กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 28 พฤศจิกายน 2018 พุธนี้ทุบให้หนักทุบให้ดอลล่าห์ทะลักพอร์ต^-^

• 159 replies
  • 23,833 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 28 พฤศจิกายน 2018 พุธนี้ทุบให้หนักทุบให้ดอลล่าห์ทะลักพอร์ต^-^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1291
Daily Pivot=1.1305
Fibo 50 Daily=1.1310

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1331 S1 = 1.1280
R2 = 1.1372 S2 = 1.1255
R3 = 1.1409 S3 = 1.1220
R4 = 1.1440 S4 = 1.1190
R5 = 1.1490 S5 = 1.1150

สวัสดี เช้า วันพุธกลางสัปดาห์แล้วนะครับ เมือวานก็ถือว่าบวกกันอย่างต่อเนื่องนะครับแม้ว่าจะไม่ถึง TP ก็ตามแต่ก็ถือว่ากราฟก็ยังอยู่ในแนวโน้มการวิเคราะห์ ซึ่งรอบนี้ แอดมินมองกราฟด้วย Down Theory และกราฟตอนนี้ก็ถือว่ามาได้ครึ่งทาง ของ Pattern แล้ว นะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับผม

แนวโน้มกราฟวันนี้ยังคงเป็นแนวโน้มหลักยังเป็นเทรนขาลงนะครับ โดย จะเห็นว่ากราฟสามารถที่จะทำ New Low ได้ทุกวันสำหรับช่วงนี้ดังนั้น มีโอกาศอย่างมากที่กราฟจะ ทำ New Low ที่ต่อเนื่องจากเมื่อวานนะครับ โดยเมือวานกราฟสามารถทำ New Low ลงไปได้ถึง 1.1277 ซึ่ง วันนี้ แอดมินก็มองว่ากราฟน่าจะลงไปได้มากกว่านี้ นะครับ และน่าจะไปถึง TP1 ของวันนี้ ได้ มาดูกราฟ
            มาดูกราฟเทคนิคกันบ้าง นะครับ จากรูปที่แนบมา กราฟยังคงเป้น Down theory อยู่นะครับ จะเห็นว่ากราฟทำ New Low ในรอบใหญ่ได้แต่ ไม่สามารถที่ จะทำ New high ได้ นะครับ ทำให้ กราฟยังไหล ลงมาตาม patten ซึ่งถ้าลงมาได้ สุด pattern Down Theory ได้แน่นอนว่ากราฟน่าจะลงมาได้ต่ำกว่า 1.1212 ได้ ซึ่งมีความเป้นไปได้อย่างสูงเลย นะครับ และก็แน่นอนว่า หาก ลงมาได้ก็จะเป็น ราคา Low ใหม่ของปีนี้เลย เรียกได้ว่า ลงมาตั้งแต่ต้นปี ยันสิ้นปีกันเลยทีเดียวเชียว ครับ ในมุมมอง ของ เส้น EMA 200 ตอนนี้ ทั้ง H1 และ H4 ราคาก็อยู่ต่ำกว่าเส้นนะครับ โดย ราคาที่เทลงมารอบนี้นั้นจุดเริ่มต้นก็เริ่มมาจากเส้น EMA 200 Dayกันเลยทีเดียว เชียว และแน่นอนตอนนี้ราคาก็ลงอย่างต่อเนื่อง ครับผม จากเหตุผลที่กล่าวมาดังนั้นวันนี้ แอดมินยังลุ้นกราฟ ให้ลงไปได้ต่อมากกว่าเดิม นะครับ

สำหรับจุดเข้าเทรดวันนี้แอดมินมองการที่กราฟ รีบาวด์กลับขึ้นไปราคาด้านบนได้ ในราคาที่สูงกว่า เส้น Fibo 50 Day และ Pivot Day นะครับ โดยวันนี้ จุดเข้า มองไว้ที่ 1.1318 ก่อนนะครับ หากมาราคานี้ได้ก็ Sell ลงไปได้ครับ แต่ถ้าหากท่านใดใจร้อนก็รอสัก Pivot ก็ทุบไปได้ตามสะดวกนะครับ แต่ ให้คำนวณเผื่อกราฟลากไว้ด้วยก็จะเป้นการดีที่สุดนะครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1318 1.1390 1.1230 1.1190

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาาา...
ที่ถือมา ก็ถือต่อไป แค่แก้ไข TP แล้ว รอ รอ รอ...ถือด้าน ถือทน จนกว่าจะ TP  xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

a610

• 210

*

saksitbatboy191

(TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณครับแอด

วันนี้TP2เลยไหมครับ

Tho*/ Tho*/

ขอบคุณสำหรับแนวทางครับแอด  Thor 1 Thor 1 (TH)** (TH)**

ขอบคุณครับ
เทร็นลงจริงๆ 

*

narongza

• 1,055
กราฟมันเคลื่อนที่แบบดาวเทรนหรือดาวซินโดรมครับ
555+
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

สวัสดีแอดและเพื่อนสมาชิกตอนสายๆครับ  (TH)** (TH)** ็Hip** ็Hip**

*

narongza

• 1,055
เมื่อคืนฝันว่าล้างพอร์ตครับ ตื่นมาตอนตีสาม ยังอยู่ดีครับ
xz55**
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

อ้างจาก: narongza ที่ 28, พฤศจิกายน  2018, 11:02:49 AM
เมื่อคืนฝันว่าล้างพอร์ตครับ ตื่นมาตอนตีสาม ยังอยู่ดีครับ
xz55**

ฝันโหดจุงงง

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: narongza ที่ 28, พฤศจิกายน  2018, 10:59:59 AM
กราฟมันเคลื่อนที่แบบดาวเทรนหรือดาวซินโดรมครับ
555+

จริงๆ มันวิ่งแบบ ดาว ขำมิน

/*CC /*CC /*CC
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
เปิดบัญชีเทรดกับโบรกเกอร์ GMIedge รับ ฟรี Bonus 30$ กำไร ถอนได้เงื่อนไขไม่ยุ่งยาก GMIedge

***การใช้เอกสารยืนยันตัวตนใช้ เพียง บัตรประชาชนใบเดียว และกรอกที่อยู่ตอนสมัครให้ตรงกับ บัตรประชาชน เท่านีก้ได้รับโบนัส 30$***

1. คลิกลิงค์นี้เพื่อเปิดบัญชี  https://ma.gmiedge.com/?&ae=MY001&ib=GMP01640

2.คลิกที่ "register"

3.กรอกอีเมล เมื่อกรอกเสร็จแล้วให้คลิกที่ปุ่ม "Register"

4.กรอกข้อมูลส่วนบุคคลเป็นภาษาอังกฤษทั้งหมด (ชื่อ ที่อยู่ แนะนำให้ตรงกับบัตรประชาชน) หลังจากนั้นคลิกที่ "Save"

5.หลังจากกรอกข้อมูลส่วนบุคคลเสร็จแล้วจะมาที่หน้าอัปโหลดเอกสาร ให้อัปโหลดรูปหน้าบัตรประชนลงไป

6.รอทางเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับมาทางโทรศัพท์หรือทางอีเมลเพื่อแจ้งผลการสมัคร

7.ล็อคอินเข้าพื้นที่ส่วนบุคคลที่หน้าเว็บ GMI  กดเลือกเคลมโบนัสฟรี 30$

8.หลังจากกดเคลมโบนัสฟรีแล้วจะได้รับโบนัสฟรี 30$ เข้ามาที่เครดิตของบัญชีเทรด

เงื่อนไขการใช้ โบนัส :

โบนัส 30$
การตัดสิทธิ์โบนัส โบนัสของคุณจะยกเลิกก็ต่อเมื่อ:

►ใช้ที่อยู่ IP เดียวกันเปิดหลายบัญชี
►ตรวจสอบพบว่ามีการโกง
►(อาร์บิทราจ) การเก็งกำไรจากช่องว่างของราคาจาก 2 ตลาดขึ้นไป ในสินทรัพย์ประเภทเดียวกัน

สิทธิ์ในการถอนเงิน
สามารถถอนกำไรทั้งหมดได้ หากทำการซื้อขายครบ 0.1 Lots หลังจากเลยช่วงระยะเวลา 7 วัน

License ของ โบรกเกอร์ :

- - Global Market Index Limited (UK) ได้รับอนุญาตและถูกควบคุมโดย Financial Conduct Authority (FRN: 677530) ที่อยู่จดทะเบียน เลขที่ 125 Old Broad Street กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ EC2N 1AR
- Global Market Index Limited (VN) (GMIVN) ซึ่งเป็น บริษัทที่ถูกควบคุมและจดทะเบียนในประเทศ Vanuatu หมายเลขบริษัท 14646 โดยมีที่อยู่จดทะเบียน เลขที่ BP 1276 อาคาร Govant Port Vila, Vanuatu
- Global Prime Limited - อยู่ที่จดทะเบียน เลขที่ อาคาร Govant, BP 1276 Port Vila, Vanuatu
- GMI Edge มีทะเบียนเลขที่ 2665994 (ที่อยู่จดทะเบียน เลขที่ 7, 10 / F, อาคาร 1, China Hong Kong City, 33 Canton Road, Tsim Sha Tsui, Kowloon, Hong Kong) เป็นบริษัทที่รับผิดชอบในการดำเนินการจัดการ สำหรับ Global Prime Limited .

*

apakoaa

• 1,471
ยังรออยู่ที่ sig เหมือนเดิม เพิ่มเติมคือ วันนี้ขอค่าสวิตพัดลม  มะวานได้ค่าใบพัดมาละ  xc8*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

Waarrii

• 1,331
อุ๊ย ทำไมช่วงนี้รู้สึกรวยยยยย
xc8* xc8*
สวยใสไร้สติ🎵🎵