กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 29 พฤศจิกายน 2018 ขอกำไรจงคืนกลับมา-พอรตสีฟ้าก็มา ^-^

• 115 replies
  • 18,944 views
*

admin

• 80,616
กราฟกำลังมารับ แล้ว หนา
spy/*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

apakoaa

• 1,471
อ้างจาก: admin ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 05:48:20 PM
spy/*/

ลุ้นลงมาอีกนิดให้ถึง sig คับ ตั้ง cut ไว้ตรง sig จะได้เจ็บน้อยหน่อย   cheetah*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

Gamezxii

• 1,624
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 05:45:12 PM
สรุปข้อผิดพลาดที่ได้จากประสบการณ์ตรง.เผื่อจะเป็นประโยชน์กับใครได้บ้าง  แบบนี้ อย่าทำ อย่าทำ อย่าทำ..
  1. พอเห็นว่า ไปถูกทาง ก็สร้างออเดอร์จนเหมือนบาร์โค้ด ถี่ยิบ..>>> overtrade..>>>นิสัยแย่ๆ ที่แก้ยากเย็นจริงๆ..ถ้าถูกสวนไม่รู้ตัว คือ ล้างพอร์ต
  2. ถ้างานยุ่งๆ ยังไงก็ รอไว้ก่อน อย่าเพิ่งลงออเดอร์เลยนะ ถ้าไม่มีเวลาหันมาดูกราฟเลย..
      >>วันนี้ไปพิมพ์หนังสือราชการพักเดียว(นิสัยไม่ดี แอบเล่นขณะทำงาน) หันกลับมาอีกที กราฟลงแบบไม่รู้ตัว ล้างไปอีก 1 พอร์ตเล็กๆ..
  3. ถ้ายังไม่แน่จริง อย่าเทรดเลยหลายๆคู่น่ะ คู่เดียว สองคู่ เอาตัวให้รอดก่อน..เจอมากับตัวเองเหมือนกัน..
  4. จะตามใคร ดูกำลังตัวเองด้วย ไม่ใช่เห็นเขาเล่นก็เล่นอย่างเขาบ้าง  พอร์ตเรา เท่าเขาไหม..ดูด้วย..
  5. บวกเยอะแล้วยังไม่ยอมปิด จะรออัลลัย...โลภไง รอไป รอมา เจอดีไม่รู้ตัว..จากได้ กลายเป็นเสีย...

เนี่ย...นิสัยแย่ๆ ของเทรดเดอร์(อย่างเรา).. 555+ 555+ 555+

..ยกมาพอเป็นตัวอย่างที่ไม่ควรเอาอย่าง..ใครเป็นแบบนี้บ้าง..ถ้าแก้ได้ ก็มีแต่ได้ ไม่มีเสีย..

ยังมีข้อดีนะที่เล่นพอร์ตเล็กๆ lot น้อยๆ เพราะรู้ตัวว่าไม่เก่ง ถ้าพอร์ตใหญ่ๆ คงแย่เหมือนกัน..

อาการเดียวกันเลยครับ จะถึง tp เลื่อนหนี กลับมาติดลบ 555555

อ้างจาก: admin ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 05:48:20 PM
spy/*/
ลงมาเเพื่อขึ้น หรือลงตามเทรนนี่แยกยังไงครับแอด  **6105** (TH)**

*

admin

• 80,616
อ้างจาก: Rozawalazz ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 05:54:02 PM
spy/*/
ลงมาเเพื่อขึ้น หรือลงตามเทรนนี่แยกยังไงครับแอด  **6105** (TH)**

แอดมิน ดูพวก แท่ง เทียน เทรน ประกอบ ครับ
แต่ผลที่ได้ก็ 50/50 เหมือน กันครับ แต่ พวกเทคนิค ก็เอามากรอง สัญญานได้ บ้าง

คือ เมื่อวานเกิด แท่ง master day ครับ และ ราคา ทิ้ง หาง เหนือ เทรนไลนด์ ได้ ทรงนี้ มักย่อ มา fibo 50 แล้ว ไปต่อ ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขา Sell เขารอดตายกันและ นะฮะ

คัตแล้วโดด ออก  ))/*

อิอิ

ค่อยหาจังหวะทำกำไรใหม่  555+

โดดออกไม่ทัน ขับรถ จะลงถึง sigมั้ยเนีย เซงจุงเบย
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

Pou

อ้างจาก: Gamezxii ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 05:51:26 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 05:45:12 PM
สรุปข้อผิดพลาดที่ได้จากประสบการณ์ตรง.เผื่อจะเป็นประโยชน์กับใครได้บ้าง  แบบนี้ อย่าทำ อย่าทำ อย่าทำ..
  1. พอเห็นว่า ไปถูกทาง ก็สร้างออเดอร์จนเหมือนบาร์โค้ด ถี่ยิบ..>>> overtrade..>>>นิสัยแย่ๆ ที่แก้ยากเย็นจริงๆ..ถ้าถูกสวนไม่รู้ตัว คือ ล้างพอร์ต
  2. ถ้างานยุ่งๆ ยังไงก็ รอไว้ก่อน อย่าเพิ่งลงออเดอร์เลยนะ ถ้าไม่มีเวลาหันมาดูกราฟเลย..
      >>วันนี้ไปพิมพ์หนังสือราชการพักเดียว(นิสัยไม่ดี แอบเล่นขณะทำงาน) หันกลับมาอีกที กราฟลงแบบไม่รู้ตัว ล้างไปอีก 1 พอร์ตเล็กๆ..
  3. ถ้ายังไม่แน่จริง อย่าเทรดเลยหลายๆคู่น่ะ คู่เดียว สองคู่ เอาตัวให้รอดก่อน..เจอมากับตัวเองเหมือนกัน..
  4. จะตามใคร ดูกำลังตัวเองด้วย ไม่ใช่เห็นเขาเล่นก็เล่นอย่างเขาบ้าง  พอร์ตเรา เท่าเขาไหม..ดูด้วย..
  5. บวกเยอะแล้วยังไม่ยอมปิด จะรออัลลัย...โลภไง รอไป รอมา เจอดีไม่รู้ตัว..จากได้ กลายเป็นเสีย...

เนี่ย...นิสัยแย่ๆ ของเทรดเดอร์(อย่างเรา).. 555+ 555+ 555+

..ยกมาพอเป็นตัวอย่างที่ไม่ควรเอาอย่าง..ใครเป็นแบบนี้บ้าง..ถ้าแก้ได้ ก็มีแต่ได้ ไม่มีเสีย..

ยังมีข้อดีนะที่เล่นพอร์ตเล็กๆ lot น้อยๆ เพราะรู้ตัวว่าไม่เก่ง ถ้าพอร์ตใหญ่ๆ คงแย่เหมือนกัน..

อาการเดียวกันเลยครับ จะถึง tp เลื่อนหนี กลับมาติดลบ 555555

(TH)** (TH)** (TH)**ฌ)้เป็นเหมือนกันครับ ผมนะยิ่งหนักเลย เปิดถูกทางแล้ว แต่ถือไม่ทน เสียดายกำไร  ลงรถก่อน คงเจะเป็นเพราะขอบเปิดกราฟดูบ่อยไปหน่อย ทำใจไม่ได้เวลามาเด้งกลับมาทางเดิมทั้งที่มาจะวิ่งไปต่อได้ยาว ใจไม่แข็งพอ  ))/* ))/* ))/* ))/* ))/* ))/*

*

natth.lotto-bacaret

เมื่อคืนโดนลากยาวสุดเหยียดเลย ชนทุก SL 555+
แต่ยังสู้ต่อไป

อ้างจาก: admin ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 06:08:36 PM
อ้างจาก: Rozawalazz ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 05:54:02 PM
spy/*/

แอดมิน ดูพวก แท่ง เทียน เทรน ประกอบ ครับ
แต่ผลที่ได้ก็ 50/50 เหมือน กันครับ แต่ พวกเทคนิค ก็เอามากรอง สัญญานได้ บ้าง

คือ เมื่อวานเกิด แท่ง master day ครับ และ ราคา ทิ้ง หาง เหนือ เทรนไลนด์ ได้ ทรงนี้ มักย่อ มา fibo 50 แล้ว ไปต่อ ครับ
ขอบคุณมากครับแอด งั้นคงรอคัดที่ fibo ครับ ว่าแต่จะถึงมั้ยน้อ กลัวเด้ง55

*

mcbizniz

ลุ้นอีกวัน FOMC ตี2 ครับ  xc3*

*

Waarrii

• 1,331
สวยใสไร้สติ🎵🎵

แอดจากทรงคงสุดแค่ตรงนั้นแล้วแหละ โอยโดดไม่ทัน
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,616
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 07:15:04 PM
แอดจากทรงคงสุดแค่ตรงนั้นแล้วแหละ โอยโดดไม่ทัน

หวังว่า fomc จะมาช่วยนะ
spy/*/

*

Plaman7

• 1,928
ข่าวตอนนี้น่าจะช่วยดันลงนะฟังแล้วกลัวทรัมกันที่G20
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395