กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 7 พฤศจิกายน 2018 Donald Trump จะมีชัยชนะใหมต้องติดตาม ^_^

• 181 replies
  • 29,184 views
*

admin

• 80,403
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 7 พฤศจิกายน 2018 Donald Trump จะมีชัยชนะใหมต้องติดตาม ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1403
Daily Pivot=1.1421
Fibo 50 Daily=1.1414

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1430 S1 = 1.1374
R2 = 1.1456 S2 = 1.1353
R3 = 1.1485 S3 = 1.1321
R4 = 1.1526 S4 = 1.1290
R5 = 1.1575 S5 = 1.1240

สวัสดีตอนเช้า ครับผม สำหรับเช้า วันนี้ก็เจอ ข่าวปั่นกันแต่เช้าเลย นะครับ จากข่าว ที่ พรรคเดโมแคต มีคะแนนนำ ใน รัฐ Florida ซึ่งข่าวนี้ทำให้ USD อ่อน เนื่องจาก Donald Trump นั้นอยู่ พรรครีพับพลิกัน ซึ่ง ตามแบบนี้ก็ง่ายๆ เลย ครับหาก พรรค ของ Donald Trump ชนะ USD จะแข็งค่า ครับ สำหรับ วันนี้คงเล่นกันที่ข่าวนี้ นะครับ แต่ จากกราฟที่วิ่งเมื่อเช้านี้ก็ยังถือว่าวิ่งตามเทคนิคอยู่นะครับ คือ อยู่ในเทรนขาลง แต่กราฟก็เกือบ ที่จะวิ่งไปชน EMA 200 H4  โดย ทำ High ได้สูงสุด @1.1472ก่อนที่จะเทลงมา แนวราคา 1.1400 สำหรับเช้านี้ครับ ซึ่งก็ตามที่แอดมินได้วิเคราะห์ระยะ Swing ขึ้นไว้นะครับว่าอาจจะมาถึงได้ครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ ใน ความปั่นป่วนของข่าว การเลืกตั้ง สหรัฐ อเมริกา ครับ

มาเล่า ประวัติ ศาสตร์ การเลือกตั้ง สมัย ที่ Donald Trump ได้ รับเลือกตั้ง เป็น ประธานาธิบดี สหรัฐ ณ ตอนนั้นกราฟ ก็วิ่งคล้ายๆ แบบนี้ครับ คือ Swing ขึ้นแรงกว่าเมื่อเช้านี้แต่หลังจากนั้นกราฟได้เทลงแรง และยาวนานหลังจาก ทรัมป์ได้เข้ารับตำแหน่ง ดังนั้น จากแนวโน้มที่ผ่านมา มีโอกาศ มากที่ USD จะแข็งค่าจากการเลือกตั้งกลางเทอมรอบนี้ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้เทรนของกราฟยังเป็นขาลงอยู่เหมือนเดิม แม้กราฟจะ Swing high ได้เช้านี้และเกือบจะถึง EMA 200 H4 นะครับ จากรูปที่ 1 ที่แอดมินได้แนบมาเป็นรูปของเทรนไลน์ กราฟจะ TFH4 นะครับ จะเห็นได้ชัดเลย ว่าราคาของกราฟยังอยู่ในเทรนขาลงอย่นะครับ โดย ณ ราคา ปัจจุบัน จากรูปที่ 1 และรูปที่ 2 จะเห็นว่ากราฟได้หลุดเทรนไลน์ ขาขึ้นและ ตอนนี้กราฟได้มาอยู่ในเทรนขาลงจากการที่กราฟเทลงมาจาก ข่าว Non Farm ในวันศุกร์ นะครับ โดย ราคาที่เทลงมานั้นสามารถที่จะทะลุ เส้น ค่าเฉลี่ย EMA 200 h1 ลงมาได้ด้วย บ่งบอกว่า ตอนนี้ เทรนขาลงนั้นแข็งแรงกว่ามากนะครับ ตามหลังการ Down Theory กราฟก็ยังเป็นขาลง โดยกราฟสามารถที่จะทำ New Low ใหม่ได้ตลอด และ ตอนนี้แนวที่กราฟอยากจะกลับไปทดสอบอีกรอบก็น่าจะเป็นแนว 1.1300 อีกรอบนะครับ ถ้าเราจะเทรดเราก็ควรเลือกเทรดตามเทรนมากกว่านะครับ ดังนั้น วันนี้ ก็รอ Sell อย่างเดียว ครับ

แต่หากว่าวันนี้แอดมินวิเคราะห์กราฟพลาดนะครับให้รออย่างใจเย็นเพื่อไปรอเข้าเทรด ที่ แนว EMA200 H4 ที่ราคา 1.1485 นะครับ แล้วไปเข้า ซ้ำอีกไม้ตรงนั้นจะมีแรงเทขายทำให้พอรตบวกได้อยู่ ครับเนื่องจากกราฟเป็นเทรนขาลงอย่างชัดเจนอยู่แล้ว ดังนั้น จะมีจุดหนึ่งที่กราฟต้องพักตัวครับ

สำหรับ วันนี้ท่าน ที่ มีไม้ Sell อยู่ จากเมื่อวานแนะนำให้ถือต่อ นะครับผม  และวันนี้ จากคาดการณ์ของนักลงทุนทั่วไปคาดการณ์กันว่า พรรคของ ปธน ทรัมป์น่าจะได้รับชัยชนะ ในการเลือกตั้งกลางเทอมครั้งนี้ครับผม ยังไงก็น่าจะมีลุ้น ให้ USD แข็งมากกว่า ครับ และ U/J ก็ สามารถทำ New high ได้เมื่อเช้าแล้วดังนั้นกราฟมีแนวโน้มที่ จะลงต่อได้ครับสำหรับ EU         

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1417 1.1510 1.1330 1.1260

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณคร่าาาแอดดดดด

็Hip** ็Hip** ็Hip**
ทั้ง Bar Code และ QR Code วันนี้เราต้อง สู้ไปด้วยกันนะครับ
Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

Arnont_J

(TH)** (TH)**

ขอให้เป็นไปตามแผนครับวันนี้

*

admin

• 80,403
อ้างจาก: Jumbo-A ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 09:41:38 AM
็Hip** ็Hip** ็Hip**
ทั้ง Bar Code และ QR Code วันนี้เราต้อง สู้ไปด้วยกันนะครับ
Tho*/ Tho*/ Tho*/

โบรกเกอร์ Scan จ่า ตาม บิล เข้ากระเป๋าเรา่แล้ว
Ha)** Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

SP

• 933

สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้มาลุ้นกันต่อครับผม
เสียวไข่จุงเบยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
tiger18 tiger18 tiger18 tiger18
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
พอร์ตฟ้าแป๊บเดียว..แดงอีกแล้ว... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Waarrii

• 1,331
เอาใจช่วยลุงทรัมป์
xc8* xc8*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

Hello , ลุ้นทรั้มกันครับ

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 09:54:49 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
พอร์ตฟ้าแป๊บเดียว..แดงอีกแล้ว... xc8* xc8* xc8*

555+ เด้งขึ้นมาแบบนี้เราต้องซอย ไม้เข้าไปเพิ่ม  ))/* ))/*

*

Waarrii

• 1,331
ยังไงล่ะนี่ เลยซิกแอดไปไกลเลย
xz55** xz55**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

คนทำสวน

ขอบคุณครับท่านแอดมิน นับคะแนนเสร็จกี่โมงหรอครับเวลาไทย