กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 16 พฤศจิกายน 2018 กระโดดทุบกราฟรอบนี้ขอ TP 3 ตัวตรงไม่โต๊ด^

• 223 replies
  • 32,439 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 16 พฤศจิกายน 2018 กระโดดทุบกราฟรอบนี้ขอ TP 3 ตัวตรงไม่โต๊ด^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1339
Daily Pivot=1.1318
Fibo 50 Daily=1.1315

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1353 S1 = 1.1315
R2 = 1.1375 S2 = 1.1283
R3 = 1.1410 S3 = 1.1261
R4 = 1.1453 S4 = 1.1226
R5 = 1.1501 S5 = 1.1178

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เมื่อวานก็ TP ได้ ที่ TP1 เท่านั้น นะครับ จากข่าว เมื่อคืนของนาย Powell ประธาน Fed ที่ออกมาแถลงการณ์ ก็หาได้มีผลกระทบต่อตลาดเนื่องจากแถลงการณ์ที่ออกมายังไม่มี นโยบาย ใหม่อะไรที่น่าสนใจ ครับ ตอนนี้ก็เทรดกันตามเทคนิคของกราฟกันไป ตามปกติครับ แนวโน้มของกราฟวันนี้เป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ เทรนหลักใน TF H4 ขึ้นไปยังเป็นเทรนขาลงอยู่เหมือนเดิม นะครับ แม้ว่าเมื่อคืนกราฟจะ Swing high ที่ 1.1361 ได้ก็ตามแต่ก็เป็นเพียงการขึ้นไปเพื่อทดสอบเแนวต้าน ซึ่งตามที่ได้วิเคราะห์ไปเมื่อวานนะครับว่าเป็นแนว fibo 50 ของทั้งรอบการลงล่าสุดครับ ซึ่งตอนนี้กราฟก็ได้มาชนไปเมื่อคืนแล้ว ดังนั้น จึงเห็นกราฟปรับตัวลงมาตามที่เห็นหลักจาก ชน Signal Sell นะครับ ผม ตอนนี้ กราฟสามารถยืนเหนือ เส้น EMA 200 H1 ได้แต่ก็ ยังต่ำกว่า H4 นะครับ แต่ ราคาที่กราฟ มาชนเมื่อวานก็ถือว่าเป้นแนวต้านทางเทคนิคที่แข็ง แรง ครับ มีโอกาศที่จะพากราฟลงไปด้านล่างแรงๆได้ครับ โดยหากวันนี้กราฟสามารถที่จะหลุดเส้นเทรนไลน์ที่ทำเทรนขาขึ้นตามรูป ใน H1 ลงไปได้กราฟก็มีโอกาศ ที่จะลงแรงๆได้เช่นกันครับ แต่ในแง่มุมของเทรนไลน์แล้ว โดยรวมใน TF H4 ยังเป็นเทรนขาลงนะครับดังนั้นแนวโน้มกราฟน่าจะเทลงไปได้สำหรับ วันน้ครับ

แต่ถ้าหากวันนี้แอดมินวิเคราะห์พลาดนะครับให้รอเข้า Sell อีกไม้ที่ EMA 200 H4 @1.1432นะครับ ตรงนี้ถ้ากราฟไปได้กราฟจะมีการย่อแรงให้ปิด ได้ครับเนื่องจากเป้นแนวต้านจากเส้น EMA และเทรนไลน์ ครับ สำหรับวันนี้ Sell กันที่แนวใกล้เคียงกับจุดเดิมเมื่อวาน สำหรับ ท่าน ที่มีออเดอร์เมื่อวานก็ถือต่อไปได้นะครับ วันนี้ลุ้นกราฟ Breakout เผื่อกราฟ EU อยากจะทำแบบ GU เมื่อวานครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1353 1.1425 1.1230 1.1180

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
เราไม่เชื่อฝรั่ง..เราเชื่อคนไทย...เรามั่นใจใน แอดมิน ของเรา... ็Hip** ็Hip** ็Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณมากค่ะแอดมิน สุดสัปดาห์ขอให้เก็บกำไรรวยๆทั้งบอร์ดเลยคะ  ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

trp77

• 211
 (TH)** ขอบคุณครับ  (TH)**
เราทุบจนกว่า น้องกราฟจะร้องขอชีวิต 555  ))/*

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: trp77 ที่ 16, พฤศจิกายน  2018, 09:55:00 AM
(TH)** ขอบคุณครับ  (TH)**
เราทุบจนกว่า น้องกราฟจะร้องขอชีวิต 555  ))/*

โอ๊ยถูกใจ

/*CC /*CC
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

friday

• 591
ขอบคุณครับ ท่านแอดมิน

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

ขอบคุณค่าาาคุณพี่ รอทุบเลยค่ะ ขอบคุณ sig คุณพี่ของเมื่อวานด้วยนะคะได้ตังกินหนมเยอะเลยเเต่ยุ่งๆเลยไม่ได้มาคอมเม้นเลยค่ะ มัวเเต่จัดกระเป๋าได้ตังไปเที่ยวเพราะคุณพี่นี่เเหละค่ะ
g*/- (TH)** g*/-

*

narongza

• 1,055
บายอีกสักไม้ครับ ไม้เดียวก็เสียวได้ครับ
**hulk3** **hulk3** xc8*
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

teeneetrader

*

narongza

• 1,055
ผมว่าแอดน่าจะเปลี่ยนรูปตัวไอคอนอิโมจิ รูปทอร์ให้มันสวยๆเหมือนพี่ฮักบ้างครับ ทำให้ผมอยากจะบายอย่างเดียวเลยครับ
555+
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

bigtaotuato

ขอบคุณครับแอดมิน ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 16, พฤศจิกายน  2018, 10:01:35 AM
ขอบคุณค่าาาคุณพี่ รอทุบเลยค่ะ ขอบคุณ sig คุณพี่ของเมื่อวานด้วยนะคะได้ตังกินหนมเยอะเลยเเต่ยุ่งๆเลยไม่ได้มาคอมเม้นเลยค่ะ มัวเเต่จัดกระเป๋าได้ตังไปเที่ยวเพราะคุณพี่นี่เเหละค่ะ
g*/- (TH)** g*/-

ไปเที่ยวไหน คะน้องมิ้น เดินทางปลอดภัย นะครับ ว่าแต่ไป กับ sonapol หรือเปล่านะ
็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: narongza ที่ 16, พฤศจิกายน  2018, 10:06:04 AM
ผมว่าแอดน่าจะเปลี่ยนรูปตัวไอคอนอิโมจิ รูปทอร์ให้มันสวยๆเหมือนพี่ฮักบ้างครับ ทำให้ผมอยากจะบายอย่างเดียวเลยครับ
555+

เดี๋ยวลองหาดู ครับผม
็Hea** ็Hea**

นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555