กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 26 พฤศจิกายน 2018ทุบกราฟรอบนี้ Down Theory ไปสุดเทรน^-^

• 117 replies
  • 18,658 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 26 พฤศจิกายน 2018ทุบกราฟรอบนี้ Down Theory ไปสุดเทรน^-^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1332
Daily Pivot=1.1360
Fibo 50 Daily=1.1373

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1360 S1 = 1.1320
R2 = 1.1395 S2 = 1.1302
R3 = 1.1417 S3 = 1.1266
R4 = 1.1453 S4 = 1.1230
R5 = 1.1510 S5 = 1.1205

สวัสดีเช้า วันจันทร์นะครับ สัปดาห์ที่แล้วก็น่าจะกำไรกันพอสมควรนะครับผม จากกราฟที่เทลงมาตามเทรนและหลายๆท่านก็น่าจะปิดกำไรได้ตรง TP1 กันนะครับ สำหรับ วันนี้ ก็ผิดคาดการณ์ ไปบ้างนะครับจาก ข่าว วันอาทิตย์ ที่ เกี่ยวกับ Brexit มีการบรรลุข้อตกลงบางส่วน กับ EU ได้ ซึ่งตอนแรกก็คาดการณ์กันว่าจะเกิด ผลกระทบแรงกับกราฟเช้านี้ แต่ก็ไม่มีผลกับกราฟ ครับ ดังนั้น วันนี้แอดมินจึงวิเคราะห์ตามเทคนิคของกราฟต่อ นะครับผม แนวโน้มของกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับผม

แนวโน้มของกราฟเทรนหลักของกราฟยังเป็นเทรนขาลง นะครับ และกราฟที่ลงมาวันศุกร์ นั้นก็พอจะทำให้มุมมอง ของ Pattern กราฟ อาจจะกลายเป็น Down theory ก็มีความเป็นไปได้สูงมากขึ้นนะครับ เนื่องจากตอนนี้ จากรูปที่แอดมินแนบมา จะเห็นได้ชัดใน TFH4 นะครับ ว่ากราฟนั้น ไม่สามารถที่จะทำ New High ได้ ในรอบล่าสุด และ Low ของกราฟก็ยังเป้น Low ที่ต่ำสุดของรอบปีนี้ ดังนั้น จึงมีโอกาศสูงมากที่กราฟจะลงไปทำ New Low ที่ต่ำกว่า 1.1212 ได้ ในเร็วๆนี้ครับ ถ้ากราฟวิ่ง ตาม Swing high low ของรอบนี้ ได้ ประกอบกับ จาก High ล่าสุดของกราฟนี้ก็หยุดอยู่ที่ เส้น EMA 200 H4 ได้อีกครั้ง นะครับ และเส้นนี้ก็สามารถที่จะกดกราฟไม่ให้ทำ New High สูงกว่า High เดิม ได้ ครับ และจาก วันศุกร์ หลังจากกราฟกลับลงมาทดสอบ EMA200 H1 กราฟก็สามารถที่จะผ่านมาได้ครับทำให้ตอนนี้กราฟ หลุดเทรนขาลงมาอย่างเต็มที่ ครับ และ แนวโน้ม จากนี้ไปกราฟก็น่าจะลงไปต่อ ได้ครับ ซึ่งเราอาจจะได้เห็น New Low อาจจะ ต้นเดือน ธันวาคมก็อาจจะเป็นไปได้ครับ

แนวโน้มวันนี้ก็ยังเทรดตามเทรนนะครับ โดยจุดเข้า วันนี้ แอดมินก็ใช้เทคนิคเดิม นะครับ คือ ใช้ Daily Pivot ที่คำนวณ จาก วันศุกร์ นั้นเป็นจุดในการเข้าเทรด ครับ ซึ่งกราฟน่าจะกลับมาทดสอบที่แนวนี้ ก่อนที่จะเทลงไป ต่อได้ ครับ ผม สำหรับท่านใดที่ ถือ Sell มาจากด้านบนก็ยังสามารถที่จะถือได้ต่อ นะครับ ไม่แนะนำให้ปิด แล้วไปรอเข้า ที่ Signal ของวันนี้ครับ เพราะแอดมินมองว่าอย่างไรกราฟก็น่าจะลงไปต่อ อาจจะไม่มาที่ signal ของ แอดมินได้ ครับผม ดังนั้น ตอนนี้หาจังหวะ Sell ดีๆ ครับผม แล้วรอกำไร ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1360 1.1453 1.1266 1.1200

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด ข่าว brexit ออกมาดีกราฟยังไม่สามารถขึ้นไปได้ สงสัยอาณาจักร eu ใกล้ล่มสลายแล้ว อิตาลีจงเจริญ
xc8* xc8*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Waarrii ที่ 26, พฤศจิกายน  2018, 09:18:31 AM
ขอบคุณค่ะแอด ข่าว brexit ออกมาดีกราฟยังไม่สามารถขึ้นไปได้ สงสัยอาณาจักร eu ใกล้ล่มสลายแล้ว อิตาลีจงเจริญ
xc8* xc8*

สวัสดีตอนเช้า ครับผม ขอ EU จงลง จงลง ครับ

็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

petch.kawinchotihirun

สวัสดีครับท่านแอด และพี่ทุกท่าน  Tho*/

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
สวัสดีค่ะ แอดมินและทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**

EU จงลง ขา sell จงรวย... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

saksitbatboy191

(TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณครัยแอด New Low ไปเลยครับ

Tho*/ Tho*/

ขอบคุณค่ะแอดมินที่มอบความ รวย ให้กับพวกเรา  Ha)** Ha)** Ha)**

*

Arnont_J

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

ทุบสิครับ รออัลลัย  g*/- g*/- g*/- g*/-

ใครอยากเป็นเศรษฐี
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,404

ขอบคุณครับแอด  (TH)** g*/-

*

teeneetrader

*

SP

• 933

ซิกแม่นๆ sellแม่นๆ แม่นบ่อแม่น บาคร์โค้ด รออยู่ ตั้ง order sellรอ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

ขอบคุณครับ

เป้าหมายแรกจากซิก
BUY (NOW)  TP  1.1360