กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 30 พฤศจิกายน 2018 วันนี้ปิดแท่ง Month กราฟจะดันไปทางไหน^_^

• 202 replies
  • 29,745 views
*

admin

• 80,665
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 02, ธันวาคม  2018, 04:15:23 PM

มานั่งดูกราฟ รายเดือน monthly มันเป็นโดจิ Doji ใช่หรือเปล่าครับ  แบบนี้เดือนธันว่าจะเป็น sideway ขึ้นหรือเปล่าครับ
แท่งเทียน Doji ที่ใช้ทำนายได้แม่นๆ นี่ timefram ใหนครับ D1 หรือ TF ใหนใช้ดีครับ

เดี๋ยวช่วงดึก ตอบให้ทุกคำถามนะครับ ท่าน
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แล้วแต่สะดวกครับ พรุ่งนี้ก็ได้ครับ

พรุ่งนี้ GAP น่าจะประมาณ  low:1.13173 high:1.13188  น่าจะเป็น low แก้ปลง

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 02, ธันวาคม  2018, 04:15:23 PM

มานั่งดูกราฟ รายเดือน monthly มันเป็นโดจิ Doji ใช่หรือเปล่าครับ  แบบนี้เดือนธันว่าจะเป็น sideway ขึ้นหรือเปล่าครับ
แท่งเทียน Doji ที่ใช้ทำนายได้แม่นๆ นี่ timefram ใหนครับ D1 หรือ TF ใหนใช้ดีครับ

EU Month Doji นะครับ แต่ ปิด ใต้ แท่ง Master Month แบบ ที่ โดนทุบมาจากกลางแท่ง แนบๆ fibo 50 ของแท่งเลย ทีเดียวเชียว
ดังนั้น ทั้ง เดือน ธันวานี้ จากกราฟที่แนบมา นะครับ เทรนยังขาลงหนัก และวันศุกร์ที่แล้ว กราฟ ก็ได้แสดง ให้เห็นแล้ว ว่า แรง Sell นั่้นมีมาก ตามเทรนนะครับ
และตัว Osma MACD ตัดลงมาขนาดนั้น บ่งบอกว่าระยะ ยาว กราฟจะไปไกล ได้แน่ๆ ดังนั้น แล้ว เดือน ธันวาคม น่าจะสวิง ขุึ้นกอน จะลงปิดแดงได้ ครับ น่าจะทำ New Low ต่ำกว่า 1.1212 ได้ แน่ๆ ครับ ผม

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 02, ธันวาคม  2018, 04:36:24 PM
เทรดนอกลู่นอกทาง EU (คู่เงินอื่น)
admin ครับมีคู่เงินใหนพอเข้าทางกลับตัวบ้างครับ ดูยังไงว่ามันยังจะไปต่อได้อีกอย่างเพิ่งเทรดสวนเทร็น  ดูยังไงว่ามันจะกลับตัวแล้วบ้างครับหมายถึงดูซิก confirm ยังไงครับ

AUDJPY SELL
NZDJPY SELL
AUDCAD SELL
AUDGBP SELL
NZDUSD SELL
EURAUD BUY
GBPAUD BUY
GBPNZD BUY

AJ เทรนขาขึ้นนะครับ จะเห็นล่าสุด หลุดเทรนไปแบบนั้นแถม แท่ง Master Day ค้ำอยู่แนวโน้ม น่าจะไปทำ High ได้ต่อครับ

Nj เทรนขาขึ้นเหมือนกันครับ ตอนนี้ ติด fibo 50 ครับ น่าจะไป fibo 61.8 ได้ในเดือนนี้ครับ

ACAD ตอนนี้เทรนขาขึ้นนะครับ และ น้ำมันราคาก็อ่อนมากดังนั้น เทรนของ ACAD น่าจะบินได้ต่อไปครับ

NU ก็เทรนขาขึ้น ครับ และน่าจะไป fibo 50 ได้

EA หลุดเป็นเทรนขา ลงนะครับและก็น่าจะลงได้ต่อ ครับ

GBPAUD BUY
GBPNZD BUY

2 คู่นี้ ช่วง ข่าว ครับ เอาแน่ เอานอนไม่ได้
**6105** **6105**

*

apakoaa

• 1,471
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

eang.pichai

พรุ่งนี้ขอให้ลงยาวๆ ถือมาพักใหญ่ละ อยากปล่อยจัดระเบียบพอร์ตใหม่ซักที

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Eang Pichai ที่ 02, ธันวาคม  2018, 10:34:10 PM
พรุ่งนี้ขอให้ลงยาวๆ ถือมาพักใหญ่ละ อยากปล่อยจัดระเบียบพอร์ตใหม่ซักที

เราจะรีบลงไปรับ นะครับ

g*/- g*/-

*

mcbizniz

ผมจัด buy เป้าสั้นแถว 1.13400 จากนั้นก็ดูลาดราวว่ามันจะไปไหนครับแอด
็Hea**

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Naked Forex ที่ 02, ธันวาคม  2018, 11:06:03 PM
ผมจัด buy เป้าสั้นแถว 1.13400 จากนั้นก็ดูลาดราวว่ามันจะไปไหนครับแอด
็Hea**

โหดมากครับ ท่านเข้าได้เป๊ะมาก ขอให้ได้ TP นะครับหวังว่ามันจะกลับมาก่อน ลง
็Hip** ็Hip**

*

mcbizniz

อ้างจาก: admin ที่ 02, ธันวาคม  2018, 11:10:17 PM
อ้างจาก: Naked Forex ที่ 02, ธันวาคม  2018, 11:06:03 PM
็Hea**

โหดมากครับ ท่านเข้าได้เป๊ะมาก ขอให้ได้ TP นะครับหวังว่ามันจะกลับมาก่อน ลง

ถือข้ามเดือน ข้ามสัปดาห์ ก็จะเสียวนิดๆครับ
**11 **11 **11 **11

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Naked Forex ที่ 02, ธันวาคม  2018, 11:16:42 PM
อ้างจาก: admin ที่ 02, ธันวาคม  2018, 11:10:17 PM
็Hea**

ถือข้ามเดือน ข้ามสัปดาห์ ก็จะเสียวนิดๆครับ
**11 **11 **11 **11

ได้ลุ้น ตี 5 พาเพลิน กันครับ พรุ่งนี้

็Hea** ็Hea**

*

Waarrii

• 1,331
มาตั้งแต่ตีสี่แล้วค่ะแอด เปิดแกปใหญ่โตแทบทุกคู่เลย ดอลอ่อนยวบเลย
**11 **11
สวยใสไร้สติ🎵🎵

สวัสดีตอนเช้าค่ะแอดมินและทุกคน วันนี้เปิดแกปใหญ่มาก เพระ usd อ่อน เนื่องจากจะไม่ขึ้นภาษีในวันที่ 1 มกราคมนี้ (เป็นการตัดสินใจท่ามกลางโต๊ะอาหารที่แก้วไวน์เยอะมาก) ขอให้วันนี้และทั้งอาทิตย์รวยๆ กันทุกคนนะคะ
g*/- g*/- g*/-

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าวันจันทร์อันสดใสค่ะทุกท่าน
(TH)** Ha)** (TH)**

*

saksitbatboy191

สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน

็Hea** ็Hea**