กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 29 พฤศจิกายน 2018 ขอกำไรจงคืนกลับมา-พอรตสีฟ้าก็มา ^-^

• 115 replies
  • 18,954 views
อ้างจาก: amyjung ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 04:00:14 PM
T*/-  MT4 ของ exness  connection failed  มีใครเป็นบ้างมั๊ยครับ notebook  2 เครื่อง เข้าไม่ได้สักเครื่อง ส่วน IPAD  กับ Android  เข้าได้ปกติ ครับ  T*/-

อยู่ดีๆก็กลับมา connect ได้  ขอบคุณทุกท่านครับ

อ้างจาก: Gamezxii ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 04:08:59 PM
เมื่อไหร่ EU จะบิน  T*/- T*/-

แหมะ พิมพ์มาแบบนี้ คนในบรอด มองตาเขียวปั๊ดกันหมดแล้ว เขาติดไม่ Sell กันอยู่ รอมันย่อมาปิดไม้สักหน่อย เถอะ พ่อคุณ 5555+

ค่อยย บินเนาะ

**6004** **6004**

อ้างจาก: Gamezxii ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 04:08:59 PM
เมื่อไหร่ EU จะบิน  T*/- T*/-

ปล่อยมันลงดีแล้ว ให้มันลงมาปิด  เถอะ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

วันนี้แก๊งค์ห้าโมงจะมาช่วยเราทุบมั้ยน้อ แอดครับถ้ากราฟกลับเข้าเทรนไลค์จะมีโอกาสลงมั้ยครับ หรือต้องให้ผ่าน fibo 50ด้วยครับ (TH)** (TH)**

อ้างจาก: Rozawalazz ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 04:26:27 PM
วันนี้แก๊งค์ห้าโมงจะมาช่วยเราทุบมั้ยน้อ แอดครับถ้ากราฟกลับเข้าเทรนไลค์จะมีโอกาสลงมั้ยครับ หรือต้องให้ผ่าน fibo 50ด้วยครับ (TH)** (TH)**
ทุบๆๆทะลุจอลงไปเลยครับ

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Rozawalazz ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 04:26:27 PM

ยังมีโอกาศลง ครับ ต้องผ่าน fibo 50 ลง มาให้ได้ ก่อน ครับ
แต่ กราฟ ทรงนี้ ต่อให้ New high สักหน่อย เทรน ก็ยังลง เหมิอน เดิมครับ รอ Sell ตรง TP อีกทีเลยแถวๆนั้ยครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

..และแล้ว..ทุกอย่างก็..นิ่งสนิท..รอเวลาอาละวาดอยู่แน่ๆ จะอาละวาดทางไหนนะ..ช่วงนี้ สัปดาห์สิ้นเดือน เดายากจริง.. xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ให้โอกาส แก๊ง5 โมงมาทุบ หน่อย   ็Hip** ็Hip** ็Hip**

ไม่มาทุบ จะคัตไม้ทิ้งล่ะนะ ทนถือไม่ไหวแน่ๆ  cheetah* cheetah*

*

Arnont_J

ลงมา ema200 m5 จะบินไป 1.14 ไหม
ผมนี่รอทุบสูงๆ กว่านี้ละกัน เทรนล้างพอร์ตตอนสิ้นเดือนนี่มันมีมาตลอดจริงๆ  **6004** **6004** **6004**

แก๊ง 5โมงนอนหลับ กราฟไม่ขยับเลย 555555555+
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

อ้างจาก: Arnont_J ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 05:08:18 PM
ลงมา ema200 m5 จะบินไป 1.14 ไหม
ผมนี่รอทุบสูงๆ กว่านี้ละกัน เทรนล้างพอร์ตตอนสิ้นเดือนนี่มันมีมาตลอดจริงๆ  **6004** **6004** **6004**
พอกันเลยนะเรา..แต่ของพี่สาวแค่พอร์ตเล็กๆ สามสิบสี่สิบเหรียญ..เจ็บนิดเดียว.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Arnont_J

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 05:20:04 PM
อ้างจาก: Arnont_J ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 05:08:18 PM
พอกันเลยนะเรา..แต่ของพี่สาวแค่พอร์ตเล็กๆ สามสิบสี่สิบเหรียญ..เจ็บนิดเดียว.. xc8* xc8* xc8*

ตื่นมามะคืนตาใสแจ๋วเลยครับ พี่สาว  cheetah* cheetah*

สรุปข้อผิดพลาดที่ได้จากประสบการณ์ตรง.เผื่อจะเป็นประโยชน์กับใครได้บ้าง  แบบนี้ อย่าทำ อย่าทำ อย่าทำ..
  1. พอเห็นว่า ไปถูกทาง ก็สร้างออเดอร์จนเหมือนบาร์โค้ด ถี่ยิบ..>>> overtrade..>>>นิสัยแย่ๆ ที่แก้ยากเย็นจริงๆ..ถ้าถูกสวนไม่รู้ตัว คือ ล้างพอร์ต
  2. ถ้างานยุ่งๆ ยังไงก็ รอไว้ก่อน อย่าเพิ่งลงออเดอร์เลยนะ ถ้าไม่มีเวลาหันมาดูกราฟเลย..
      >>วันนี้ไปพิมพ์หนังสือราชการพักเดียว(นิสัยไม่ดี แอบเล่นขณะทำงาน) หันกลับมาอีกที กราฟลงแบบไม่รู้ตัว ล้างไปอีก 1 พอร์ตเล็กๆ..
  3. ถ้ายังไม่แน่จริง อย่าเทรดเลยหลายๆคู่น่ะ คู่เดียว สองคู่ เอาตัวให้รอดก่อน..เจอมากับตัวเองเหมือนกัน..
  4. จะตามใคร ดูกำลังตัวเองด้วย ไม่ใช่เห็นเขาเล่นก็เล่นอย่างเขาบ้าง  พอร์ตเรา เท่าเขาไหม..ดูด้วย..
  5. บวกเยอะแล้วยังไม่ยอมปิด จะรออัลลัย...โลภไง รอไป รอมา เจอดีไม่รู้ตัว..จากได้ กลายเป็นเสีย...

เนี่ย...นิสัยแย่ๆ ของเทรดเดอร์(อย่างเรา).. 555+ 555+ 555+

..ยกมาพอเป็นตัวอย่างที่ไม่ควรเอาอย่าง..ใครเป็นแบบนี้บ้าง..ถ้าแก้ได้ ก็มีแต่ได้ ไม่มีเสีย..

ยังมีข้อดีนะที่เล่นพอร์ตเล็กๆ lot น้อยๆ เพราะรู้ตัวว่าไม่เก่ง ถ้าพอร์ตใหญ่ๆ คงแย่เหมือนกัน..

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 05:45:12 PM
สรุปข้อผิดพลาดที่ได้จากประสบการณ์ตรง.เผื่อจะเป็นประโยชน์กับใครได้บ้าง  แบบนี้ อย่าทำ อย่าทำ อย่าทำ..
  1. พอเห็นว่า ไปถูกทาง ก็สร้างออเดอร์จนเหมือนบาร์โค้ด ถี่ยิบ..>>> overtrade..>>>นิสัยแย่ๆ ที่แก้ยากเย็นจริงๆ..ถ้าถูกสวนไม่รู้ตัว คือ ล้างพอร์ต
  2. ถ้างานยุ่งๆ ยังไงก็ รอไว้ก่อน อย่าเพิ่งลงออเดอร์เลยนะ ถ้าไม่มีเวลาหันมาดูกราฟเลย..
      >>วันนี้ไปพิมพ์หนังสือราชการพักเดียว(นิสัยไม่ดี แอบเล่นขณะทำงาน) หันกลับมาอีกที กราฟลงแบบไม่รู้ตัว ล้างไปอีก 1 พอร์ตเล็กๆ..
  3. ถ้ายังไม่แน่จริง อย่าเทรดเลยหลายๆคู่น่ะ คู่เดียว สองคู่ เอาตัวให้รอดก่อน..เจอมากับตัวเองเหมือนกัน..
  4. จะตามใคร ดูกำลังตัวเองด้วย ไม่ใช่เห็นเขาเล่นก็เล่นอย่างเขาบ้าง  พอร์ตเรา เท่าเขาไหม..ดูด้วย..
  5. บวกเยอะแล้วยังไม่ยอมปิด จะรออัลลัย...โลภไง รอไป รอมา เจอดีไม่รู้ตัว..จากได้ กลายเป็นเสีย...

เนี่ย...นิสัยแย่ๆ ของเทรดเดอร์(อย่างเรา).. 555+ 555+ 555+

..ยกมาพอเป็นตัวอย่างที่ไม่ควรเอาอย่าง..ใครเป็นแบบนี้บ้าง..ถ้าแก้ได้ ก็มีแต่ได้ ไม่มีเสีย..

ยังมีข้อดีนะที่เล่นพอร์ตเล็กๆ lot น้อยๆ เพราะรู้ตัวว่าไม่เก่ง ถ้าพอร์ตใหญ่ๆ คงแย่เหมือนกัน..

ดีมากครับพี่ รู้ว่า อะไร ผิดพลาดเราก็ไม่ทำอีก ครับ
สู้ๆครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"