กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เราเขียนEAด้วยfxpro app แล้วมันเปิดorderซ้ำในแท่งเดียวกันค่ะ ทำไงดีคะ

• 3 replies
  • 2,054 views
*

matio

ช่วยดูให้ทีค่ะ เราลองเขียน EA ด้วย  fxpro app
โดยพิจารณา MACD shift Back 1 > 0 และ MACD shift Back 2 < 0 และ No order ให้ buy แล้วปิด sell
MACD shift Back 1 < 0 และ MACD shift Back 2 > 0 และ No order ให้ sell แล้วปิด buy
แต่มีปัญหา มันเปิด order ซ้ำในแท่งเที่ยนเดียวกันค่ะ ช่วยดูให้ทีค่ะ เราต้องแก้ยังไงคะ

ปล. เราสมาชิกใหม่ค่ะ เวลาตั้งกระทู้แล้วมันตอบกระทู้ตนเองไม่ได้หรอคะ พอดีเราหากล่องข้อความไม่เจอ  (TH)**

แนบไฟล์จาก menu export to file เป็น quant file จะดูง่ายกว่าครับ

เดาเอานะ ประมาณนี้
ใช้ buy sell จากใน libraly ดูครับจำกัด max trade

No order จับลากเข้า buy sell โดยไม่ผ่าน and

เช็คที่ magic ของ buy sell แยกกัน

ลองดูครับ

*

matio

ขอบคุณค่ะ (TH)**

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 08, ธันวาคม  2018, 02:09:19 PM

แนบไฟล์จาก menu export to file เป็น quant file จะดูง่ายกว่าครับ

เดาเอานะ ประมาณนี้
ใช้ buy sell จากใน libraly ดูครับจำกัด max trade

No order จับลากเข้า buy sell โดยไม่ผ่าน and

เช็คที่ magic ของ buy sell แยกกัน

ลองดูครับ

ตามนั้นครับ ขอบคุณครับ  (TH)**