กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 6 พฤศจิกายน 2018จะ Sidewayไปถึงไหนรีบลงไปได้แล้วนะ^_^

• 165 replies
  • 25,156 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 6 พฤศจิกายน 2018 จะ Sideway ไปถึงไหนรีบลงไปได้แล้วนะ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1409
Daily Pivot=1.1394
Fibo 50 Daily=1.1387

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1428 S1 = 1.1374
R2 = 1.1456 S2 = 1.1353
R3 = 1.1488 S3 = 1.1321
R4 = 1.1526 S4 = 1.1290
R5 = 1.1575 S5 = 1.1240

สวัสดีเช้าวันอังคารนะครับเมื่อวานก็ถือว่ากราฟดิ้นมาถึง Signal จนได้แต่ก็ยังไม่ลงตามที่วิเคราะห์ นะครับ โดยเมื่อวานมีการ เท Swing low ก่อนที่กราฟขึ้นมาที่ จุดเข้า นะครับ ผม สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ ในวันที่ไม่มีข่าวแดง อะไร จะมามีผลกับกราฟ แนวโน้มกราฟจะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับผม

แนวโน้มกราฟวันนี้เทรนของกราฟยังเป็นขาลงอยู่เหมือนเดิม นะครับ จากรูปที่ 1 ที่แอดมินได้แนบมาเป็นรูปของเทรนไลน์ กราฟจะ TFH4 นะครับ จะเห็นได้ชัดเลย ว่าราคาของกราฟยังอยู่ในเทรนขาลงอย่นะครับ โดย ณ ราคา ปัจจุบัน จากรูปที่ 1 และรูปที่ 2 จะเห็นว่ากราฟได้หลุดเทรนไลน์ ขาขึ้นและ ตอนนี้กราฟได้มาอยู่ในเทรนขาลงจากการที่กราฟเทลงมาจาก ข่าว Non Farm ในวันศุกร์ นะครับ โดย ราคาที่เทลงมานั้นสามารถที่จะทะลุ เส้น ค่าเฉลี่ย EMA 200 h1 ลงมาได้ด้วย บ่งบอกว่า ตอนนี้ เทรนขาลงนั้นแข็งแรงกว่ามากนะครับ ตามหลังการ Down Theory กราฟก็ยังเป็นขาลง โดยกราฟสามารถที่จะทำ New Low ใหม่ได้ตลอด และ ตอนนี้แนวที่กราฟอยากจะกลับไปทดสอบอีกรอบก็น่าจะเป็นแนว 1.1300 อีกรอบนะครับ ถ้าเราจะเทรดเราก็ควรเลือกเทรดตามเทรนมากกว่านะครับ ดังนั้น วันนี้ ก็รอ Sell อย่างเดียว ครับ

แต่หากว่าวันนี้แอดมินวิเคราะห์กราฟพลาดนะครับให้รออย่างใจเย็นเพื่อไปรอเข้าเทรด ที่ แนว EMA200 H4 ที่ราคา 1.1485 นะครับ แล้วไปเข้า ซ้ำอีกไม้ตรงนั้นจะมีแรงเทขายทำให้พอรตบวกได้อยู่ ครับเนื่องจากกราฟเป็นเทรนขาลงอย่างชัดเจนอยู่แล้ว ดังนั้น จะมีจุดหนึ่งที่กราฟต้องพักตัวครับ

จากเมื่อวานที่เรามีออเดอร์ ตรง 1.1413 ตอนนี้ก็ถือลุ้นกันต่อ ครับผม แต่ถ้ากราฟมาอีก แอดมินมองว่า น่าจะมาทดสอบ ที่่ แนว 1.1421 ซึ่งเป้น แนว High ของเมื่อคืนนะครับ วันนี้ จากราคาเช้านี้สามารถเข้าได้ตลอดนะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1421 1.1510 1.1330 1.1260

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
เลือกตั้งที่อเมริกา หวังว่า trump จะไม่ทำให้กราฟบินนะคะ.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
Admin ฝาก Vote ด้วย นะครับ ผม Forex โบรกเกอร์ใด ที่คนไทยนิยมใช้เทรดกันมากที่สุด ประจำปี 2018

https://traderider.com/index.php/topic,12166.msg228781/topicseen.html#new

(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด ลงเถอะ นี่มีบาร์โค้ดเพิ่มอีกแถบแล้วเนี่ย
**11 **11
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

Noctis

เตรียมขายที่นาตรงema200 xc8*

*

lemontree

*

pawin

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Noctis ที่ 06, พฤศจิกายน  2018, 09:43:32 AM
เตรียมขายที่นาตรงema200 xc8*

ขายได้ก็มาแบ่ง แอดบ้าง นะ
็Hea** ็Hea**

*

PoNgPk

• 6,073
ทีมหาเสียง ทรัมป์ ถูกวิจารณ์เหยียดเชื้อชาติ กรณีโฆษณาต่อต้านคาราวานผู้อพยพ

ข่าวการเมือง สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 6 พฤศจิกายน 2561 09:26:59 น.
แผนโฆษณาที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับการตรวจคนเข้าเมืองซึ่งทีมหาเสียงของประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ให้การสนับสนุนนั้น ได้ก่อให้เกิดข้อถกเถียงในแง่ของความอ่อนไหว โดยสำนักข่าวเอ็นบีซีและฟ็อกซ์นิวส์ ต่างประกาศว่าทางสถานีได้ถอดโฆษณาดังกล่าวออกแล้ว

ความเคลื่อนไหวดังกล่าวมีขึ้นหลังฟ็อกซ์นิวส์ เอ็นบีซี และเฟซบุ๊ก ได้ถอดโฆษณาทางการเมืองอันเป็นที่พิพาทนี้ออกไป หลังถูกวิจารณ์ว่าโฆษณานี้เหยียดเชื้อชาติ โดยทีมหาเสียงเลือกตั้งของปธน.ทรัมป์ได้ซื้อพื้นที่โฆษณาดังกล่าว ซึ่งมีเนื้อหาเกี่ยวกับกองคาราวานผู้อพยพที่จะข้ามพรมแดนเม็กซิโกมายังสหรัฐ

ทางด้านปธน.ทรัมป์เดินหน้าหาเสียงรอบสุดท้ายก่อนที่จะรู้ผลการเลือกตั้งกลางเทอมของสหรัฐในวันนี้ตามเวลาสหรัฐ เพื่อเรียกคะแนนโหวตให้กับสมาชิกพรรครีพับลิกัน ซึ่งขณะนี้มีความเสี่ยงที่อาจจะเสียเสียงข้างมากในสภาผู้แทนราษฎร

ปธน.ทรัมป์ ได้กล่าวขณะหาเสียงที่รัฐโอไฮโอซึ่งเป็นแนวรบสำคัญว่า การลงคะแนนครั้งนี้เป็นการลงคะแนนให้กับตนและนโยบายของตนในเรื่องเศรษฐกิจและการควบคุมคนเข้าเมือง

ปธน.ทรัมป์ กล่าวว่า "สิ่งสำคัญคือคุณต้องออกไปลงคะแนน เพราะมีชื่อผมเป็นเดิมพัน"
สำหรับมาตรการปรับลดภาษีและการผ่อนคลายกฎระเบียบ ซึ่งเป็นเสาหลักสำคัญในนโยบายเศรษฐกิจของปธน.ทรัมป์นั้น ผู้นำสหรัฐเปิดเผยว่า ตนจะเดินหน้าแผนปรับลดภาษีอีก 10% แก่ผู้มีรายได้ปานกลาง เพื่อเรียกเสียงสนับสนุนแก่พรรครีพับลิกันก่อนการเลือกตั้งเปิดฉากขึ้น

อ่านต่อได้ที่ :  RYT9
TRADE RIDER

แอดว่ามันจะไหลลงเลยหรือจะวิ่งขึ้น ตามsig แล้วค่อยลง
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 06, พฤศจิกายน  2018, 11:42:19 AM
แอดว่ามันจะไหลลงเลยหรือจะวิ่งขึ้น ตามsig แล้วค่อยลง

น่าจะไหลลงเรื่อยๆล่ะครับไม่น่ามานะ คงเป็น sig เมื่อวาน ไปเลย
**ธอร์ทุบ**