กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 22 พฤศจิกายน 2018 ลอยกระทงทุบกราฟ เปิดวาร์ปไปลงทะเล^_^

• 118 replies
  • 19,288 views
รีวิวโบรกเกอร์ 8EIGHTCAP  โบรกเกอร์สัญชาติ Australia

EIGHTCAP ก่อตั้งในปี 2009 ที่เมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย มีหน้าเว็บไซต์ที่รองรับได้ 4 ภาษา ได้แก่ ภาษาอังกฤษ ภาษาจีน ภาษาเกาหลี และภาษาไทย ทั้งยังมีแพลตฟอร์ม MT4 ยอดนิยม เตรียมไว้ให้กับบรรดาเทรดเดอร์ที่เข้ามาสมัครสมาชิกและเปิดบัญชีเทรดกับ EIGHTCAP อีกด้วย

โบรกเกอร์แห่งนี้ รองรับระบบการเทรดอัตโนมัติ หรือ EA ทั้งยังสามารถใช้กลยุทธ์ต่าง ๆ ได้อีกด้วย ไมว่าจะเป็น Hedging, Scalping หรือ One-click Trading

EIGHTCAP อยู่ภายใต้การควบคุมดูแลของ ASIC ในประเทศออสเตรเลีย จึงมั่นใจได้ว่าการดำเนินงานของโบรกเกอร์ฟอเร็กซ์แห่งนี้โปร่งใสและถูกต้อง เงินลงทุนจะปลอดภัยเมื่อเทรดกับโบรกเกอร์ที่ได้รับใบอนุญาตอย่างถูกต้องและได้รับการควบคุมดูแลอย่างเข้มงวด

คุณสมบัติเด่นของ EIGHTCAP

•   สเปรดต่ำ
•   เลเวอเรจ 1:500
•   เงินฝากขั้นต่ำ 100 AUD หรือเทียบเท่า
•   มีความมั่นคงปลอดภัย และอยู่ภายใต้การควบคุมของ ASIC
•   รองรับ EA ทุกรูปแบบ
•   ทีมช่วยเหลือลูกค้าเปิดให้บริการตลอด 24 ชั่วโมง
•   ก่อตั้งมายาวนานเกือบสิบปี
•   ประสบการณ์ในตลาดฟอเร็กซ์สูง
•   ชำนาญในเรื่องของการเทรดฟอเร็กซ์
•   มีหน้าเว็บไซต์เวอร์ชั่นภาษาไทยที่ทำออกมาได้ดี
•   มีแพลตฟอร์มของตัวเอง ที่ชื่อว่า EightCap MetaTrader แต่ก็มี MT4 เตรียมไว้ให้บริการ
•   การส่งคำสั่งซื้อขายรวดเร็วตามแบบฉบับโบรกเกอร์ Australia

พิเศษรับโบนัสเงินฝาก 20% + รีเบท 1$/1 lot

* ฝากเงินขั้นต่ำจำนวน $100
* สามารถขอรับโบนัสเงินฝากสูงสุด 200$
* สามารถถอนเงินรีเบตออกได้ทั้งหมด
* สามารถถอนกำไรออกได้ทุกเวลา
* โบนัสจะถูกเพิ่มภายใน 24 ชั่วโมง
* รีเบท 1$/1lot จำกัดเฉพาะผลิตภัณฑ์กลุ่ม Forex เท่านั้น

เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทกำหนด

เปิดบัญชีเทรดได้ที่นี่  https://traderider.com/index.php/topic,11153.0.html

ข้อดีของการเทรดกับโบรกเกอร์ Infinox

Infinox ก่อตั้งขึ้นในสหราชอาณาจักรตั้งแต่ปี 2009 และดำเนินการโดยได้รับใบอนุญาตจากสำนักงานตรวจสอบด้านการเงินของสหราชอาณาจักร (เช่นเดียวกับ Australian Securities & Investments Commission) รองรับการซื้อขาย 46 คู่สกุลเงินและ CFDs ในสินค้าโภคภัณฑ์, ดัชนีและโลหะมีค่าและ อยู่ภายใต้การกำกับดูแลโดย Financial Conduct Authority (FCA).

ข้อดีของโบรกเกอร์ Infinox

1. มีกฎระเบียบที่เข้มงวด         
2. มีประเภทบัญชีให้เลือกสองแบบ คือ STP / ECN
3. รองรับการเทรดด้วย MT4
4. มีโปรโมชั่น
5. กำกับดูแลโดย Financial Conduct Authority (FCA)
6. สามารถเทรดได้ทุกรูปแบบ
7. รองรับการใช้งาน EA
8. ส่งคำสั่งซื้อขายรวดเร็ว

รีวิวโบรกเกอร์ Infinox ==>   https://traderider.com/broker-review/infinox.php

เปิดบัญชีเทรดกับโบรกเกอร์ Infinox  ==> https://traderider.com/index.php/board,81.0.html

Auto Rebate Program กับ โบรกเกอร์ HotForex สิทธิพิเศษเพื่อสมาชิกบอร์ด

โบรกเกอร์ HotForex นั้นเป็นโบรกเกอร์อีกเจ้าหนึ่งที่น่าใช้งานมากนะครับ เพียงแต่พวกเราชาวไทยอาจจะยังไม่ติดหูมากเท่าไหร่ เนื่องจากทางโบรกเกอร์ไม่ได้โหมกระหน่ำในการโปรโมทมากนักนะครับ โดยทาง HotForex นั้นก็มีโปรโมชั่นมากๆไม่แพ้โบรกอื่นเลยนะครับเช่น  royalty bonus , deposit bonus , etc

โดยวันนี้ผมมาพูดถึงตัว Auto Rebate กันครับ ซึ่งเป็นโปรแกรมที่ดีมาก เพียงแค่ท่านเปิดบัญชีผ่านลิ้งค์บอร์ดเราที่นี่  https://traderider.com/index.php/topic,11885.0.html ท่านก็จะได้รับ Auto Rebate สูงสุดถึง 6$/Lot

สำหรับบางท่านที่เป็นมือใหม่อาจจะไม่เข้าใจว่า Auto Rebate คืออะไรนะครับ อธิบายสั้นๆคือ   Auto Rebate คือเป็นการคืนเงินค่าคอมมิสชั่นให้ท่านตามจำนวนล็อตการเทรดครับ อย่างเช่นท่านได้รับ Auto Rebate 6$/Lot นั่นหมายความว่าหากท่านเทรด 1 lot ท่านจะได้รับเงินคืนเข้าบัญชีเทรด 6$ เป็นเงินจริงที่ถอนได้ครับ มาดูเงื่อนไขการรับ Auto Rebate กันครับ

Auto rebate ให้ลูกค้า

ฝาก  500 – 600 usd ได้รีเบต 2 usd ต่อ lot

ฝาก  600 – 800 usd ได้รีเบต 4 usd ต่อ lot

ฝาก  800 – 1000 usd ได้รีเบต 6 usd ต่อ lot

เปิดบัญชีเพื่อรับ Auto Rebate ได้ที่นี่ ==>>  https://traderider.com/index.php/topic,11885.0.html

การรับ Rebate ระบบ จะจ่าย Auto rebate ทุกวัน ทุกๆ ยอด 5USD

กราฟอาจจะขึ้นนะครับ

วิ่งตามเทรนไลน์ ยืนเหนือ SMA35

...กับอีกอัน ดวงอาทิตย์ซ้ายมือยังไม่เต็มวง...กับแท่งปรับฐาน ทั้งขึ้นทั้งลง แต่ราคามันมาขนาดนี้แล้ว น่าจะขึ้นไปก่อนลงแรงๆนะ

*

saksitbatboy191

*

admin

• 80,413
อ้างจาก: tosoross ที่ 22, พฤศจิกายน  2018, 11:01:47 AM

วิ่งตามเทรนไลน์ ยืนเหนือ SMA35

...กับอีกอัน ดวงอาทิตย์ซ้ายมือยังไม่เต็มวง...กับแท่งปรับฐาน ทั้งขึ้นทั้งลง แต่ราคามันมาขนาดนี้แล้ว น่าจะขึ้นไปก่อนลงแรงๆนะ

ว้าว ไม่เห็นกราฟ ท่าน ยังฟัน นาน เลย
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

trp77

• 211
อ้างจาก: tosoross ที่ 22, พฤศจิกายน  2018, 11:01:47 AM

(TH)** ขอบคุณครับ (TH)**

*

teeneetrader

แรงกราฟแผ่ว อ่อนมากขนาดนี้ ยังจะมีปัญญาขึ้นไปก่อนด้วยหรือ..เอาแค่ sig พอ จะไหวไหมนะนี่ T*/- T*/-
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

petch.kawinchotihirun

ขอบคุณครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

Arnont_J

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 22, พฤศจิกายน  2018, 12:59:03 PM
แรงกราฟแผ่ว อ่อนมากขนาดนี้ ยังจะมีปัญญาขึ้นไปก่อนด้วยหรือ..เอาแค่ sig พอ จะไหวไหมนะนี่ T*/- T*/-

ทามเฟรม 1h ลงไป ยืนบน ema 200 หมดเลยครับ มีโอกาสบินสูงกว่านะครับ
แต่ผมก็กด sell ที่ซิกแอดมะวานไว้เยอะเหมือนกัน ยังคิดว่า เทรนลง Eu +ดาวขาลงยังไม่น่าจะจบ
ลุ้นกันต่อไปครับ **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

saksitbatboy191

ลงไม่ต้องแรงแต่จอให้ลงเรื่อยๆนะครับ

Tho*/ Tho*/

อ้างจาก: Arnont_J ที่ 22, พฤศจิกายน  2018, 01:08:38 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 22, พฤศจิกายน  2018, 12:59:03 PM
ทามเฟรม 1h ลงไป ยืนบน ema 200 หมดเลยครับ มีโอกาสบินสูงกว่านะครับ
แต่ผมก็กด sell ที่ซิกแอดมะวานไว้เยอะเหมือนกัน ยังคิดว่า เทรนลง Eu +ดาวขาลงยังไม่น่าจะจบ
ลุ้นกันต่อไปครับ **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
ไม่ทันไรเลย...เริ่มละ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

sorana