กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 21 พฤศจิกายน 2018 Down Theory สวยๆกราฟก็ช่วยลงไปเลยนะ^_^

• 153 replies
  • 27,960 views
*

CASE Forex

• 17,214
USD/CAD การซื้อขายระหว่างวัน: แนวรับในการซื้อขายระหว่างวันบริเวณ 1.3265

จุดอ้างอิงทำกำไร (ระดับที่เป็นโมฆะ): 1.3265

จุดที่ต้องการ: สถานะซื้อสูงกว่า 1.3265 เป้าหมายต่อไปที่ 1.3320 และ 1.3350

ทางเลือกการลงทุน: ต่ำกว่า 1.3265 คาดหมายว่ามีแนวโน้มขาลงต่อเนื่องที่ 1.3240 และ 1.3205 เป็นเป้าหมาย

ความเห็นในเชิงเทคนิค: RSI ไม่มีทิศทางการเคลื่อนที่ของราคาลง

แนวรับและแนวต้าน:
1.3390
1.3350
1.3320
1.3289 สุดท้าย
1.3265
1.3240
1.3205
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

PoNgPk

• 6,100
(Nov 21) สหภาพยุโรปคว่ำงบประมาณอิตาลี พร้อมเตรียมลงโทษสั่งปรับ เหตุขาดดุลพุ่ง: สหภาพยุโรป (EU) ปฏิเสธที่จะให้การรับรองงบประมาณประจำปี 2562 ของอิตาลี พร้อมกับประกาศเตรียมลงโทษอิตาลีด้วยการสั่งปรับเนื่องจากร่างงบประมาณดังกล่าวขัดต่อกฎหมายทางการเงินของ EU

คณะกรรมาธิการยุโรป (EC) ซึ่งเป็นองค์กรบริหารของ EU ออกแถลงการณ์ระบุว่า "เรามีความเสียใจที่จะต้องยืนยันการประเมินของเราที่ว่า ร่างงบประมาณของอิตาลีไม่ได้สอดคล้องกับข้อเสนอของ EU ที่ให้ไว้ในวันที่ 13 ก.ค."

นอกจากนี้ EC ยังเตรียมเปิดกระบวนการพิจารณาลงโทษ กรณีประเทศสมาชิกมีการขาดดุลงบประมาณมากกว่าที่กำหนดไว้ (EDP)
ทั้งนี้ การดำเนินกระบวนการ EDP จะทำให้อิตาลีต้องเปิดเผยมาตรการปรับลดการขาดดุลงบประมาณ รวมทั้งกำหนดเส้นตายในการบรรลุเป้าหมาย ซึ่งหากอิตาลีไม่ดำเนินการดังกล่าว ก็อาจถูก EC สั่งปรับ

เมื่อเดือนที่แล้ว EC ได้ปฏิเสธข้อเสนอร่างงบประมาณประจำปี 2562 ของรัฐบาลอิตาลี โดยระบุว่า ร่างงบประมาณดังกล่าวขัดต่อกฎหมายทางการเงินของ EU หลังจากที่รัฐบาลอิตาลีได้เพิ่มตัวเลขขาดดุลงบประมาณสู่ระดับ 2.4% ของผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (GDP) ในปี 2562 ซึ่งสูงกว่าตัวเลขขาดดุลงบประมาณ 0.8% ของ GDP ของรัฐบาลชุดเดิม

ทั้งนี้ EU กำหนดให้ประเทศใน EU มีตัวเลขขาดดุลงบประมาณไม่เกิน 3% ของ GDP อย่างไรก็ดี EU เรียกร้องให้อิตาลีดำเนินการไปสู่การมีงบประมาณสมดุล เนื่องจากอิตาลีมีหนี้ในภาครัฐจำนวนมาก

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,100
(Nov 21) ผู้ว่าการธนาคารอังกฤษแสดงท่าทีเห็นด้วยกับแนวทาง transition arrangements ใน Withdrawal Agreement ฉบับปัจจุบันของรัฐบาลสหราชอาณาจักร : นาย Mark Carney ผู้ว่าการธนาคารอังกฤษ (BOE) แสดงท่าทีเห็นด้วยกับแนวทาง transition arrangements ในข้อตกลง Brexit หรือ Withdrawal Agreement ฉบับปัจจุบันของรัฐบาลสหราชอาณาจักร รวมถึงสนับสนุนความเป็นไปได้ที่จะขยายระยะเวลา transition period ออกไปจากเดิมที่กำหนดให้สิ้นสุด ณ สิ้นปี 2020 เพื่อเป็นการสร้างความมั่นใจให้กับนักลงทุนในภาคธุรกิจ อีกทั้ง การเจรจาข้อตกลงทางการค้าในอดีตที่ผ่านมาต้องใช้ระยะเวลาโดยเฉลี่ยกว่า 4 ปี ซึ่ง transition period ที่กำหนดไว้ในปัจจุบันนั้นค่อนข้างจำกัด

นาย Carney แสดงความเห็นว่า Withdrawal Agreement ฉบับปัจจุบันของรัฐบาลสหราชอาณาจักร อาจไม่ได้ส่งผลดีต่อมุมมองเศรษฐกิจสหราชอาณาจักรมากนัก แต่หากสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรสหราชอาณาจักรลงมติไม่รับรองข้อตกลงดังกล่าว และก่อให้เกิดภาวะ no-deal Brexit จะมีความเสี่ยงอย่างมากต่อระบบเศรษฐกิจ

ขณะที่นาย Andy Haldane – BOE Chief Economist ระบุว่า ความเสี่ยงของการเกิดภาวะ no-deal Brexit ยังคงอยู่ในระดับสูง และปรับสูงขึ้นมากในปัจจุบัน โดยข้อมูลทางเศรษฐกิจในช่วงที่ผ่านมาสะท้อนให้เห็นว่า ปริมาณการลงทุนและความเชื่อมั่นของภาคธุรกิจปรับลดลง ซึ่งอาจส่งผลให้การขยายตัวทางเศรษฐกิจในไตรมาสที่ 4 ของสหราชอาณาจักรชะลอลง

ด้านนาย Michael Saunders กรรมการนโยบายการเงิน BOE ระบุว่า BOE ไม่สามารถช่วยประคับประคองสถานการณ์ทางเศรษฐกิจได้มากนักในภาวะ no-deal Brexit และการปรับลดอัตราดอกเบี้ยนโยบายไม่สามารถช่วยลดผลกระทบต่อห่วงโซ่อุปทาน (supply chain) ที่มีสาเหตุมาจากปัญหาด้านศุลกากรได้

Source: BOTSS

TRADE RIDER

*

saksitbatboy191

สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน

อาทิตย์นี้ขอปิดสวยๆนะครับeuจ๋า

Thor 1 Thor 1

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: saksitbatboy191 ที่ 22, พฤศจิกายน  2018, 06:13:51 AM
สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน

อาทิตย์นี้ขอปิดสวยๆนะครับeuจ๋า

Thor 1 Thor 1

สวัสดี วันลอยกระทง ครับผม
็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665
สวัสดี ตอนเช้า ครับ ทุกท่าน วันนี้ เรามาลอย กราฟไปลง ทะเล กัน ครับ
**ธอร์ทุบ** xc8* ))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Arnont_J

อ้างจาก: admin ที่ 22, พฤศจิกายน  2018, 07:16:57 AM
สวัสดี ตอนเช้า ครับ ทุกท่าน วันนี้ เรามาลอย กราฟไปลง ทะเล กัน ครับ

สวัสดีครับแอดมิน วันนี้ลุ้นเท ตามสถิติ  /*CC /*CC /*CC

*

saksitbatboy191

อ้างจาก: admin ที่ 22, พฤศจิกายน  2018, 07:16:57 AM

สวัสดีวันลอยกระทงครับแอด

ลอยกราฟลงทะเลแล้วให้ไหลลงมหาสมุทรไปเลย

g*/- g*/-

*

petch.kawinchotihirun

สุขสันวันลอยกระทงครับทุกคน
็Hea**

สวัสดีครับท่านแอดมิน
วันนี้มาทุบกราฟไปแกนโลกกันต่อคร๊าบบบ

*

Pou

สวัสดีครับแอดมิน และทุกคนครับ สุขสันต์วันลอยกระทงครับ ขอให้กราฟลงไป New Low เลยนะครับ  xc8* xc8* xc8* Thor 1 Thor 1

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Pou ที่ 22, พฤศจิกายน  2018, 08:52:20 AM
สวัสดีครับแอดมิน และทุกคนครับ สุขสันต์วันลอยกระทงครับ ขอให้กราฟลงไป New Low เลยนะครับ  xc8* xc8* xc8* Thor 1 Thor 1

สวัสดีครับผม
ขอให้ลง ทะเล ไปเลยครับ
็Hip**

สวัสดีค่ะทุกท่าน คิดว่าจะได้กางเต้นนอนข้างบนนู้นซะเเล้วนี่
็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 22, พฤศจิกายน  2018, 09:11:19 AM
สวัสดีค่ะทุกท่าน คิดว่าจะได้กลางเต้นนอนข้างบนนู้นซะเเล้วนี่
็Hea** ็Hea** ็Hea**

ตื่นเช้ามาก็ยังบวกนะครับ

็Hip** ็Hip**

สวัสดีทุกท่าน ตอนสายๆ ...หวังว่ากราฟจะลง..คงไม่สายเกินไปนะคะ... ็Hea** ็Hea**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..