กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 28 พฤศจิกายน 2018 พุธนี้ทุบให้หนักทุบให้ดอลล่าห์ทะลักพอร์ต^-^

• 159 replies
  • 24,189 views
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 12:27:27 AM
อ้างจาก: lnweakky ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 12:25:59 AM
โดนลาก มหาศาลเลย ไม้ใหญ่ด้วย แล่วๆๆ  An2 An2 An2
ตาแจ้งเลยจ้าา
โดนลาก ยังดี กว่าของคุณพี่ ถือมาสองสามวันเพื่อโดนล้าง..ดีที่ได้ GU GJ ช่วยไว้.. xc8* xc8* xc8*

คุณน้องพึ่ง หาซิกเข้าได้ แปบๆ โดนลากไปตบกลางสี่แยกซะแล้ว 555+

ซอยไม้ไล่ทุบ ยาวๆ ลงมาเลย สู้มัน

*

Arnont_J

แรงขนาดนี้ จุดที่กราฟจะย่อมาสำหรับคนที่จะแก้พอร์ตนะครับ สักพัก คงบินไปนิวไฮแน่ๆ
รอให้ย่อ มา ema 200 1m หรือ 100 1m นะครับ สำหรับ ส่วน ema 200 5m นี่อาจจะลุ้นยากหน่อย อาจจะเป็นพรุ่งนี้เลยครับ

ฝันดีครับทุกท่าน พรุ่งนี้ ว่ากันใหม่ (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,665
กราฟยังเทรน ขาลงนะครับ ยังไม่เปลี่ยนเทรน
ตราบใดที่ยังไม่ Stop loss ก็มีโอกาศ ไป TP ได้ครับ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 12:42:02 AM
กราฟยังเทรน ขาลงนะครับ ยังไม่เปลี่ยนเทรน
ตราบใดที่ยังไม่ Stop loss ก็มีโอกาศ ไป TP ได้ครับ
มาลุ้นh1กันครับแอด ผมเห็นด้วยกับแอดครับ  (TH)** (TH)** %%22

*

Plaman7

• 1,928
พูดแล้วกลัวว่าจะพากันเด้งอ่ะ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

apakoaa

• 1,471
อ้างจาก: admin ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 12:42:02 AM

ถือรอครับ รอไปให้ถึง tp ด้วยคน  %%22
อย่า sl ก่อนก็พอครับ  xc8*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Rozawalazz ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 12:43:30 AM
มาลุ้นh1กันครับแอด ผมเห็นด้วยกับแอดครับ  (TH)** (TH)** %%22

ลุ้นกันครับผม
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,100
(Nov 28) ทรัมป์ วิจารณ์ประธานเฟดอีกรอบ ชี้เฟดขึ้นดอกเบี้ยฉุดเศรษฐกิจและตลาดหุ้นถูกเทขาย : ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ แห่งสหรัฐ ได้ออกมาโจมตีนายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) อีกครั้ง ในระหว่างการให้สัมภาษณ์กับหนังสือพิมพ์วอชิงตันโพสต์เมื่อวานนี้ โดยปธน.ทรัมป์อ้างว่า นายพาวเวลเป็นสาเหตุที่ทำให้เกิดการเทขายในตลาดหุ้นวอลล์สตรีทเมื่อเร็วๆนี้ อีกทั้งยังเป็นต้นเหตุที่ทำให้บริษัท เจเนอรัล มอเตอร์ (GM) ตัดสินใจปิดโรงงานหลายแห่งและปลดพนักงาน

ปธน.ทรัมป์กล่าวว่า การปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยของเฟดได้สร้างความเสียหายต่อเศรษฐกิจ และเขารู้สึกเสียใจที่ได้แต่งตั้งนายพาวเวลให้ดำรงตำแหน่งประธานเฟดในช่วงต้นปีนี้ ขณะเดียวกันทรัมป์กล่าวว่า เฟดกำลังทำในสิ่งที่ผิดพลาด และการดำเนินนโยบายของเฟดไม่ได้ช่วยสนับสนุนการทำงานของรัฐบาล

ส่วนในกรณีที่เกิดการเทขายอย่างหนักในตลาดหุ้นวอลล์สตรีทเมื่อเร็วๆนี้ รวมทั้งกรณีที่ GM ตัดสินใจปิดโรงงานในสหรัฐและปลดพนักงานในสัดส่วนสูงถึง 15% นั้น ทรัมป์กล่าวว่า ทั้งหมดเป็นกระทบจากการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยของเฟด อย่างไรก็ตาม ทรัมป์ยังคงเชื่อมั่นว่าเศรษฐกิจสหรัฐจะไม่เข้าสู่ภาวะถดถอย

ทั้งนี้ ทรัมป์ได้กล่าวโจมตีนายพาวเวลมาแล้วหลายครั้ง ซึ่งรวมถึงเมื่อครั้งที่ให้สัมภาษณ์กับสำนักข่าวฟ็อกซ์เมื่อช่วงกลางเดือนต.ค.ที่ผ่านมาว่า เฟดเป็นภัยคุกคามต่อรัฐบาลสหรัฐ เนื่องจากเฟดปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเร็วเกินไป และส่งผลกระทบต่อการขยายตัวทางเศรษฐกิจของสหรัฐ

ส่วนเมื่อช่วงปลายเดือนต.ค. ทรัมป์ได้ออกมาโจมตีนายพาวเวลอีกครั้งว่า เขารู้สึกไม่พอใจกับนโยบายของเฟด เนื่องจากในสมัยของอดีตประธานาธิบดีบารัค โอบามานั้น อัตราดอกเบี้ยของสหรัฐอยู่ที่ระดับ 0% พร้อมกับกล่าวว่า ทุกครั้งที่รัฐบาลภายใต้การนำของเขาจะทำสิ่งใดที่มีความสำคัญ เฟดก็มักจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในเวลานั้น

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช/สุนิตา

TRADE RIDER

ไม้ใหญ่ๆ มันก็จะจุกหน่อยๆ  **6105** **6105**

นั่งหงอยมาทั้งวัน กราฟวิ่งที แทบจะออกนอกโลก  xc3* xc3* xc3*

GJ GU ไป TP แต่ EU ไม่อยู่ ไม่รู้ไปไหน... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

PoNgPk

• 6,100

ประธานธนาคารกลางสหรัฐอเมริกาได้มีการกล่าวสุนทรพจน์ ที่นิวยอร์ก โดยเนื้อหาสั้นสั้นที่ทำให้สกุลเงินดอลล่าร์มีความผันผวนและมีการอ่อนค่าลงนั้น
คือการส่งสัญญาณที่ เห็นได้ชัดว่าประธานธนาคารกลางสหรัฐยังมีมุมมองที่เห็นว่าอัตราดอกเบี้ยยังต่ำกว่าค่าเฉลี่ย
ซึ่งทำให้มุมมองของนักลงทุนตลาดเงินและนักลงทุนเห็นว่า FED อาจจะยังไม่มีการปรับอัตราเบี้ยในเดือนธันวาคมนี้
จึงทำให้สกุลเงินดอลล่าร์มีการอ่อนค่าลงอย่างรุนแรงในการขึ้นกล่าวสุนทรพจน์ในงานนี้

จาก :Purich
TRADE RIDER

*

ichigo

อ้างจาก: admin ที่ 28, พฤศจิกายน  2018, 12:48:24 PM
อ้างจาก: ichigo ที่ 28, พฤศจิกายน  2018, 12:21:26 PM
มุมมองส่วนตัวผม

กราฟ น่าเข้า buy มาก  ราคาน่าจะผ่านราคาแถว ๆ 1.1345x

**hulk3** **hulk3**

รอ ชม ครับท่าน

(TH)** (TH)**

))/* ))/*

*

saksitbatboy191

เมื่อคืนเกิดอะไรจึ้นครับ

xz55** xz55**