กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 16 พฤศจิกายน 2018 กระโดดทุบกราฟรอบนี้ขอ TP 3 ตัวตรงไม่โต๊ด^

• 223 replies
  • 32,866 views
ขอบคุณครับแอด ^^ คิดว่า EU ซิกน่าจะทำงาน
วันนี้ขอร่วมวงทุบ EU และ GOLD ไปแกนโลกครับ

Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

Soponol

อ้างจาก: admin ที่ 16, พฤศจิกายน  2018, 10:07:46 AM
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 16, พฤศจิกายน  2018, 10:01:35 AM
ขอบคุณค่าาาคุณพี่ รอทุบเลยค่ะ ขอบคุณ sig คุณพี่ของเมื่อวานด้วยนะคะได้ตังกินหนมเยอะเลยเเต่ยุ่งๆเลยไม่ได้มาคอมเม้นเลยค่ะ มัวเเต่จัดกระเป๋าได้ตังไปเที่ยวเพราะคุณพี่นี่เเหละค่ะ
g*/- (TH)** g*/-

ไปเที่ยวไหน คะน้องมิ้น เดินทางปลอดภัย นะครับ ว่าแต่ไป กับ sonapol หรือเปล่านะ
็Hea** ็Hea**

็Hip** Ha)** ็Hip**

*

trp77

• 211
อ้างจาก: Soponol ที่ 16, พฤศจิกายน  2018, 12:22:39 PM
อ้างจาก: admin ที่ 16, พฤศจิกายน  2018, 10:07:46 AM
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 16, พฤศจิกายน  2018, 10:01:35 AM
ขอบคุณค่าาาคุณพี่ รอทุบเลยค่ะ ขอบคุณ sig คุณพี่ของเมื่อวานด้วยนะคะได้ตังกินหนมเยอะเลยเเต่ยุ่งๆเลยไม่ได้มาคอมเม้นเลยค่ะ มัวเเต่จัดกระเป๋าได้ตังไปเที่ยวเพราะคุณพี่นี่เเหละค่ะ

ไปเที่ยวไหน คะน้องมิ้น เดินทางปลอดภัย นะครับ ว่าแต่ไป กับ sonapol หรือเปล่านะ

เดินทางปลอดภัย เที่ยวให้สนุกนะครับ
  ็Hea**

อ้างจาก: Soponol ที่ 16, พฤศจิกายน  2018, 12:22:39 PM
...น้องหมีดุ๊กดิ๊ก..หัวใจสีชมพู เชียวนะคะ..ถ้าไปด้วยกันก็ขอให้เที่ยวให้สนุก มีความสุขทั้งสองคนค่ะ... ็Hip** ็Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

ichigo

กราฟดูทรงอยากจะไป 1.1430 รอ sell แถว EMA 200 ตามแอดบอก น่าจะปลอดภัย
ถ้าเอาไม่อยู่ น่าจะ new high  xz55**
ก็หวังว่าจะวิ่งตาม channel ขาลง  Tho*/ Tho*/

*

gotmat

มาสร้างงานศิลป์กันครับงานลายแถบกันงับ
พี่eu เขานิ่งๆ
555+

*

PoNgPk

• 6,100
สื่อเกาหลีเหนือเผย คิม จอง อึน เข้าร่วมสังเกตการณ์ทดสอบอาวุธที่พัฒนาขึ้นใหม่

ข่าวการเมือง สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 16 พฤศจิกายน 2561 09:16:40 น.
สำนักข่าว KCNA ของเกาหลีเหนือรายงานในวันนี้ว่า นายคิม จอง อึน ผู้นำสูงสุดของเกาหลีเหนือ ได้เดินทางไปร่วมสังเกตการณ์การทดสอบอาวุธอันทันสมัยซึ่งได้รับการพัฒนาขึ้นใหม่

KCNA ระบุว่า การทดสอบดังกล่าวซึ่งมีขึ้นที่สถาบันวิทยาศาสตร์ด้านกลาโหมของเกาหลีเหนือนั้น ประสบความสำเร็จด้วยดี
อย่างไรก็ตาม ไม่มีการระบุแน่ชัดว่าอาวุธดังกล่าวเป็นประเภทใด โดยสำนักข่าว KCNA เปิดเผยเพียงว่า การพัฒนาอาวุธชนิดนี้เป็นการตัดสินใจและเป็นคำแนะนำของนายคิม จอง อิล ซึ่งเป็นบิดาผู้ล่วงลับของนายคิม จอง อึน

ทางด้านนายคิม จอง อึน กล่าวว่า อาวุธที่ได้รับการพัฒนาขึ้นใหม่นี้บ่งบอกถึงจุดเปลี่ยนสำคัญในการเสริมสร้างขีดความสามารถในการสู้รบของกองทัพเกาหลีเหนือ สำนักข่าวเกียวโดรายงาน

อ่านต่อได้ที่ :  RYT9
TRADE RIDER

อ้างจาก: ichigo ที่ 16, พฤศจิกายน  2018, 12:46:01 PM
กราฟดูทรงอยากจะไป 1.1430 รอ sell แถว EMA 200 ตามแอดบอก น่าจะปลอดภัย
ถ้าเอาไม่อยู่ น่าจะ new high  xz55**
ก็หวังว่าจะวิ่งตาม channel ขาลง  Tho*/ Tho*/

1.1430 น่าสนใจครับ ขอบคุณครับ

*

trp77

• 211
อ้างจาก: ichigo ที่ 16, พฤศจิกายน  2018, 12:46:01 PM

ขอบคุณครับ  (TH)**

*

PoNgPk

• 6,100
นางเทเรซา เมย์ นายกรัฐมนตรีอังกฤษ กล่าวในการแถลงข่าวว่า ตนจะพยายามผลักดันให้การแยกตัวของอังกฤษออกจากสหภาพยุโรป (Brexit) ประสบความสำเร็จ โดยจะดำเนินการอิงตามร่างข้อตกลง Brexit ระหว่างอังกฤษและสหภาพยุโรป (EU)

นอกจากนี้ นางเมย์ยังปฏิเสธข่าวที่ว่า ตนจะลาออก โดยระบุว่า "ดิฉันจะยังคงปฏิบัติหน้าที่ต่อไป"

การแถลงข่าวของนางเมย์มีขึ้น หลังจากที่รัฐมนตรีในคณะรัฐมนตรีของนางเมย์ยังคงลาออกอย่างต่อเนื่อง เพื่อแสดงความไม่เห็นด้วยต่อข้อตกลง Brexit ที่นางเมย์ได้ยื่นต่อ EU

นางซูเอลลา เบรเวอร์แมน รัฐมนตรีช่วยฝ่ายกิจการ Brexit และนางแอน-มารี เทรเวลแยน รัฐมนตรีช่วยศึกษาธิการ ประกาศลาออกเมื่อคืนนี้ ตามการลาออกของนายโดมินิค แรบ รัฐมนตรีฝ่ายกิจการ Brexit และนางเอสเธอร์ แมคเวย์ รัฐมนตรีฝ่ายกิจการบำนาญของอังกฤษ ก่อนหน้านี้

รัฐมนตรีทั้ง 4 ต่างก็เป็นผู้สนับสนุนให้อังกฤษแยกตัวจาก EU โดยพวกเขาระบุว่า ข้อตกลง Brexit ระหว่างอังกฤษและ EU ไม่ได้บ่งชี้ถึงการแยกตัวอย่างเด็ดขาดจาก EU ตามที่ชาวอังกฤษที่ลงประชามติในปี 2559 ต้องการ

ซึ่งจากการผันผวนของสกุลเงินปอนด์ตั้งแต่การแถลงข่าวของนายกรัฐมนตรีรวมทั้งการลาออกของรัฐมนตรีช่วยว่าการฝ่ายกิจการ Brexit สามถึงสี่ท่านในช่วงหนึ่งวันที่ผ่านมาทำให้สกุลเงินปอนด์มีการอ่อนค่าลงอย่างรุนแรงอย่างไรก็ตามในวันนี้อาจจะมีการแถลงข่าวของนายกรัฐมนตรีอังกฤษที่จะคาดว่าจะมีการวิพากษ์วิจารณ์เกี่ยวกับการออกจากสหภาพยุโรปของ ซึ่งต้องติดตามเนื้อหาในการเจรจาในครั้งนี้

ที่มา ryt9 เพิ่มเติมโดย Purich Mahayosanan
TRADE RIDER

*

Arnont_J

ลงเถอะะะ ใจจะขาดแล้วเอ้ยยยยยยย

cheetah* cheetah* cheetah*

*

saksitbatboy191

วันศุกร์หรรษาไม่ครับวันนี้

Tho*/ Tho*/ Tho*/

ลดความเสี่ยง เลี่ยงความโลภ

*

CASE Forex

• 17,214
NZD/USD การซื้อขายระหว่างวัน: สูงขึ้นต่อเนื่อง

จุดอ้างอิงทำกำไร (ระดับที่เป็นโมฆะ): 0.6810

จุดที่ต้องการ: สถานะซื้อสูงกว่า 0.6810 เป้าหมายต่อไปที่ 0.6855 และ 0.6875

ทางเลือกการลงทุน: ต่ำกว่า 0.6810 คาดหมายว่ามีแนวโน้มขาลงต่อเนื่องที่ 0.6790 และ 0.6770 เป็นเป้าหมาย

ความเห็นในเชิงเทคนิค: RSI สนับสนุนให้เกิดแนวโน้มสูงขึ้นต่อเนื่อง

แนวรับและแนวต้าน:
0.6925
0.6875
0.6855
0.6835 สุดท้าย
0.6810
0.6790
0.6770
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,214
GBP/JPY การซื้อขายระหว่างวัน: แนวต้านระยะสั้นสำคัญที่ 145.55

จุดอ้างอิงทำกำไร (ระดับที่เป็นโมฆะ): 145.55

จุดที่ต้องการ: สถานะขายต่ำกว่า 145.55 เป้าหมายต่อไปที่ 144.70 และ 144.25

ทางเลือกการลงทุน: สูงกว่า 145.55 คาดหมายว่ามีแนวโน้มขาขึ้นต่อเนื่องที่ 146.25 และ 146.75 เป็นเป้าหมาย

ความเห็นในเชิงเทคนิค: RSI ผสมกับช่วงขาลง

แนวรับและแนวต้าน:
146.75
146.25
145.55
145.07 สุดท้าย
144.70
144.25
143.75
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."