กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขอระบบเทรดรายสัปดาห์หน่อยครับ

• 3 replies
  • 1,806 views
ขอระบบเทรดรายสัปดาห์หน่อยครับ
« เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2018, 11:23:55 AM »
พอจะมีระบบเทรดรายสัปดาห์ใหมครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อย

เทรดสัปดาห์ละหน หรือ 2 พอ

ประมารว่าวันจันทร์ setup และ เปิด order แล้วทิ้งไว้เลย มาดูใหม่วันศุกร์เลย

ตอนนี้มองว่าวันจันทร์ ตอนเช้าถ้ากราฟวิ่งเป็น ตัว V เมื่อใหร่ ก็จะเทรดตามเทร็นไปทางนั้นครับ (วิ่งไปแล้วเด้งปิด gap) ประมาณบ่าย 2-3 โมงกราฟเริ่มวิ่งไปทางใหนก็จะตามไปทางนั้นเลย stop loss 70 pip take profit 200 pip trade 0.1 lot  ถ้าติดถูกทางก็ปล่อยยาวถึงวัศุกร์ค่อยมาดู

ถ้าไม้แรกพลาดก็ลงใหม่วันต่อไปวันอังคาร ยังไม่ลงทันที หรือวันพุธ ลงใหม่อีกรอบ อาจจะถือยาวถึงจันทร์ต่อไปเลย ประมาณนี้ครับ

ใครเคยเห็นระบบเทรดรายสัปดาหฺดีๆ บ้างครับ แนะนำที  หรือถ้ามีอยู่เอามาแจกกันหน่อยนะครับ

อื่นๆ มีอินดิเคเตอร์สำหรับเทรดรายสัปดาห์ ก็แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

*

admin

• 80,416
Re: ขอระบบเทรดรายสัปดาห์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2018, 11:31:53 PM »
จะบอกว่าไงดีล่ะ ลองลาก แค่เทรดไลน์ที่ TF Day ก็พอ ครับ หลุด เทรนก็เข้า เพราะ พวกนี้ จะ SL น้อย ครับผม ถ้าไปเชื่อ Indicator จะ ผันผวนมาก ครับ เอาเทรนไลน์ไปเลย
และใช้พวก Fibo ในการ วิเคราะห์ RR ครับผม ไม่แน่ใจจะเข้าใจที่แอดมิน พยายามจะสื่อใหม เพราะ แอดมินก็ใช้แค่นั้นครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: ขอระบบเทรดรายสัปดาห์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2018, 02:07:40 PM »
 Ha)** Ha)** Ha)**

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2018, 02:31:32 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 11, พฤศจิกายน  2018, 11:31:53 PM
จะบอกว่าไงดีล่ะ ลองลาก แค่เทรดไลน์ที่ TF Day ก็พอ ครับ หลุด เทรนก็เข้า เพราะ พวกนี้ จะ SL น้อย ครับผม ถ้าไปเชื่อ Indicator จะ ผันผวนมาก ครับ เอาเทรนไลน์ไปเลย
และใช้พวก Fibo ในการ วิเคราะห์ RR ครับผม ไม่แน่ใจจะเข้าใจที่แอดมิน พยายามจะสื่อใหม เพราะ แอดมินก็ใช้แค่นั้นครับ
(TH)**

ลากเทร็นไลน์ประมาณนี้หรือเปล่าครับ

แล้วหลุดเทร็นไลน์ คือกราฟวิ่งทะลุออกมา ถึงจะเข้าเทรด แล้ว buy หรือ sell ตามที่ทะลุออกมาหรือเปล่าครับ

สมมุติเป็นแท่งทะลุมาด้านบน ก็คือยเข้า sell จากบนลงมา  หรือทะลุลงมาด้านล่างก็ buy ประมาณนี้หรือเปล่าครับ