กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2018 บินมาให้ทุบไวๆเอากำไรใส่สิบล้อ^_^

• 204 replies
  • 33,553 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2018 บินมาให้ทุบไวๆเอากำไรใส่สิบล้อ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1318
Daily Pivot=1.1306
Fibo 50 Daily=1.1305

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1338 S1 = 1.1306
R2 = 1.1356 S2 = 1.1275
R3 = 1.1389 S3 = 1.1255
R4 = 1.1428 S4 = 1.1210
R5 = 1.1471 S5 = 1.1160

สวัสดีตอนเช้า ครับผมเมื่อวานก็ถือว่ากราฟวิ่งไปตามเป้าหมายนะครับและกราฟเมื่อวานก็ถือว่าได้ปิด Gap EU ที่ราคา 1.1334 ไปแล้วตอนนี้กราฟก็ถือว่ายังอยู่ในแนวโน้มนะครับและจากเมื่อวาน ข่าว นอกตามรางเกี่ยวกับ Brexit ก็ทำให้กราฟ EUR , GBP ปั่นป่วนหนัก แต่ราฟก็ยังอยู่ในแนวโน้มของการคาดการณ์อยู่นะครับ และแนวโน้มวันนี้ จะเป็นอย่างไร สำหรับข่าววันนี้ที่มีข่าวแดงในตารางอยู่หลายข่าวรวมทั้ง แถลง การของ นาย Powell ประธาน Fed เวลา 23.30 จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากการวิเคราะห์ทางเทคนิคของกราฟวันนี้ได้เลย ครับผม

แนวโน้มของกราฟวันนี้เทรนหลักยังเป้นเทรนขาลงอยู่เช่นเดิมนะครับแม้ว่ากราฟเมื่อวานจะทำ Swing high ในรอบย่อยจน ปิด Gap และกราฟก็ยังได้ไปทดสอบเส้น EMA 200 H1 แต่ก็ไม่สามารถผ่านไปได้นะครับ ดังนั้นแนวโน้มหลักตอนนี้ยังเป็นเทรนขาลงอยู่นะครับ แม้เมื่อวานจะ Buy กันแบบสวนเทรนหลัก แต่ก็ถือว่ากราฟวิ่งตามเทคนิคของการย่อตัวของกราฟในเทรนขาลงนะครับ สำหรับวันนี้ มองว่ากราฟมาใกล้ถึง แนวที่ จะเป้น Sell Zone แล้วดังนั้น วันนี้จึงเน้น Sell เป็นหลัก โดยจากรูปที่ 2 ที่แอดมินแนบมานะครับมองว่ากราฟน่าจะ Swing มาจนถึงแนวนี้ ซึ่งเป็น แนว Fibo 50 ของรอบการลงล่าสุด ตรงนี้จึงกลายเป้นจุดเข้า Sell ครับ โดยวันนี้หลักๆแล้วมองไปที่กราฟสามารถวิ่งไปปิดต่ำกว่า 1.1300 ได้เพื่อที่จะลงไปต่อนะครับ วันนี้ ถ้า กราฟลงไปได้ตามคาดการณ์ก็จะถือเป็นการลงอย่างเต็มตัวเนื่องจากกราฟทางเทคนิคได้ วิ่งกลับมาทดสอบ แนวรับเดิม หรือเรียกว่า Pullback ที่ ราคา 1.1300 ได้แล้วกลับลงไปต่อ ได้ ถ้าเป็นเช่นนี้กราฟจะลงแรงๆในระยะยาวนะครับดังนั้นวันนี้ จึง เน้น Sell อย่างเดียวลุ้นแท่ง Day ปิดแดง ในระดับราคาที่ต่ำกว่า 1.1300 ให้ได้ครับผม

สำหรับข่าวแดง วันนี้ ทั้ง Retail Sales m/m และ Fed Powell แอดมินมองว่าน่าจะออกมาในทิศทางที่จะส่งผลดีต่อ USD นะครับ น่าจะทำให้ แข็งค่าขึ้นได้ และทำให้ EU ลงไปได้ตามแผนครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1355 1.1410 1.1275 1.1210

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

บอย.ราชวง

ขอบคุณค่ะ วันนี้ขอรวยๆเฮงๆกันทุกท่านนะคะ

*

admin

• 80,404
เปิดบัญชีเทรดกับโบรกเกอร์ GMIedge รับ ฟรี Bonus 30$ กำไร ถอนได้เงื่อนไขไม่ยุ่งยาก GMIedge

***การใช้เอกสารยืนยันตัวตนใช้ เพียง บัตรประชาชนใบเดียว และกรอกที่อยู่ตอนสมัครให้ตรงกับ บัตรประชาชน เท่านีก้ได้รับโบนัส 30$***

1. คลิกลิงค์นี้เพื่อเปิดบัญชี  https://ma.gmiedge.com/?&ae=MY001&ib=GMP01640

อ่านเพิ่มเติม : https://traderider.com/index.php/topic,12243.0.html

Ha)** Ha)** Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาา...
เมื่อวานกิน  buy วันนี้คงได้กิน sell.. xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 15, พฤศจิกายน  2018, 08:50:19 AM
ขอบคุณค่ะ วันนี้ขอรวยๆเฮงๆกันทุกท่านนะคะ

สวัสดีจ้าน้องมิ้น วันนี้อย่าแอบหลับอีกนะจ๊ะ
g*/- g*/-

*

sorana

อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤศจิกายน  2018, 08:55:43 AM
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 15, พฤศจิกายน  2018, 08:50:19 AM

สวัสดีจ้าน้องมิ้น วันนี้อย่าแอบหลับอีกนะจ๊ะ
g*/- g*/-

ได้เลยค่าาาา
xc8*

*

chansung.park

ขอบคุณคะแอดมิน

วันนี้ขอให้ฟ้าๆกันทุกคนนะคะ  ็Hea**

ขอบคุณค่ะแอดมิน ขอให้ทุกคนรวยๆกันค่ะ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

bigtaotuato

ขอบคุนครับแอด ็Hip** ็Hip**

*

sanya

• 3,052
อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤศจิกายน  2018, 08:51:07 AM
เปิดบัญชีเทรดกับโบรกเกอร์ GMIedge รับ ฟรี Bonus 30$ กำไร ถอนได้เงื่อนไขไม่ยุ่งยาก GMIedge

***การใช้เอกสารยืนยันตัวตนใช้ เพียง บัตรประชาชนใบเดียว และกรอกที่อยู่ตอนสมัครให้ตรงกับ บัตรประชาชน เท่านีก้ได้รับโบนัส 30$***

1. คลิกลิงค์นี้เพื่อเปิดบัญชี  https://ma.gmiedge.com/?&ae=MY001&ib=GMP01640

อ่านเพิ่มเติม : https://traderider.com/index.php/topic,12243.0.html

Ha)** Ha)** Ha)**
เปิดเรียบร้อยครับ ไม่ถึงชั่วโมงก็เทรดได้เร็วมากๆ
xc8* xc8* xc8*

ข่าวทำท่าจะลง ไม่มันอยู่นิ่ง เสียใจ อุส่าทิ้งไว้ทั้งคืน ต้องมารอ มันลง /**33 /**33
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555