ % เพิ่มขึ้นๆมากเรื่อยๆขึ้นไปนั้นเองครับ  Ha)**

*

CASE Forex

• 16,939
อัพเดทสถานการณ์ของการ Copy HFcopy อัพเดตผลกันหน่อยดีกว่ากำไรเป็นยังไง 24/1/2019

มีกำไรเพิ่มขึ้นมาจากเดิมเป็นที่น่าพอใจมากๆ รู้สึกว่าการเทรดจะมีการคุ้มความเสี่ยงมาขึ้นกว่าเดิม ทำให้กำไรไหลไปอย่างต่อเนื่องและสม่ำเสมอ  Ha)** Ha)** Ha)**

*

CASE Forex

• 16,939
อัพเดทสถานการณ์ของการ Copy HFcopy อัพเดตผลกันหน่อยดีกว่ากำไรเป็นยังไง 28/1/2019

มีกำไรเพิ่มขึ้นมาจากเดิมเป็นที่น่าพอใจพอสมควรเลย แล้วก็มีออเดอร์ค้างสำหรับนักเทรดสั้นซึ่งถือได้ว่าเป็น % DD ที่น่าจะเยอะที่สุดของนักเทรดคนนี้เลยก็ว่าได้มาลุ้นกันมาจะไปรอดไหม ส่วนนักเทรดคนเดิมทำกำไรเริ่มพุ่งมาดีเหลือเกิน  xc8*

*

CASE Forex

• 16,939
อัพเดทสถานการณ์ของการ Copy HFcopy อัพเดตการ Copy ครั้งสุดท้ายของ HFcopy 03/02/2019

Master ที่ยังทำกำไรได้สม่ำเสมอสุดท้ายเราก็เจอผู้เข้าชิงที่ดีที่สุดตั้งแต่เริ่ม Copy มาแล้วนั้นคือ Master SANGGA_LANGIT (ส่วนอีก 2 คนก่อนหน้าที่ยังทำกำไรอยู่ด้วยนั้นมีการ OVER TRADE ซึ่งผิดหลักการทำกำไรได้มากสุดท้ายก็มาล้างพอตอีกอยู่ดีเพราะฉะนั้นถ้าใครอยากลดความเสี่ยงหลังการ Copy ก็ควรได้กำไรพอใจ ก็ควรถอนออกมาก่อนเพื่อเก็บ CF ไปเรื่อยๆ เพราะเหมือนกับระบบ HFcopy จะมีวิธีการ copy lot เพิ่มจำนวนทุนไปด้วยทำให้ความเสี่ยงของเราถ้าไปเจอ Master Over Trade จะทำให้ความเสี่ยงไม่ได้เพิ่มขึ้นตามทุนเลยหรือทุน + กำไรที่ได้มา เราต้องบริหารเองให้ดีด้วยครับแต่ถ้าเจอ Master ดีเขาก็เทรดไปเรื่อยๆผลงานก็จะสม่ำเสมอแบบ SANGGA_LANGIT ที่ทางทีมงานคัดมาให้แล้วนี้เอง แต่ทั้งนี้เราจะมาสรุปผลงานทั้งหมดที่ผ่านมากัน นะครับ

ผมล่ะเสียดาย acc:TRADING จริงๆครับ ผมตามมาจากทุน 250 ตอนตั้นเดือน จนได้มา 400 ตอนสิ้นเดือนแล้วอยู่ดีๆพี่แกก็เล่น Over trade ซะงั้น  xz55** xz55**

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: tetsu69 ที่ 04, กุมภาพันธ์  2019, 12:25:59 PM
ผมล่ะเสียดาย acc:TRADING จริงๆครับ ผมตามมาจากทุน 250 ตอนตั้นเดือน จนได้มา 400 ตอนสิ้นเดือนแล้วอยู่ดีๆพี่แกก็เล่น Over trade ซะงั้น  xz55** xz55**
ความจริงเขา over มานานแล้วครับ แต่กราฟมันไปถูกทาง เท่านั้นเอง ผมนั่งเฝ้าดู การเทรดเขาละ การจะตามมันไม่มี Demo ข้อเสียมันตรงนี้เราต้องคัดดูจริงๆดีดี ว่าใครเทรดแบบมี Stoploss เป็นระบบมากที่สุดกำไรเราจะได้ ชึ้นไปได้แบบสบายใจ ไม่มาก ไม่น้อยตามการคาดการณ์ครับ  (TH)** (TH)**

*

golfung

เจอแบบนี้ จะ follow ยังไงดีครับ

You have selected to follow:
SANGGA_LANGIT (35109326)

Strategy Provider has reached a maximum number of Followers

Copy Trade Hotforex เทียบกับเจ้าอื่นๆ ตัวใหนดีกว่ากันยังไงบ้างครับ

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: golfung ที่ 13, มีนาคม  2019, 07:26:53 PM
เจอแบบนี้ จะ follow ยังไงดีครับ

You have selected to follow:
SANGGA_LANGIT (35109326)

Strategy Provider has reached a maximum number of Followers
เหมือนกับ ระบบจะปิดรับคนของการ copy คนนี้ครับ copy ไม่ได้ต่อครับผมก็เป็นเช่นกัน  (TH)**