กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 21 พฤศจิกายน 2018 Down Theory สวยๆกราฟก็ช่วยลงไปเลยนะ^_^

• 153 replies
  • 27,542 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 21 พฤศจิกายน 2018 Down Theory สวยๆกราฟก็ช่วยลงไปเลยนะ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1367
Daily Pivot=1.1400
Fibo 50 Daily=1.1415

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1400 S1 = 1.1530
R2 = 1.1445 S2 = 1.1287
R3 = 1.1470 S3 = 1.1245
R4 = 1.1502 S4 = 1.1190
R5 = 1.1560 S5 = 1.1150

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เมื่อวานก็ถือว่ากราฟลงมาให้ตามแผนนะครับหลังจากโดนลากอยู่ จากสัปดาห์ที่แล้ว ตอนนี้ กราฟก็ถือว่าได้ลง ตามหลักการหลัก Down Theory อยู่นะครับ คือ ไม่สามารถ ทำ New high สูงกว่า High ล่าสุดได้ คือ ไม่เกิน 1.1510 ครับ ส่วนเมื่อวานกราฟ สามารถทำ High สูงสุดได้เพียง 1.1470 ก่อนที่จะถูกแรงเทขาย ลงมาจนตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณ 1.1365 สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไร ขา Sell ยังมีลุ้นลงต่อเนื่องได้ใหมอย่างไร ติดตามได้จากบทวิเคราะห์ของ Admin วันนี้ได้เลย ครับผม

แนวโน้มกราฟวันนี้เทรนหลักใน TF H4 เปลี่ยนกลับมาเป็นเทรนขาลงเรียบร้อยแล้ว นะครับ แต่ H1 ยังมีเทรนไลน์ เล็กๆ และ ยังคงอยู่เหนือเส้น EMA 200 H1 ได้ ทำให้ กราฟยังขัดแย้ง กันอยู่ระหว่าง 2 TF นะครับแต่ แนวโน้ม ณ ตอนนี้ ตามหลัก ของ กราฟ แบบ Down Theory แล้ว กราฟ ไม่สามารถทำ New high ได้ และกราฟทำ แต่ New Low ตราบนั้นกราฟก็จะยัง มีโอกาศที่จะสร้าง New Low ใหม่ได้เสมอ ครับ ก็เหมือน แอดมินที่พยายามที่จะเทรดตามเทรนมาตลอดไม่สวนเทรน ครับอาจจะมีลากบ้าง  แต่กราฟก็ยังอยู่ในเทรน ดังนั้นจึงมีโอกาศที่กราฟจะกลับมากำไรได้เสมอ ครับ ดังนั้น แนวโน้มกราฟที่แอดมินมอง วันนี้ จึงยังมอง Sell อยู่นะครับ ถ้า ตามหลักของกราฟแล้ว กราฟที่ลงมารอบนี้มีโอกาศที่จะ ทำ New Low ได้ต่ำกว่า 1.1212 ได้มากเลยทีเดียว ครับ แต่ก็อาจจะต้องใช้เวลาเช่นเดียวกันกับกราฟที่ขึ้นมารอบนี้ครับ จากรูปที่ แอดมินแนบมานะครับ ทุกท่านก็น่าจะเห็นได้ชัดว่ากราฟนั้นเทรนหลักยังเทรนขาลงอย่างต่อเนื่องนะครับและกราฟก็ได้กลับมาอยู่ในกรอบ ของเส้นเทรนแล้ว โดย วันนี้ ที่ให้น้ำหนักไปทางขาลงนั้นมีจุดเข้าที่ เป็นแนว Pivot Daily ของวันนี้นะครับที่ราคา 1.1400 โดยมองว่ากราฟน่าจะ Pullback กลับมาทดสอบก่อนลงได้ครับ และเป้าหมายที่คาดการณ์ไว้ก็ไม่ถือว่ามากเกินไปนะครับเพราะยังอยู่ในกรอบ ที่กราฟวิ่งขึ้นมา ส่วนถ้ากราฟจะลงไปต่อที่ ราคาต่ำกว่า 1.1212 นั้น อาจจะต้องใช้เวลา มากกว่า และอาจจะไปลงในวันศุกร์เลยก็อาจจะเป็นได้นะครับ ตามเทรนของกราฟครับ

สำหรับ วันนี้ท่านใด อยากจะ Sell ก็ จัดการความเสี่ยงให้เหมาะสมกับพอร์ตของท่าน นะครับ อาจจะรอที่ Pivot ตามที่แอดมินบอกหรือที่ Fibo 50 Day ก็ได้ ครับ ช่วงนี้ จะอยู่ใน Zone Sell ที่จะเปิดออเดอร์เพิ่ม แบบความเสี่ยงน้อยได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1400 1.1480 1.1330 1.1287

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)** ...ขอบคุณค่าาาาา...
ต้อนรับวันใหม่ ด้วยหัวใจที่สดชื่น สุข สมหวัง กันทุกท่าน นะคะ... ็Hea** ็Hea** ็Hea**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 21, พฤศจิกายน  2018, 09:00:16 AM
(TH)** (TH)** (TH)** ...ขอบคุณค่าาาาา...
ต้อนรับวันใหม่ ด้วยหัวใจที่สดชื่น สุข สมหวัง กันทุกท่าน นะคะ... ็Hea** ็Hea** ็Hea**

สวัสดีครับ คุณพี่ พอร์ตใหม่ก็ ถอนกำไร ด้วย นะครับ
แนะนำการถอนกำไร ครั้งแรกของ XM ต้องส่ง หน้าแรก ของ สมุดบัญชี ธนาคารเพื่อให้เขาตรวจสอบด้วยนะครับ
การถอนครั้งต่อไปก็จะได้สะดวกครับผม

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

*

admin

• 80,404

*

admin

• 80,404
เปิดบัญชีเทรดกับโบรกเกอร์ GMIedge รับ ฟรี Bonus 30$ กำไร ถอนได้เงื่อนไขไม่ยุ่งยาก GMIedge

***การใช้เอกสารยืนยันตัวตนใช้ เพียง บัตรประชาชนใบเดียว และกรอกที่อยู่ตอนสมัครให้ตรงกับ บัตรประชาชน เท่านีก้ได้รับโบนัส 30$***

1. คลิกลิงค์นี้เพื่อเปิดบัญชี  https://ma.gmiedge.com/?&ae=MY001&ib=GMP01640

2.คลิกที่ "register"

3.กรอกอีเมล เมื่อกรอกเสร็จแล้วให้คลิกที่ปุ่ม "Register"

4.กรอกข้อมูลส่วนบุคคลเป็นภาษาอังกฤษทั้งหมด (ชื่อ ที่อยู่ แนะนำให้ตรงกับบัตรประชาชน) หลังจากนั้นคลิกที่ "Save"

5.หลังจากกรอกข้อมูลส่วนบุคคลเสร็จแล้วจะมาที่หน้าอัปโหลดเอกสาร ให้อัปโหลดรูปหน้าบัตรประชนลงไป

6.รอทางเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับมาทางโทรศัพท์หรือทางอีเมลเพื่อแจ้งผลการสมัคร

7.ล็อคอินเข้าพื้นที่ส่วนบุคคลที่หน้าเว็บ GMI  กดเลือกเคลมโบนัสฟรี 30$

8.หลังจากกดเคลมโบนัสฟรีแล้วจะได้รับโบนัสฟรี 30$ เข้ามาที่เครดิตของบัญชีเทรด

เงื่อนไขการใช้ โบนัส :

โบนัส 30$
การตัดสิทธิ์โบนัส โบนัสของคุณจะยกเลิกก็ต่อเมื่อ:

►ใช้ที่อยู่ IP เดียวกันเปิดหลายบัญชี
►ตรวจสอบพบว่ามีการโกง
►(อาร์บิทราจ) การเก็งกำไรจากช่องว่างของราคาจาก 2 ตลาดขึ้นไป ในสินทรัพย์ประเภทเดียวกัน

สิทธิ์ในการถอนเงิน
สามารถถอนกำไรทั้งหมดได้ หากทำการซื้อขายครบ 0.1 Lots หลังจากเลยช่วงระยะเวลา 7 วัน

License ของ โบรกเกอร์ :

- - Global Market Index Limited (UK) ได้รับอนุญาตและถูกควบคุมโดย Financial Conduct Authority (FRN: 677530) ที่อยู่จดทะเบียน เลขที่ 125 Old Broad Street กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ EC2N 1AR
- Global Market Index Limited (VN) (GMIVN) ซึ่งเป็น บริษัทที่ถูกควบคุมและจดทะเบียนในประเทศ Vanuatu หมายเลขบริษัท 14646 โดยมีที่อยู่จดทะเบียน เลขที่ BP 1276 อาคาร Govant Port Vila, Vanuatu
- Global Prime Limited - อยู่ที่จดทะเบียน เลขที่ อาคาร Govant, BP 1276 Port Vila, Vanuatu
- GMI Edge มีทะเบียนเลขที่ 2665994 (ที่อยู่จดทะเบียน เลขที่ 7, 10 / F, อาคาร 1, China Hong Kong City, 33 Canton Road, Tsim Sha Tsui, Kowloon, Hong Kong) เป็นบริษัทที่รับผิดชอบในการดำเนินการจัดการ สำหรับ Global Prime Limited .

อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤศจิกายน  2018, 09:02:56 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 21, พฤศจิกายน  2018, 09:00:16 AM
สวัสดีครับ คุณพี่ พอร์ตใหม่ก็ ถอนกำไร ด้วย นะครับ
แนะนำการถอนกำไร ครั้งแรกของ XM ต้องส่ง หน้าแรก ของ สมุดบัญชี ธนาคารเพื่อให้เขาตรวจสอบด้วยนะครับ
การถอนครั้งต่อไปก็จะได้สะดวกครับผม
อ้าวววววววว..คุณพี่รวดเร็วกว่าที่คิด... 555+ 555+ 555+
ส่งเรื่องถอนเงินไปเมื่อใกล้สามโมงเช้านี่ละค่ะ ไม่เห็นเขาขออะไรเลย ตอนนี้ อยู่ระหว่างดำเนินการค่าาาาาา.. (TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 21, พฤศจิกายน  2018, 09:10:53 AM
อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤศจิกายน  2018, 09:02:56 AM
อ้าวววววววว..คุณพี่รวดเร็วกว่าที่คิด... 555+ 555+ 555+
ส่งเรื่องถอนเงินไปเมื่อใกล้สามโมงเช้านี่ละค่ะ ไม่เห็นเขาขออะไรเลย ตอนนี้ อยู่ระหว่างดำเนินการค่าาาาาา.. (TH)** (TH)** (TH)**

เดี๋ยวน่าจะมีเมล มาแจ้ง ครับ เวลาถอนให้ใช้ บัญีเดียวกัน กับ บช ที่ ฝาก นะครับผม
(TH)**

*

saksitbatboy191

อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤศจิกายน  2018, 09:20:09 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 21, พฤศจิกายน  2018, 09:10:53 AM

เดี๋ยวน่าจะมีเมล มาแจ้ง ครับ เวลาถอนให้ใช้ บัญีเดียวกัน กับ บช ที่ ฝาก นะครับผม
(TH)**

สอบถามหน่อยครับแอด

ผมก็ยังไม่ได้ถอนเลยครับ

จะถามว่าถ้าถอนแล้วโบนัทจะโดนหักไหมครับ

(TH)** (TH)**

*

petch.kawinchotihirun

อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤศจิกายน  2018, 09:04:26 AM
เปิดบัญชีเทรดกับโบรกเกอร์ GMIedge รับ ฟรี Bonus 30$ กำไร ถอนได้เงื่อนไขไม่ยุ่งยาก GMIedge

***การใช้เอกสารยืนยันตัวตนใช้ เพียง บัตรประชาชนใบเดียว และกรอกที่อยู่ตอนสมัครให้ตรงกับ บัตรประชาชน เท่านีก้ได้รับโบนัส 30$***

1. คลิกลิงค์นี้เพื่อเปิดบัญชี  https://ma.gmiedge.com/?&ae=MY001&ib=GMP01640

2.คลิกที่ "register"

3.กรอกอีเมล เมื่อกรอกเสร็จแล้วให้คลิกที่ปุ่ม "Register"

4.กรอกข้อมูลส่วนบุคคลเป็นภาษาอังกฤษทั้งหมด (ชื่อ ที่อยู่ แนะนำให้ตรงกับบัตรประชาชน) หลังจากนั้นคลิกที่ "Save"

5.หลังจากกรอกข้อมูลส่วนบุคคลเสร็จแล้วจะมาที่หน้าอัปโหลดเอกสาร ให้อัปโหลดรูปหน้าบัตรประชนลงไป

6.รอทางเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับมาทางโทรศัพท์หรือทางอีเมลเพื่อแจ้งผลการสมัคร

7.ล็อคอินเข้าพื้นที่ส่วนบุคคลที่หน้าเว็บ GMI  กดเลือกเคลมโบนัสฟรี 30$

8.หลังจากกดเคลมโบนัสฟรีแล้วจะได้รับโบนัสฟรี 30$ เข้ามาที่เครดิตของบัญชีเทรด

เงื่อนไขการใช้ โบนัส :

โบนัส 30$
การตัดสิทธิ์โบนัส โบนัสของคุณจะยกเลิกก็ต่อเมื่อ:

►ใช้ที่อยู่ IP เดียวกันเปิดหลายบัญชี
►ตรวจสอบพบว่ามีการโกง
►(อาร์บิทราจ) การเก็งกำไรจากช่องว่างของราคาจาก 2 ตลาดขึ้นไป ในสินทรัพย์ประเภทเดียวกัน

สิทธิ์ในการถอนเงิน
สามารถถอนกำไรทั้งหมดได้ หากทำการซื้อขายครบ 0.1 Lots หลังจากเลยช่วงระยะเวลา 7 วัน

License ของ โบรกเกอร์ :

- - Global Market Index Limited (UK) ได้รับอนุญาตและถูกควบคุมโดย Financial Conduct Authority (FRN: 677530) ที่อยู่จดทะเบียน เลขที่ 125 Old Broad Street กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ EC2N 1AR
- Global Market Index Limited (VN) (GMIVN) ซึ่งเป็น บริษัทที่ถูกควบคุมและจดทะเบียนในประเทศ Vanuatu หมายเลขบริษัท 14646 โดยมีที่อยู่จดทะเบียน เลขที่ BP 1276 อาคาร Govant Port Vila, Vanuatu
- Global Prime Limited - อยู่ที่จดทะเบียน เลขที่ อาคาร Govant, BP 1276 Port Vila, Vanuatu
- GMI Edge มีทะเบียนเลขที่ 2665994 (ที่อยู่จดทะเบียน เลขที่ 7, 10 / F, อาคาร 1, China Hong Kong City, 33 Canton Road, Tsim Sha Tsui, Kowloon, Hong Kong) เป็นบริษัทที่รับผิดชอบในการดำเนินการจัดการ สำหรับ Global Prime Limited .

ขอบคุณครับแอด เดี่ยวจะสมัครและลองเล่นดูครับ (TH)**

ขอบคุณค่ะคุณพี่
(TH)**

XM เวลาฝากเงินจะมีพนักงานโทรมาตลอดเลย ค่อนข้างดีครับ
โดยส่วนตัวยังไม่เจอปัญหาใดๆ กับ XM เลย

ปกติ ไม่ค่อยฝาก - ถอนบ่อย แต่มีครั้งนึงจำเป็นต้องใช้เงินด่วน
กดถอนไปตอนวันศุกร์ราวๆ เที่ยงคืน วันเสาร์เช้าตื่นมาเงินก็ยังเข้าบัญชี

(ตอนแรกคิดว่าต้องรอวันจันทร์ เพราะเห็นมีคนเจอปัญหาถอนเงินวันศุกร์เยอะ แต่เราไม่เจอเลย 555)

ทุบตั้งแต่ 1.1450 TP  1.0800  ไปปิดแกปกัน ขา SELL

spy/*/ spy/*/ spy/*/ spy/*/ spy/*/