กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 7 พฤศจิกายน 2018 Donald Trump จะมีชัยชนะใหมต้องติดตาม ^_^

• 181 replies
  • 29,591 views
*

Money

อ้างจาก: ไปมาแล้ว ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 07:23:11 PM
อ้างจาก: Money ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 07:14:50 PM
อ้างจาก: Arnont_J ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 07:06:41 PM
จะลงแล้วใช่ไหม cheetah* cheetah*

ลงเถอะ ทุบทองไปแระ เสียดายไม่ได้ทุบตรง 1236 มา ลืมตั้งไว้

ผมก็ทุบไปแระ ตรง 1233 กะเอา 60pip พอ g*/-

มีคนซื้อ 1230 อีกแระ มะคืนกว่าจะหลุดเลขนี้ได้ก็หลายรอบ ดึกๆเมกาชอบลาก ขอ new low จากมะคืนนะ ไป 1220 ต่อด้วย 1212 แน่ๆ
แต่ถ้าบิน 1250 ก็ไ่ม่กัวจะเซลอีก กัว eu มากกว่า eu กราฟผีหลอก   xz55**

*

sorana

หมดแรง บินยัง 

*

Money

อ้างจาก: admin ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 07:35:02 PM
อ้างจาก: joninton ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 07:22:12 PM
แท่ง Month ที่แล้วแดงเต็มแท่งยังพอมีลุ้นครับ ให้ไม่เกินปลายแท่ง Tho*/ Tho*/

อยากให้ แค่ ขึ้น มาทดสอบ แท่ง month พอครับ
แล้วกดลงไปยาวๆเลย
็Hea**

โอ้ย ร้อนๆๆ ขนาดนี้ยัง ยังจะมีคนบายอีก
ทดสอบไรไมสนแล้ว เอาแค่ลงมาเลข 1.13 สามไหนก็ได้ 390 370 350 ได้ก็บุญแล้ว ถ้าบุญถึงคงได้ TP1

*

Money

บ่นแก้เคียด บินดีนักเดะบายให้เลย เสียสละ เพาะบายแล้วจะมีดอย มันจะได้ลง

แลกๆ ก็ลงหลังๆ ไม่ลง เจริญ เอาไงเนีย มึนจริง
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

ผลการเลือกตั้งเป็นไง ไม่ได้ดูเลย
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

เขาเริ่มบอกว่าทรัมจะทำอะไรได้ยากขึ้นมากแนววนี้บานครับบายเลย

h1สุดทางขึ้น แต่ไม่ลง งงในงง

คืนนี้ลงแน่นอน ไม่ก็ลฃกลางดึกล่ะ 55 ปลอมใจตัวเอง  xz55** xz55** **6105** **6105**

xc8* xc8* xc8* xc8* xc8*...อึดอัด...พูดไม่ออก...เงียบจัง บอร์ดดูเครียดๆยังไงไม่รู้นะ วันนี้
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 08:03:19 PM
ผลการเลือกตั้งเป็นไง ไม่ได้ดูเลย

ทรัมป์ ก็ยัง เป็น ปธน เหมือนเดิม ครับ เพียง แต่ เสียง สนับสนุน ลดลง ครับ อาจผ่าน ร่าง กฎหมาย หรือ ผ่าน ความเห้นชอบนโยบายอะไรยากขึ้นครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 09:21:16 PM
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 08:03:19 PM

ทรัมป์ ก็ยัง เป็น ปธน เหมือนเดิม ครับ เพียง แต่ เสียง สนับสนุน ลดลง ครับ อาจผ่าน ร่าง กฎหมาย หรือ ผ่าน ความเห้นชอบนโยบายอะไรยากขึ้นครับ
(TH)**
แล้วเราจะลงมั้ย จะผ่านแนววิกฤตได้มั้ย 555+

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: lnweakky ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 08:34:23 PM
คืนนี้ลงแน่นอน ไม่ก็ลฃกลางดึกล่ะ 55 ปลอมใจตัวเอง  xz55** xz55** **6105** **6105**

มามา ลงให้สักที MM จนเพลียล่ะ
%%22 %%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 09:21:16 PM
(TH)**

ขออนุญาตเพิ่มเติมรายละเอียด เผื่อบางท่านไม่ทราบค่ะ

คือประธานาธิบดีสหรัฐจะอยู่ในระเบียบวาระ 4 ปี  แต่ สภาผู้แทน จะอยู่ในระเบียบวาระแค่ 2 ปี จะเลือกตั้งใหม่เมื่อประธานาธิบดีเป็นผู้นำประเทศไปได้ครึ่งทางเหมือนเป็นตัวบ่งชี้ความนิยมในตัวประธานาธบดีและนโยบายของพรรคที่บริหารประเทศมาครึ่งทาง ว่าประชาชนมีความพอใจมากน้อยเพียงใด ทำให้พรรคฝ่ายตรงข้ามมีโอกาสที่จะได้เสียงข้างมาก เพราะถ้าประชาชนไม่พอใจการบริหารประเทศก็จะเลือกฝ่ายตรงข้ามเพื่อเข้ามาคานอำนาจกับผู้นำประเทศ เพราะงั้น ทรัมป์จึงยังเป็นประธานาธิบดีต่อไปอีกจนครบวาระ แต่จะทำอะไรตามอำเภอใจไม่ได้แล้ว เพราะฝ่ายตรงข้ามที่มีเสียงมากกว่าจะคอยตจวจสอบถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสม กฎหมายอะไรต่างๆ ก็จะผ่านยากกว่าเดิม

ข้อดี คือ ถ้าหากพรรคที่บริหารประเทศ กำลังนำพาประเทศไปสู่ความตกต่ำ ก็สามารถแก้ไขได้ทันท่วงที ไม่ปล่อยเวลาเนิ่นนานไปจนแก้ไขยากเหมือนกับบางประเทศที่ สส.อยู่ได้ถึง 4 ปี  สว.อยู่ได้ถึง 6 ปี พอพรรครัฐบาลบริหารประเทศให้เสียหาย ประชาชนไม่มีโอกาสแก้ตัว ก็ต้องใช้อำนาจยุบสภาบ้าง ฝ่ายทหารบ้าง ไรบ้างง ..... 555+ 555+ 555+ ...ประเทศไหน คิดกันเองนะคร๊าบบบบบบ... 555+ 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Arnont_J

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 09:28:42 PM
(TH)**

ขออนุญาตเพิ่มเติมรายละเอียด เผื่อบางท่านไม่ทราบค่ะ

คือประธานาธิบดีสหรัฐจะอยู่ในระเบียบวาระ 4 ปี  แต่ สภาผู้แทน จะอยู่ในระเบียบวาระแค่ 2 ปี จะเลือกตั้งใหม่เมื่อประธานาธิบดีเป็นผู้นำประเทศไปได้ครึ่งทางเหมือนเป็นตัวบ่งชี้ความนิยมในตัวประธานาธบดีและนโยบายของพรรคที่บริหารประเทศมาครึ่งทาง ว่าประชาชนมีความพอใจมากน้อยเพียงใด ทำให้พรรคฝ่ายตรงข้ามมีโอกาสที่จะได้เสียงข้างมาก เพราะถ้าประชาชนไม่พอใจการบริหารประเทศก็จะเลือกฝ่ายตรงข้ามเพื่อเข้ามาคานอำนาจกับผู้นำประเทศ เพราะงั้น ทรัมป์จึงยังเป็นประธานาธิบดีต่อไปอีกจนครบวาระ แต่จะทำอะไรตามอำเภอใจไม่ได้แล้ว เพราะฝ่ายตรงข้ามที่มีเสียงมากกว่าจะคอยตจวจสอบถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสม กฎหมายอะไรต่างๆ ก็จะผ่านยากกว่าเดิม

เพราะฉะนั้นระยะยาวเป็นผลดีต่อการลงทุนทั่วๆไปแน่ๆครับ เพราะทรัมป์มันบ้าได้น้อยลง 5555